๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 05:07:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 49 50 51 [52] 53 54 55 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3947905 ครั้ง)
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #765 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 08:28:42 PM »

..มาดูF-16เราทั้ง3ฝูงบิน เก่าแต่เก๋าขอบอก ตัวหน้าสุดฝูง103 ถัดไปเป็นฝูง102ตัว ADFและตัวสุดท้ายฝูง403ตาคลี.. เยี่ยมตั้งแต่ประจำการมาเคยออกศึกครั้งหนึ่งคือทำSonic Boomใส่กองกำลังหว้าแดงที่เชียงราย และครั้งมี่สองคือบินไล่ฝูงนกกระยางบริเวณสนามบินสุวรรณภูมิในพิธีเปิดเที่ยวบินเที่ยวแรกของ ฯพณฯท่านเหลี่ยม คิก คิก แลบลิ้น ขำก๊าก... ปัจจุบันนี้รหัสเตรียมพร้อมรหัสแดง(Alert Red Code)กรณีความขัดแย้งเขาพระวิหาร(อันนี้อ่านจากสื่อฝรั่งที่มันยุให้เรากับเขมรตีกัน มันจะได้ขายอาวุธได้อีก)..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2008, 08:17:53 AM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #766 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 10:07:40 AM »

พี่ๆช่วย.. เล่ารายละเอียด F-18 ยุคฟองสบู่ของไทย.. ให้ฟังหน่อยครับ..

ขอบคุณครับ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
rambo1th
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #767 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 10:20:48 AM »

เอ มาขอความรู้ด้วยคนครับ ฝูงบินรบ ฝูงนึง มีเครื่องบินกี่เครื่องครับ 12 หรือ 18 เครื่อง ครับ กรีเปน ที่ไทย ซื้อ จาก สวีเดน นี่ซื้อ 6 หรือ 8 ลำนะครับ ก็ไม่ครบ 1 ฝูง ใช่ไหม

เอฟ 16 ไทย นี่มีทั้งหมดกี่เครื่องครับ อย่างตำนี่ 36 ลำใช่ไหมครับ คิดว่าพอไหมครับ สำหรับ ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #768 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 08:44:28 PM »

..ดึงกระทู้หน่อย..ช่วงนี้น่านฟ้าเขตติดต่อไทยกัมพูชา F5E ฝูง211พร้อมรอคำสั่งเมื่อไหร่รหัสแดงจะปล่อยเท่านั้น.. เยี่ยม ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #769 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 08:46:17 PM »

คงไม่ต้องถึงกับต้องใช้เครื่องบินมั้งครับ ปืนใหญ่ก็น่าจะพอ อิอิ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
thistime
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #770 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 10:01:06 PM »

ข่าวออกว่ากัมพุชา เสริมรถถังแล้วนี่ครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #771 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 11:01:17 PM »

ไม่รู้ว่าพวกเขมรมี SA-3 อยู่เท่าไหร่... แบร่

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #772 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 01:15:56 PM »

ไม่รู้ว่าพวกเขมรมี SA-3 อยู่เท่าไหร่... แบร่

..ไม่แน่ถ้าหากรบกันจริงๆฮุนเซนอาจร้องขอไปยังเวียดนามโดยเอาผลประโยชน์เข้าล่อ อย่างที่เรารู้ๆกัน แลบลิ้น ตัวนี้น่ากลัวเพราะในสมรภูมิBosnia-SerbเคยสอยF-16Cของไอ้กันร่วงมาแล้วและฮอลลี่วูดเอามาสร้างภาพยนต์เรื่องBehind Enemy Line.. เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2008, 01:34:28 PM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #773 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 02:07:40 PM »

..ไม่แน่ถ้าหากรบกันจริงๆฮุนเซนอาจร้องขอไปยังเวียดนามโดยเอาผลประโยชน์เข้าล่อ อย่างที่เรารู้ๆกัน แลบลิ้น ตัวนี้น่ากลัวเพราะในสมรภูมิBosnia-SerbเคยสอยF-16Cของไอ้กันร่วงมาแล้วและฮอลลี่วูดเอามาสร้างภาพยนต์เรื่องBehind Enemy Line.. เยี่ยม
ถ้าผมเป็น พณฯนายกฯแห่งราชอาณาจักร กัมพูชา นอกจากร้องขอแซมแล้วจะขอ บังไฟยี่ห้อค้อนเคียวมาด้วยครับ เพราะแซมเป็นอาวุธป้องกันเอามาจุดเล่นถล่มพื้นที่ไม่ได้(หรือเปล่า Huh) แต่บังไฟยี่ห้อค้อนเคียวเป็นอาวุธเชิงรุก จุดแล้วพุ่งไกลได้หลายร้อยโล ตกที่ไหนก็ราบที่นั้น Cheesy

