๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 09:04:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3963040 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #360 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 11:55:55 AM »

...นี้คือความภาคภูมิใจของนักบินรบทุกคน เพื่อแสดงถึงความเป็นเสืออากาศคือการสอยเครื่องบินรบของข้าศึกเครื่องหมายพิฆาตมิก.. เยี่ยม

ปี 92 เป็นเครื่อง F14 ที่ยิงมิกลิเบียตก (กระจาย) ในทะเลหรือเปล่าครับ?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ARMSCOR
Sr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #361 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 01:32:04 PM »

อะไรที่มาจากสวีเดนนี่ผมไม่ค่อยจะไว้ใจเลยครับ กริฟเฟนตัวใหม่นี่เป็นของโรงงานวอลโว่หรือเปล่าครับ  ผมเคยมีวอลโว่อยู่คันเสียง่ายบรมขับอยู่ดีๆ ปีสองปีสี่ห้าหมื่นโลอยู่ๆก็เสียหาอะไหล่เปลี่ยนแพงสุดๆ ขายต่อก็ไม่มีใครเอา เพื่อนผมใช้ซาบก็บ่นครับ ถ้าโตโยมันทำเครื่องขับไล่นี่ผมล่ารายชื่อขอประชามติเสนอซื้อเลยครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
   ตอนนี้มี MITSUBISHI ครับ  แต่เข้าใจว่าคงไม่ขาย http://en.wikipedia.org/wiki/Mitsubishi_F-2
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #362 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 01:47:25 PM »

ตอนนี้มี MITSUBISHI ครับ  แต่เข้าใจว่าคงไม่ขาย http://en.wikipedia.org/wiki/Mitsubishi_F-2
[/quote]

ไม่ใช่ไม่ขายแต่ขายไม่ได้ครับประเทศญี่ปุ่นแพ้สงครามมีสนธิสัญญาห้ามส่งยุทธภันฑ์ออกนอกประเทศ  เศร้า เศร้า
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #363 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 02:52:07 PM »

อะไรที่มาจากสวีเดนนี่ผมไม่ค่อยจะไว้ใจเลยครับ กริฟเฟนตัวใหม่นี่เป็นของโรงงานวอลโว่หรือเปล่าครับ  ผมเคยมีวอลโว่อยู่คันเสียง่ายบรมขับอยู่ดีๆ ปีสองปีสี่ห้าหมื่นโลอยู่ๆก็เสียหาอะไหล่เปลี่ยนแพงสุดๆ ขายต่อก็ไม่มีใครเอา เพื่อนผมใช้ซาบก็บ่นครับ ถ้าโตโยมันทำเครื่องขับไล่นี่ผมล่ารายชื่อขอประชามติเสนอซื้อเลยครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ของ Saab ครับ อยู่ทีเมือง Linkoping ผมเคยไปติดต่องานอื่น เงียบๆ เหมือนอำเภอเมืองจังหวัดขนาดกลาง โคราชใหญ่กว่าหลายเท่า

ที่จริงทั่วไปก็น่าไว้ใจนะครับพวกยุโรปเหนือมักสร้างอะไรๆ ดี แต่เรื่องรถนี่จริงๆ ในเมืองไทยพี่ยุ่นกินขาด เอาโตโย ฮอนด้ามาใช้คู่กับเบนซ์ วอลโว่ เสียจุกจิกกว่า

อิ อิ ญาติผมเคยขับวอลโว่ป้ายแดงมาทีบ้าน ขากลับกลับไม่ได้สตาร์ทไม่ติด เรียกช่างจากศูนย์มาดูเขาว่าเรื่องระบบไฟ แก้อยู่พักนึงถึงใช้ได้

Thou shalt not rely on help from the stranger.
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #364 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 03:37:19 PM »

วอลโว่เป็นรถรักอู่ ส่วนซาบบ์เป็นรถรักเต้นท์ ไปกี่ทีกี่ทีก็เห็นจอดอยู่ไม่ไปไหน คงจะมีอะไรให้คนเขาเข็ดขามหลาบจำอยู่ หวังอยู่ว่าเครื่องบินซาบบ์คงจะไม่ไปเสียกลางอากาศนะครับ  คือมันลงไปเข็นลำบากอะครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #365 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 04:33:31 PM »

ถ้ามันมีปัญหาเยอะแยะจุกจิกอย่างที่พี่ๆห่วงกันคงไม่สามารถผ่านมาตรฐานกองทัพเข้าไปประจำกานในหลายๆประเทศได้มั้งครับ หุหุ
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #366 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 10:37:46 AM »

ถ้ามันมีปัญหาเยอะแยะจุกจิกอย่างที่พี่ๆห่วงกันคงไม่สามารถผ่านมาตรฐานกองทัพเข้าไปประจำกานในหลายๆประเทศได้มั้งครับ หุหุ

ไม่ต้องใช้รถวอลโว่ก็พอครับ อิ อิ

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #367 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 05:58:25 PM »

จริงๆในใจลึกๆผมเองก็คิดนะครับว่าถ้ากองทัพอากาศไม่เอา Jas 39 ผมก็เชืยร์ให้รับพิจารณา MIRAGE 2000 Mk 2 นะครับ  เยาะเย้ย เยาะเย้ย

Grin Grin
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #368 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 04:05:24 PM »

