๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 04:35:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3947897 ครั้ง)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #420 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 02:32:52 PM »

ผมก็ไม่ชอบไอ้กันเหมือนกันครับ  ชอบครอบงำทุกเรื่อง ชั้นจะซื้ออาวุธก็ยังจะมาเอาเปรียบคอยครอบงำการตัดสินใจจะใช้หรือไม่ให้ใช้อยู่ที่มัน  นิสัยมันน่าชังครับ  แต่มีเรื่องราวความสำเร็จ หรือไม่ก็มีข่าวคราวการปฎิบัติการของระบบอาวุธออกมามากจนเด็กๆรู้จักหมด โทมาฮ๊อค  อาปาเช่  ครั้นจะซื้อต่อจากยี่ปั้วมันซึ่งก็คือ อิสราเอล ของก็แพง ก็จำเป็นต้องสวีเดนแหละครับ เครื่องบินของแดนฟรีเซ๊กซ์นี่เคยยิงใครเขาตกบ้างไหมเนี่ย

ที่เรื่องราวความสำเร็จมันเยอะแยกมากมาย เพราะรบกับผู้ที่ด้อยกว่า ในทุกเรื่องครับ คงสำนึกได้ตอนรบกับเวียดนามว่าจะรบกับใครต้องดูก่อนว่าชนะแน่ๆ ลองรบกับจีน รัสเซีย อิสราเอล ผลคงต่างออกไปมาก  เรื่องของภาพยนต์หรือสารคดีก็เหมือนกัน เป็นเหมือนโฆษณาสินค้าชั้นดีที่ทำให้ดูเหมือนของไอ้กันดีไปหมดทุกอย่างใครรบกับไอ้กันก็โดนสอยร่วงหมด  อย่างหนังเรื่องล่าสุด Stealth ตอนที่ตัวเอกหลุดเข้าไปในน่านฟ้ารัสเซีย  รัสเซียส่ง Predator (SU 37 เครื่องบินรบที่ผมเชื่อว่าดีที่สุดในโลกในเวลานี้) ขึ้นมาสกัดกั้น แต่ก็โดนสอยร่วงทั้ง2ลำ ที่หนังทำแบบนั้นผมมองกลับด้านว่าถ้าในบทเป็นเครื่องบินในปัจจุบันที่ไอ้กันมี คงไม่มีรุ่นไหนไปสู้ Predator ได้แหงๆ  แบร่ แบร่
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #421 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 03:03:41 PM »

..F-22นี้เลิกฝันไปเลยครับพี่ไทยเราเพราะไอ้กันไม่ยอมขายให้ประเทศอื่นแน่นอนอาจจะยกเว้นอิสราเอล ..ส่วนF-35 จะขายให้กับประเทศที่ร่วมลงทุน(ออกตังค์)วิจัยดังธงชาติของประเทศสมาชิกที่ร่วมในโครงการนอกจากอเมริกาก็มี อังกฤษ อิตาลี่ สิงคโปร์ ตุรกี แคนาดา ออสเตรเลีย เดนมาร์ก และนอรเวย์. แลบลิ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2008, 10:37:34 AM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #422 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 06:55:46 PM »

มองในแง่ดีถ้าประเทศเพื่อนบ้านเราใช้ของไอกันหมด  จรวดซื้อแต่ต้องฝากไว้ก่อน  อะไหล่แพงสำรองน้อยสั่งก็ช้า  ถ้ารบกันบินไม่กี่รอบของหมดก็จอดรอโดนเผาแล้ว 555 

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #423 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 07:29:46 PM »

มองในแง่ดีถ้าประเทศเพื่อนบ้านเราใช้ของไอกันหมด  จรวดซื้อแต่ต้องฝากไว้ก่อน  อะไหล่แพงสำรองน้อยสั่งก็ช้า  ถ้ารบกันบินไม่กี่รอบของหมดก็จอดรอโดนเผาแล้ว 555 

เห็นด้วย1เสียงครับ เยี่ยมเราเข้ากับจีนไว้ดีกว่าครับ Grin

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #424 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 10:40:36 AM »

..มาดูเจ้านกนักล่า(F-22 Raptor)ของไอ้กันขณะตระคุบเหยื่อ.. เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2008, 12:58:34 PM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #425 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 10:44:32 AM »

เห็นด้วย1เสียงครับ เยี่ยมเราเข้ากับจีนไว้ดีกว่าครับ Grin
ใช่เลยครับ จะไปง้ออะไรมันมาก สั่งของจีน,รัสเซีย ไปเลย Grin

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #426 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 11:10:19 AM »

ผมก็ไม่ชอบไอ้กันเหมือนกันครับ  ชอบครอบงำทุกเรื่อง ชั้นจะซื้ออาวุธก็ยังจะมาเอาเปรียบคอยครอบงำการตัดสินใจจะใช้หรือไม่ให้ใช้อยู่ที่มัน  นิสัยมันน่าชังครับ  แต่มีเรื่องราวความสำเร็จ หรือไม่ก็มีข่าวคราวการปฎิบัติการของระบบอาวุธออกมามากจนเด็กๆรู้จักหมด โทมาฮ๊อค  อาปาเช่  ครั้นจะซื้อต่อจากยี่ปั้วมันซึ่งก็คือ อิสราเอล ของก็แพง ก็จำเป็นต้องสวีเดนแหละครับ เครื่องบินของแดนฟรีเซ๊กซ์นี่เคยยิงใครเขาตกบ้างไหมเนี่ย

