๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 07:19:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 37 38 39 [40] 41 42 43 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3948130 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #585 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 10:43:43 AM »

ฝาก F 16  เวอร์ชั่นญี่ปุ่น ไปเข้าฝูงข้าศึกสมมุติด้วยตัวครับ   

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #586 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 02:40:01 PM »

BB dog fight ขำก๊าก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #587 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 02:42:34 PM »

ฝาก F 16  เวอร์ชั่นญี่ปุ่น ไปเข้าฝูงข้าศึกสมมุติด้วยตัวครับ  

มันคืออะไรเอ่ยครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #588 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 03:24:46 PM »

BB dog fight ขำก๊าก

น่าจะมี BB Tank ด้วย

ขำก๊าก ขำก๊าก

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #589 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 04:40:40 PM »

มันคืออะไรเอ่ยครับ

เครื่องบิน F16 ของอาราเร่ ครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #590 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 06:58:20 PM »

ตัวนี้ของจริง Mitsubishi F-2

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #591 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 11:38:23 AM »

..F-16I Block52+หรือSUFAในภาษาฮิบรูแปลว่าพายุ(Storm)กลุ่มฮิลเบอะเลาะรู้พิษส่งตัวนี้ดี อิอิ.. เยี่ยมดึงกระทู้ก๊าบ ตกไปหลายหน้าแล้ว.. ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #592 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 12:20:52 PM »

พกอาวุธมาเยอะขนาดนั้น แล้วเวลายิงนี่...อันไหน FOX-1 อันไหน FOX-2  แล้วระเบิดนี่...FOX อะไรครับ อยากทราบว่าเขาจัดลำดับกันอย่างไร?

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
opalza
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #593 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 12:30:29 PM »

งืมๆๆๆ ตลาดวายซะแล้น ยังอ่านไม่หมดเลย ข้อมูลแน่นกันจริงๆ ^^

ข้อดีของ กริพเพน ก็ตรงที่มันมี ระบบ Data Link กันทั้งในหมู่บิน เครื่องอีริอาย และสถานีภาคพื้น
ซึ่งตอนนี้ระบบนี้ของเรามีเพียงแค่ฝูงเดียวคือ F16 ADF (ฝูงเดียวจริงๆนะ ฝูง103 กับ 403 ก็ใช้ร่วมกันไม่ได้ด้วย)

ดังนั้น ภาพที่อีริอายเห็น ก็จะไปแสดงที่ กริเพนทุกเครื่อง รวมทั้งสถานีภาคพื้นด้วย ทำให้การควบคุมการปฏิบัติต่างๆ ทำได้อย่างมีประสิทธิภาพ (แต่ก็นะ เรา MOD มันเข้ากับ F16 อีก 3 ฝูงได้ยาก รึอาจไม่ได้เลย)

กริเพนตัวเล็ก แต่เนื่องด้วยเป็นปีกแบบDelta ภาระการบรรทุกเลยสูง แต่ถ้าเทียบกัน 1:1 กับ F16C/D(Block 50/52) ก็ถือได้เลยว่าคนละรุ่น แต่ถ้าเป็นหมู่บิน กริเพนอาจได้เปรียบกว่า

ถ้ากิพเพนขาดอีริอาย ผมเชียร์ขาดใจให้เอา F16 c/d

ปล.รูปข้างบนนั่นเป็น F16 ของ UAE รึเปล่า เหมือนว่ามันจะ Block 60 นะครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #594 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 12:38:34 PM »

พูดถึงเครื่องบินลาดตระเวณ Erieye  แล้วนึกถึงยุทธการมิดเวย์  และยุทธนาวีหมู่เกาะกัวดาคะเนล  ซึ่งทั้งสองเหตุการ์ณนี้ได้ทำลายกองนาวีอันเกรียงไกรส่วนใหญ่ของกองทัพญี่ปุ่นไป   ปรากฏว่าสัมพันธมิตรโดยเมกามีเครื่องบินลาดตระเวณที่บินได้ไกลกว่าจึงสามารถตรวจจับ taskforce ของญี่ปุ่นได้ก่อนและเข้าโจมตีก่อน  นี่ถ้าส่ง  Erieye สักลำ ไปไว้บนเรือบรรทุกเครื่องบินโชกากุของยุ่นสมัยนั้น  ผลแพ้ชนะอาจจะพลิกผันก็ได้นะครับ Grin Grin Grin

opalza
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #595 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 12:39:21 PM »

