๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 12:12:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29 30 31 [32] 33 34 35 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3962799 ครั้ง)
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #465 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 09:54:57 PM »

เพิ่มเติม

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #466 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 10:00:48 PM »

blackjack

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #467 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 11:20:02 PM »

รัสเซียยังใช้งาน TU-95 แบร์ อยู่ครับ และมีแผนว่าจะใช้ต่อไป เจ้าหมีตัวนี้เปิดตัวครั้งแรกในปี 1956 ครับ นั่นก็คือ 52 ปีแล้วที่เจ้าหมีตัวนี้รับใช้กองทัพมา และได้ประกบคู่ลงวารสารบ่อยๆ ตั้งแต่ประกบคู่กับ บ ขับไล่ในเซนจูรี่ซีรีส์ จนมาถึง บ ขับไล่ยุคปัจจุบันอย่าง F/A-18E  ปัจจุบันรัสเซียประจำการเจ้าหมีขาวอยู่ 64 ลำครับ ซึ่งเจ้าหมีที่ประจำการอยู่ในขณะนี้ส่วนมาถูกผลิตในปลายยุค 80 จนถึง 90 และสหายปูตินออกมากล่าวว่า จะใช้ต่อไปอีก 15 ปี ครับ

นักบินรุ่นแรกๆคงจะตายไปแทบหมดแล้ว

ส่วน SM-3 ถูกสร้างและพัฒนาโดยบริษัทเรย์ตั้น ใช้กับชุดยิงแนวดิ่งแบบ MK 41 ประจำการบนเรือลาดตระเวณอาวุธนำวิถีชั้นติคอนเดอโรกา และเรือพิฆาตติดอาวุธนำวิถีชั้นอาเลย์ เบิร์ก ครับ นอกจากนั้นยังประจำการในญี่ปุ่น โดยประจำการบนเรือพิฆาตติดอาวุธนำวิถีชั้น คองโก และประจำการใน ทร เนเธอร์แลนด์ครับ เจ้าจรวดตัวนี้ไม่ได้ใช้การระเบิดของหัวรบ แต่ใช้พลังงานจลน์พุ่งเข้าไปทำลาย(ว่ากันง่ายๆ คือ วิ่งชน) และเมื่อชน จะถ่ายทอดพลังงานถึง 130 เมกกะจูล เข้าสู่เป้า ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2008, 11:24:36 PM โดย helldiver » บันทึกการเข้า

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #468 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 11:23:42 PM »

รัสเซียยังใช้งาน TU-95 แบร์ อยู่ครับ และมีแผนว่าจะใช้ต่อไป เจ้าหมีตัวนี้เปิดตัวครั้งแรกในปี 1956 ครับ นั่นก็คือ 52 ปีแล้วที่เจ้าหมีตัวนี้รับใช้กองทัพมา และได้ประกบคู่ลงวารสารบ่อยๆ ตั้งแต่ประกบคู่กับ บ ขับไล่ในเซนจูรี่ซีรีส์ จนมาถึง บ ขับไล่ยุคปัจจุบันอย่าง F/A-18E  ปัจจุบันรัสเซียประจำการเจ้าหมีขาวอยู่ 64 ลำครับ ซึ่งเจ้าหมีที่ประจำการอยู่ในขณะนี้ส่วนมาถูกผลิตในปลายยุค 80 จนถึง 90 และสหายปูตินออกมากล่าวว่า จะใช้ต่อไปอีก 15 ปี ครับ

นักบินรุ่นแรกๆคงจะตายไปแทบหมดแล้ว

ส่วน SM-3 ถูกสร้างและพัฒนาโดยบริษัทเรย์ตั้น ใช้กับชุดยิงแนวดิ่งแบบ MK 41 ประจำการบนเรือลาดตระเวณอาวุธนำวิถีชั้นติคอนเดอโรกา และเรือพิฆาตติดอาวุธนำวิถีชั้นอาเลย์ เบิร์ก ครับ นอกจากนั้นยังประจำการในญี่ปุ่น โดยประจำการบนเรือพิฆาตติดอาวุธนำวิถีชั้น คองโก และประจำการใน ทร เนเธอร์แลนด์ครับ เจ้าจรวดตัวนี้ไม่ได้ใช้การระเบิดของหัวรบ แต่ใช้พลังงานจลน์พุ่งเข้าไปทำลาย(ว่ากันง่ายๆ คือ วิ่งชน) และเมื่อชน จะถ่ายทอดพลังงานถึง 130 เมกกะจูล เข้าสู่เป้า ครับ

Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #469 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 12:24:58 AM »

ขอบคุณครับ ชอบมาก และนี่หากเกิดสงครามโลกครั้งที่ 3 แล้วละก็ทุกอย่างคงแหลกลานจนเกือบหมด.... อ๋อย
-Joke-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #470 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 01:08:50 AM »