จริงๆในใจลึกๆผมเองก็คิดนะครับว่าถ้ากองทัพอากาศไม่เอา Jas 39 ผมก็เชืยร์ให้รับพิจารณา MIRAGE 2000 Mk 2 นะครับ 

เก่าไปมั้งครับ ระบบอาวุธไม่แน่ใจว่าจะใช้ด้วยกันได้หรือเปล่า สงสัยต้องไปถามไต้หวัน เพราะมีใช้ทั้ง F16 และ มิราจ2000

ถ้าจะเอาของฝรั่งเศส เล่นตัวนี้ดีกว่าไหมครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #369 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 08:23:52 PM »

จริงๆในใจลึกๆผมเองก็คิดนะครับว่าถ้ากองทัพอากาศไม่เอา Jas 39 ผมก็เชืยร์ให้รับพิจารณา MIRAGE 2000 Mk 2 นะครับ 

เก่าไปมั้งครับ ระบบอาวุธไม่แน่ใจว่าจะใช้ด้วยกันได้หรือเปล่า สงสัยต้องไปถามไต้หวัน เพราะมีใช้ทั้ง F16 และ มิราจ2000

ผมลงผิดครับพี่ ไหว้ ไหว้ จริงๆจะโพส Mirage 2000-9 ใหม่หน่อย   ถ้าจะเอาราฟาลสงสัยจะเกินงบกองทัพอากาศไปหน่อย  ขำก๊าก ขำก๊าก
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #370 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 11:35:26 PM »

ค่ายฝรั่งเศส  สวยแต่รูปจูบไม่หอมเข้าสมรภูมิจริงๆมักไม่ค่อยได้เรื่อง(สงคราม6วัน ยุทธการยิวสุดยอดถึงชนะได้แต่ mirage f3 ก็มีปัญหาเรื่องความเชื่อถือของเครื่องยนต์ต่ำ) สมรรถนะสูงแต่หาความทนทานไม่ได้เมื่อเทียบกับค่ายอเมริกัน หรือ urofighter ที่มีประเทศสุดยอดวิศวกรรมเยอรมันเข้าร่วม ส่วนค่ายสวีเดนมาตรฐานสูงไม่แพ้เยอรมันเหมือนกัน เหล็ก เครื่องมือ tooling ที่ใช้กับเครื่องจักรขึ้นรูปโลหะ คุณภาพสูงที่สุดในโลก ก็ยี่ห้อ sandwick จากสวีเดนครับ

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #371 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 12:34:24 AM »

ถามครับ   ผมเคยรู้มาว่าอาวุธของทางฝั่งค่ายคอมมิวนิตส์ จะทนและดูแลรักษาง่ายกว่าของอเมริกันครับ
จริงหรือเปล่าครับ Huh
แล้วถ้าจริงทำไมเราไม่ใช้ครับ (คือถ้ามีผมก็รู้สึกว่าน้อยมาก)
อย่างปืน m16(HK ไม่นับเพราะน่าจะผลิตในไทย ใช่มั้ยครับ Huh เคยอ่านในเว็ปนี่แหละ) ทำไมเราไม่ใช้เป็น AK47 ประจำการแทนทั้งหมดครับ
น่าจะประหยัดเงินได้เยอะครับ ไหว้

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #372 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 11:10:00 AM »

..Lt Col.(น.อ) Mike Brill 'Brillo'นักบิน F-16ที่มีชั่วโมงบินเฉพาะกับเครื่อง F-16 มากที่สุดในโลก ณ ปัจจุบันนี้5,800ชั่วโมงบิน..

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #373 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 04:11:36 PM »

ค่ายฝรั่งเศส  สวยแต่รูปจูบไม่หอมเข้าสมรภูมิจริงๆมักไม่ค่อยได้เรื่อง(สงคราม6วัน ยุทธการยิวสุดยอดถึงชนะได้แต่ mirage f3 ก็มีปัญหาเรื่องความเชื่อถือของเครื่องยนต์ต่ำ) สมรรถนะสูงแต่หาความทนทานไม่ได้เมื่อเทียบกับค่ายอเมริกัน หรือ urofighter ที่มีประเทศสุดยอดวิศวกรรมเยอรมันเข้าร่วม ส่วนค่ายสวีเดนมาตรฐานสูงไม่แพ้เยอรมันเหมือนกัน เหล็ก เครื่องมือ tooling ที่ใช้กับเครื่องจักรขึ้นรูปโลหะ คุณภาพสูงที่สุดในโลก ก็ยี่ห้อ sandwick จากสวีเดนครับ

sandwick เด็กที่เรียนมาทางสายช่างทุกคนน่าจะรู้จักดีนะครับผมเองก็คุ้นเคยดี ทั้งใบเลื่อยHSS ดอกสว่าน เครื่องมือตัดคุณภาพสูงๆ  Grin Grin
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #374 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 10:15:09 AM »

...น.ท.ระวิน ถนอมสิงห์ ผู้บังคับฝูงบิน103กองบิน1 เป็นนักบินที่เป็นกระบี่มือหนึ่งของไทยเราที่มีชั่วโมงบินกับเครื่องบิน F-16 ณ ปัจจุบันนี้มากกว่า2,000ชั่วโมงบิน.. เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 1487
  พิมพ์