๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 03:36:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 25 26 27 [28] 29 30 31 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3947888 ครั้ง)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #405 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 05:56:21 PM »

อยากเห็น GRIPEN กับ ERIEYE ของทอ.ร่วมการซ้อมรบคอบบร้าโกลด์เร็วๆจังครับ   Cheesy

แบบนี้ใช่มั้ยครับพี่   Grin Grin

ภาพแจ่มมากเลยครับ ดูน่าเกรงขามดี จะแจ่มกว่านี้ถ้าในการซ้อมรบเครื่องของเราสอย F15 ร่วงหมด  Cheesy

คุณ Hydra หรือสมาชิกท่านอื่นพอจะทราบไม๊ครับว่าขีดความสามารถในการตรวจจับและการทำสงครามอิเล็กทรอนิกส์ของ ERIEYE ของเราเทียบกับ E2C hawkeye ของอเมริกาหรือสิงคโปร์แล้วเป็นไง บ้าง  Cheesy

คงไม่สามารถขนาดนั้นครับ  ถ้าหาลิงค์ไห้อ่านล่ะพอไหว  Grin Grin
http://www.fas.org/man/dod-101/sys/ac/row/saab340.htm
http://www.fas.org/man/dod-101/sys/ac/e-2.htm
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #406 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 06:54:27 PM »

อยากเห็น GRIPEN กับ ERIEYE ของทอ.ร่วมการซ้อมรบคอบบร้าโกลด์เร็วๆจังครับ   Cheesy

แบบนี้ใช่มั้ยครับพี่   Grin Grin

ภาพแจ่มมากเลยครับ ดูน่าเกรงขามดี จะแจ่มกว่านี้ถ้าในการซ้อมรบเครื่องของเราสอย F15 ร่วงหมด  Cheesy

คุณ Hydra หรือสมาชิกท่านอื่นพอจะทราบไม๊ครับว่าขีดความสามารถในการตรวจจับและการทำสงครามอิเล็กทรอนิกส์ของ ERIEYE ของเราเทียบกับ E2C hawkeye ของอเมริกาหรือสิงคโปร์แล้วเป็นไง บ้าง  Cheesy

คงไม่สามารถขนาดนั้นครับ  ถ้าหาลิงค์ไห้อ่านล่ะพอไหว  Grin Grin
http://www.fas.org/man/dod-101/sys/ac/row/saab340.htm
http://www.fas.org/man/dod-101/sys/ac/e-2.htm

ขอบคุณมากครับ  Cheesy
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #407 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 08:34:09 PM »

นักบินเราเคยใช้ F5 หลบการล๊อคด้วยอาวุธปล่อย AIM 7 แล้วเข้าไปสอย F15 ร่วงด้วยปืนใหญ่อากาศมาแล้วครับ (ในการฝึก)  นักบินเราเก่งกว่านักบินอเมริกันนะครับ   Grin Grin
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #408 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 09:23:28 PM »

พวกยูโรไฟเตอร์ นี่เขาขายต่างชาติหรือเปล่าครับ?

ฟังว่า...........  มีการขายให้ซาอุ ฯ   72  เครื่อง     และออสเตรีย   15  เครื่อง

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #409 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 09:57:06 AM »

พวกยูโรไฟเตอร์ นี่เขาขายต่างชาติหรือเปล่าครับ?

ฟังว่า...........  มีการขายให้ซาอุ ฯ   72  เครื่อง     และออสเตรีย   15  เครื่อง
...แพงมั่กๆเราไม่มีปัญญาซื้อหรอก นอกจากประเทศเศรษฐีน้ำมันแถบๆตะวันออกกลาง... อ๋อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2008, 06:02:18 PM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #410 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 10:04:59 AM »

...นักบินขับไล่F-16 ที่มีชั่วโมงบินมากที่สุดในโลก ท่านนี้ครับ Lt. Col.(น.อ.) Michael Brill ..ณ ปัจจุบันนี้ ปฏิบัติภาระกิจในอิรัก.. เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #411 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 06:15:09 PM »

..นักบินF-16ผู้หญิงผิวสีคนแรกของอเมริกัน ประจำการที่ฐานทัพอากาศเอวิอาโน ที่อิตาลี่.. เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2008, 09:16:44 AM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #412 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 06:24:38 PM »

..ตัวนี้ของไทยเราจากฝูง403ตาคลี คร่าที่ไปฝึกผสมร่วม Pitch Black เมื่อปี 2004 ที่Australia.. เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2008, 09:16:02 AM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #413 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 09:53:28 AM »