ขอบคุณครับ ชอบมาก และนี่หากเกิดสงครามโลกครั้งที่ 3 แล้วละก็ทุกอย่างคงแหลกลานจนเกือบหมด.... อ๋อย

ก็คงเหมือนที่ไอน์สไตน์ได้กล่าวไว้มั้งครับว่า "ผมไม่รู้หรอกนะว่ามนุษย์จะสู้กันอย่างไรในสงครามโลกครั้งที่สาม แต่ในสงครามโลกครั้งที่สี่ มนุษย์จะใช้ไม้และก้อนหินเป็นอาวุธ"

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #471 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 09:39:23 AM »

..ฐานบินของเครื่องMig-29ของพม่าจ่อคอหอยไทยเรา วันไหนหม่องคึกขึ้นมาบินโฉบแถวๆแม่ฮ่องสอนและดอยอินทนนท์พี่ไทยจะเอาอยู่หรือเปล่า ห็นว่านักบินรับจ้างยูเครนเป็นนักบินด้วย.. อ๋อย

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #472 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 10:07:44 AM »

ผมว่าน่าจะเอา เอดีเอฟ ไปไว้ที่เบสภาคเหนือและภาคใต้บ้างน่าจะดีนะครับ....ลงทุนในเรื่องโรงเก็บและการซ่อมบำรุงในแต่ละเบสไว้เลย

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #473 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 10:08:25 AM »

-Joke-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #474 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 12:02:36 PM »

มิก 29 ของพม่านั้นไม่แน่ชัดว่า Deploy ไว้ที่ไหนแบบเป็นกิจจะลักษณะครับ เพราะพม่าเขาใช้วิธีกระจายไปเป็นหน่วยบินเล็กๆ หน่วยบินละละ 3-4 เครื่อง แล้วก็ deploy ไว้หลายที่ครับ 

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #475 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 02:59:27 PM »

อีกไม่เกิน1-2ปีนี้ทางใต้บ้านเราคงจะได้รับเข้าประจำการ

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #476 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 06:54:16 PM »

F 35 รุ่นนี้ใช้ไม่ค่อยดีครับ  ผมเห็นมาแล้วกับตาเลย  ในหนังเรื่อง Die Hard 4  ตาแก่บรู๊ซ วิลลิส  ขับรถสิบแปดล้อวิ่งขึ้นทางด่วนช้าอย่างกะเต่านักบิน F 35 ใช้จรวดนำวิถียิงยังไงก็ไม่โดน ไม่ซ๊อฟแวร์ก็ฮาร์ดแวร์แหละที่มีปัญหา  สุดท้ายหมดปัญญาบินไปลอยลำนิ่งๆเอา ปญอ. ไปจ่อยิงระยะยี่สิบหลา  เลยถูกหินก้อนเบ้อเริ่มตกใส่ตัวฮูเวอร์ เครื่องบินเลยเสียการควบคุม นักบินต้องสละเครื่องลงมายืนหน้าเจี๋ยมเจี้ยม
    เครื่องรุ่นนี้ให้ฟรีก็ไม่เอาครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #477 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 07:02:23 PM »

F 35 รุ่นนี้ใช้ไม่ค่อยดีครับ  ผมเห็นมาแล้วกับตาเลย  ในหนังเรื่อง Die Hard 4  ตาแก่บรู๊ซ วิลลิส  ขับรถสิบแปดล้อวิ่งขึ้นทางด่วนช้าอย่างกะเต่านักบิน F 35 ใช้จรวดนำวิถียิงยังไงก็ไม่โดน ไม่ซ๊อฟแวร์ก็ฮาร์ดแวร์แหละที่มีปัญหา  สุดท้ายหมดปัญญาบินไปลอยลำนิ่งๆเอา ปญอ. ไปจ่อยิงระยะยี่สิบหลา  เลยถูกหินก้อนเบ้อเริ่มตกใส่ตัวฮูเวอร์ เครื่องบินเลยเสียการควบคุม นักบินต้องสละเครื่องลงมายืนหน้าเจี๋ยมเจี้ยม
    เครื่องรุ่นนี้ให้ฟรีก็ไม่เอาครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ใช่ครับ... ให้ฟรีก็ไม่เอา...

ผมขับไม่เป็น Grin Grin Grin
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #478 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 10:03:53 PM »

ใช่ครับ... ให้ฟรีก็ไม่เอา...

ผมขับไม่เป็น Grin Grin Grin

ให้ผมฟรี  ผมเอานะ  เอาไปขายต่อ    แบร่ แบร่ แบร่
Windmill
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #479 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 11:23:26 PM »

เข้ามาขอบคุณ คุณ Hydra ที่ช่วยตอบคำถามข้อข้องใจเกี่ยวกับปีกเครื่องบินครับ
กระทู้นี้ได้ความรู้เยอะเลยครับ
หน้า: 1 ... 29 30 31 [32] 33 34 35 ... 1487
  พิมพ์