Fox code ใช้ตามนี้เลยครับท่าน

http://en.wikipedia.org/wiki/Fox_(code_word)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2008, 01:03:56 PM โดย opalza » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #596 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 05:07:07 PM »

...ปล.รูปข้างบนนั่นเป็น F16 ของ UAE รึเปล่า เหมือนว่ามันจะ Block 60 นะครับ...ไม่ใช่ครับ เป็น F-16I Block52+ของIsraelครับ ดูลายพรางที่เป็นสีทะเลทราย ส่วนของUAE Block60ตัวข้างล่าง แต่เรื่องเทคโนโลยีและฝีมือนักบิน ผมว่าของพี่ยิวเหนือกว่า.. เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #597 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 05:25:21 PM »

...ปล.รูปข้างบนนั่นเป็น F16 ของ UAE รึเปล่า เหมือนว่ามันจะ Block 60 นะครับ...ไม่ใช่ครับ เป็น F-16I Block52+ของIsraelครับ ดูลายพรางที่เป็นสีทะเลทราย ส่วนของUAE Block60ตัวข้างล่าง แต่เรื่องเทคโนโลยีและฝีมือนักบิน ผมว่าของพี่ยิวเหนือกว่า.. เยี่ยม

เทคโนโลยีนั้น F-16 E/F UAE เหนือกว่ายิวครับ เรดาร์ของยิวยังไม่ถึงขนาดระบบ AESA แถมระบบ Data bus ในบล็อก 60 เปลี่ยนเป็น MIL-STD-1773 fiber-optic data bus ทำให้การจัดการข้อมูลเร็ซขึ้นกว่าของเดิม ราวๆ 1000 เท่าครับ แถมยังมีขีดความสามารถในการใช้อาวุธใหม่ๆ เครื่องแรงขับสู.ขึ้น ส่วน F-16I นั้น ยิวดัดแปลงมาจาก block 50/52 เดิม เปลี่ยนอวิโอนิกส์ไปซะครึ่ง แต่ยังไม่ถึงขนาด AESA

ฝีมือนักบิน ยิวกินขาดครับ UAE ได้ Block 60 มา ทำร่วงไปแล้วเรียบร้อย

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #598 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 06:18:17 PM »

เทคโนโลยีนั้น F-16 E/F UAE เหนือกว่ายิวครับ เรดาร์ของยิวยังไม่ถึงขนาดระบบ AESA แถมระบบ Data bus ในบล็อก 60 เปลี่ยนเป็น MIL-STD-1773 fiber-optic data bus ทำให้การจัดการข้อมูลเร็ซขึ้นกว่าของเดิม ราวๆ 1000 เท่าครับ แถมยังมีขีดความสามารถในการใช้อาวุธใหม่ๆ เครื่องแรงขับสู.ขึ้น ส่วน F-16I นั้น ยิวดัดแปลงมาจาก block 50/52 เดิม เปลี่ยนอวิโอนิกส์ไปซะครึ่ง แต่ยังไม่ถึงขนาด AESA

ฝีมือนักบิน ยิวกินขาดครับ UAE ได้ Block 60 มา ทำร่วงไปแล้วเรียบร้อย

ไม่เป็นไรครับ UAE รวยซะอย่าง มีที่ไหนซื้อรวดเดียว 80 เครื่อง อาวุธเพียบอีกตั้งหาก

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #599 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 06:49:51 PM »

.....ก็บอกให้นิมนต์หลวงพ่อคูณหรือไม่ก็อาจารย์อ๊อดวัดสายไหมไปเจิมให้ก็ไม่เอา ก็ร่วงซิครับ อิอิ... คิก คิก

หน้า: 1 ... 37 38 39 [40] 41 42 43 ... 1487
  พิมพ์