ที่เรื่องราวความสำเร็จมันเยอะแยกมากมาย เพราะรบกับผู้ที่ด้อยกว่า ในทุกเรื่องครับ คงสำนึกได้ตอนรบกับเวียดนามว่าจะรบกับใครต้องดูก่อนว่าชนะแน่ๆ ลองรบกับจีน รัสเซีย อิสราเอล ผลคงต่างออกไปมาก  เรื่องของภาพยนต์หรือสารคดีก็เหมือนกัน เป็นเหมือนโฆษณาสินค้าชั้นดีที่ทำให้ดูเหมือนของไอ้กันดีไปหมดทุกอย่างใครรบกับไอ้กันก็โดนสอยร่วงหมด  อย่างหนังเรื่องล่าสุด Stealth ตอนที่ตัวเอกหลุดเข้าไปในน่านฟ้ารัสเซีย  รัสเซียส่ง Predator (SU 37 เครื่องบินรบที่ผมเชื่อว่าดีที่สุดในโลกในเวลานี้) ขึ้นมาสกัดกั้น แต่ก็โดนสอยร่วงทั้ง2ลำ ที่หนังทำแบบนั้นผมมองกลับด้านว่าถ้าในบทเป็นเครื่องบินในปัจจุบันที่ไอ้กันมี คงไม่มีรุ่นไหนไปสู้ Predator ได้แหงๆ  แบร่ แบร่

ประทานโทษ ช่วยบอกหน่อยครับว่า ใอ้กันที่เคยรบๆมา ชนะใครบ้าง

ปล.มิใช่แบบรบเอาเปรียบเพื่อน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #427 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 10:18:24 AM »

..นี้คือเงินภาษีของไอ้กันที่เสียไปครั้งละ cost is about USD $386,000 ในการยิงแต่ละนัด พี่ไทยเราไอ้กันขายให้แค่8นัด คร่าที่ซื้อF-16ADFเมื่อปี45 และยังเก็บเอาไว้ที่ฐานทัพอากาศแอนเดอร์สันที่เกาะกวมรอให้Su-27ของเวียดนามบินผ่านเข้ามาแถวๆเขาพระวิหารก่อนถึงจะเอามาให้เห็นบอกว่าภายใน24ชม.. ยิ้มีเลศนัย ชม.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2008, 01:45:39 PM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #428 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 12:42:22 PM »

ท่านเจ้าคุณจงอางครับ  ... ส่ำเธอ แลกคุ.. จะเอาคุไปทำไมละครับ ถ้าเป็นผมไม่ต้องแลกครับ ฟรี

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #429 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 01:16:21 PM »

ท่านเจ้าคุณจงอางครับ  ... ส่ำเธอ แลกคุ.. จะเอาคุไปทำไมละครับ ถ้าเป็นผมไม่ต้องแลกครับ ฟรี
..เอาไว้ตักน้ำบ่อตามทุ่งนาให้วัวให้ควายกิน กับตักรดน้ำผัก มีประโยชน์เยอะออก อิอิ.. คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #430 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 03:51:04 PM »

...เรามีF-16ตั้ง3ฝูงบินน่าจะหาเครื่องบินเติมเชื้อเพลิงกลางอากาศ(tanker)ซักเครื่อง เวลาไปฝึกกับมิตรประเทศเช่นฝึก Pitch Black กับ Australia หรือฝึก red Flag ที่อเมริกา เราก็ไปไม่ได้ ถึงไปได้ก็อาศัยใบบุญของประเทศที่เขามีเช่นสิงคโปร์หรือสเปน ที่เครื่องเฮี่ยเหลี่ยมที่ทำเป็น Air Force One ยังซื้อได้.. เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2008, 05:51:33 PM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #431 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 04:03:11 PM »

โอ้ อย่าว่ายังงั้นยังงี้เลยครับ การรบสงครามไม่ใช่กีฬามีรุ่น นน. มี แฮนดี้แคป เป็นสิ่งแรกเลยที่ต้องทำให้ข้าศึกด้อยกว่าเรา เอาเปรียบข้า่ศึก การสงครามอยู่บนรากฐานของกลอุบาย

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #432 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 04:20:51 PM »

เยี่ยม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #433 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 05:43:55 PM »

..AGM-65 maverick ตัวนี้ไทยเรามี.. เยี่ยม

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #434 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 05:46:42 PM »

..AGM-65 maverick ตัวนี้ไทยเรามี.. เยี่ยม

แล้วดันติดตั้งใช้งานกับ JAS-39 ได้ซะอีก ไอ้กันคงเซ็งพิลึกเอาอาวุธตูไปใช้กับเครื่องบินประเทศอื่น  สะใจนิดๆ  ขำก๊าก ขำก๊าก
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 1487
  พิมพ์