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #774 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 03:39:08 PM »

ไม่แน่ถ้าหากรบกันจริงๆฮุนเซนอาจร้องขอไปยังเวียดนามโดยเอาผลประโยชน์เข้าล่อ อย่างที่เรารู้ๆกัน แลบลิ้น ตัวนี้น่ากลัวเพราะในสมรภูมิBosnia-SerbเคยสอยF-16Cของไอ้กันร่วงมาแล้วและฮอลลี่วูดเอามาสร้างภาพยนต์เรื่องBehind Enemy Line..

เขมรเองก็มีตัวนี้อยู่ .. แต่จะมีครอบคลุมพื้นที่หลักหรือเปล่า...อันนี้ไม่แน่ใจ.. Huh
เวียดนาม.. คงสนับสนุนแบบไม่ออกเสียงเป็นแน่.. เศร้า
http://en.wikipedia.org/wiki/S-125

ถ้ามีบังไฟยี่ห้อค้อนเคียว... ผมจะไปสมัครเป็นยาม.. รถไฟฟ้าใต้ดินครับ.. คิก คิก

Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #775 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 03:48:14 PM »

เอ มาขอความรู้ด้วยคนครับ ฝูงบินรบ ฝูงนึง มีเครื่องบินกี่เครื่องครับ 12 หรือ 18 เครื่อง ครับ กรีเปน ที่ไทย ซื้อ จาก สวีเดน นี่ซื้อ 6 หรือ 8 ลำนะครับ ก็ไม่ครบ 1 ฝูง ใช่ไหม

เอฟ 16 ไทย นี่มีทั้งหมดกี่เครื่องครับ อย่างตำนี่ 36 ลำใช่ไหมครับ คิดว่าพอไหมครับ สำหรับ ประเทศไทย

เราสั่งกริปเพ่นไป 6 ลำพร้อม option ซื้อเพิ่มอีก 6 ลำครับ  Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #776 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 05:09:55 PM »

เราสั่งกริปเพ่นไป 6 ลำพร้อม option ซื้อเพิ่มอีก 6 ลำครับ  Cheesy

ที่ผมอ่านๆมา.. F-16 มี 59+2 ครับ.. Smiley

สำหรับความคิดผม.. อยากมีเท่ากับสิงคโปร์... ถึงจะพอ.. Grin

NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #777 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 10:14:52 PM »

ถ้าผมจำไม่ผิด    ในเรื่องนั้นมันเครื่อง  F - 18   ไม่ใช่หรือครับ,,,,,,,,,,,

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #778 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 08:45:33 AM »

ถ้าผมจำไม่ผิด    ในเรื่องนั้นมันเครื่อง  F - 18   ไม่ใช่หรือครับ,,,,,,,,,,,
..ในหนังเป็นF-18Fที่ถูกยิง แต่ในเรื่องจริงเป็น F-16C จากฐานบินAvianoในItalyนักบินชื่อ Capt(ร.อ.).Scott O Grady..ตามคลิปครับ เยี่ยม
http://www.youtube.com/watch?v=bfUzwmA-uT0
http://www.youtube.com/watch?v=JxuZ3UUKAjs&feature=related
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2008, 11:22:58 AM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

rambo1th
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #779 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 08:54:18 AM »

อืม ท่าน พญาจงอางนี่ ข้อมูล แน่นดีนะครับ     SA 3 ของ รัสเซีย นี่   รูปลักษณ์ คล้าย HAWK ของ ไอ้กัน เลยนะครับ เพียง ฮอร์ค 3 ลูก SA 3  แบบ ถาด 4 ลูก  ฮอร์ค นี่ สิงคโปร์ ก็ใช้นี่นา

แหม อยากขึ้นปก นิตยสาร TIME บ้าง จัง อิๆ
หน้า: 1 ... 49 50 51 [52] 53 54 55 ... 1487
  พิมพ์