..F-16C block52ตัวนี้ เกาหลีใต้ได้รับสิทธิบัตรให้สร้างเองโดยบริษัทSAMSUNG .. เยี่ยม
.เพิ่งรู้ว่าโค้ชเทควันโดทีมชาติเรา(เช หยอง ชุค)เป็นนักบินของ ทอ.เกาหลีใต้ด้วย อิอิ.. คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2008, 10:23:33 AM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #414 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 01:43:59 PM »

...ดึงกระทู้.. ไหว้

Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #415 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 03:07:29 PM »

...ดึงกระทู้.. ไหว้
ช่วยดึงอีกแรงครับ Grin
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #416 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 03:13:00 PM »

ท่านเจ้าคุณจงอางคิดว่าลูกๆพวกเราจะได้มีโอกาสควบเจ้า แรปเตอร์ F 22 หรือเปล่าครับ  ตอนนี้ลูกสาวผม 13  คนเล็ก 3 ขวบ แต่ไม่แน่นาครับถ้ามีคนเก่งขึ้นมาบริหารประเทศ เราก็อาจจะมีเรือบรรทุกเครื่องบินพร้อมขบวนพยุห อาทิ เรือเอจิส  เรือ ฟริเกต ASW เผลอๆไต้น้ำอาจจะมีAttack submarine คุ้มกันมาอีกต่างหาก  ถ้าเช่นนั้น ลูกสาวผมอาจจะบิน F 35 ก็เป็นได้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #417 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 06:01:09 PM »

ท่านเจ้าคุณจงอางคิดว่าลูกๆพวกเราจะได้มีโอกาสควบเจ้า แรปเตอร์ F 22 หรือเปล่าครับ  ตอนนี้ลูกสาวผม 13  คนเล็ก 3 ขวบ แต่ไม่แน่นาครับถ้ามีคนเก่งขึ้นมาบริหารประเทศ เราก็อาจจะมีเรือบรรทุกเครื่องบินพร้อมขบวนพยุห อาทิ เรือเอจิส  เรือ ฟริเกต ASW เผลอๆไต้น้ำอาจจะมีAttack submarine คุ้มกันมาอีกต่างหาก  ถ้าเช่นนั้น ลูกสาวผมอาจจะบิน F 35 ก็เป็นได้

เชื่อมั้ยครับพี่ว่าผมไม่เคยเชียร์ของไอ้กันเลย  แล้วผมก็ไม่เชื่อว่ายุทธุปกรณ์ของไอ้กันจะดีที่สุดในโลกด้วย อย่างเรื่องกริฟเพนเนี่ย ผมเชียร์กริพเพนมาที่1   ถ้าเป็นเรือดำน้ำ เอาเป็น Alfa Class ของรัสเซียดีมั้ยครับ ทำความเร็วได้ถึง 45 นอท ดำลึกสูงสุดได้ถึง1300 เมตร ความลึกปฎิบัติการ ได้ถึง800 เมตรเหนือกว่าชั้นลอสแองเจลิสของไอ้กันตั้งเยอะ ซีวูล์ฟรุ่นล่าสุดก็สู้ไม่ได้ (เรื่องความเร็วกับความลึกนะถ้าเรื่องโซนารุ่นไหนก็สู้ซีวูล์ฟไม่ได้ กิ๊วก๊าว )   Grin Grin Grin
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #418 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 06:31:00 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #419 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 10:13:41 AM »

ผมก็ไม่ชอบไอ้กันเหมือนกันครับ  ชอบครอบงำทุกเรื่อง ชั้นจะซื้ออาวุธก็ยังจะมาเอาเปรียบคอยครอบงำการตัดสินใจจะใช้หรือไม่ให้ใช้อยู่ที่มัน  นิสัยมันน่าชังครับ  แต่มีเรื่องราวความสำเร็จ หรือไม่ก็มีข่าวคราวการปฎิบัติการของระบบอาวุธออกมามากจนเด็กๆรู้จักหมด โทมาฮ๊อค  อาปาเช่  ครั้นจะซื้อต่อจากยี่ปั้วมันซึ่งก็คือ อิสราเอล ของก็แพง ก็จำเป็นต้องสวีเดนแหละครับ เครื่องบินของแดนฟรีเซ๊กซ์นี่เคยยิงใครเขาตกบ้างไหมเนี่ย

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
หน้า: 1 ... 25 26 27 [28] 29 30 31 ... 1487
  พิมพ์