๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 02:14:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3962844 ครั้ง)
JC
...พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว...
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #135 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 10:45:52 AM »

ในประชากรของประเทศหรืออาณาจักรนั้นๆจำนวน 100 คน จะมีคนหนึ่งที่ไปเป็นทหารออกรบ ทำสงครามและตายแทนคน 99 คนที่เหลือ.................ซึ่งคนทั้ง 99 คนที่เหลือนั้น ต้องทำงาน หาเงิน หาอาหาร หาอาวุธกระสุน หายุทโธปกรณ์ ให้แก่คน 1 คนที่ไปรบแทน รวมทั้งต้องดูแลครอบครัวของคนที่ไปรบแทนนั้นด้วย เมื่อคนๆนั้นตายลง...................
การได้มาซึ่งสิทธิจำเป็นต้องมีหน้าที่ ทหารเขามีสิมธิใช้เงินของทุกคนไปซื้อ เพราะเขามีหน้าที่ปกป้องประเทศชาติ พลเมืองมีสิทธิที่จะอยู่อย่างมั่นคง ปลอดภัย แต่ก็ต้องมีหน้าที่สนับสนุนในด้านต่าง ๆ ให้กับผู้ที่มีหน้าที่แทนพวกเขา.............การได้สิทธิมิได้มาจากการแหกปากเรียกร้องแบบไม่ดูว่าตนเองได้ทำหน้าที่ของตนเองแล้วหรือยัง Smiley

อ่านแล้วซึ้งใจครับ เอาจากผมไปเลย 1 คะแนนครับ

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ....JC
M193-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #136 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 12:38:20 PM »

ครับ..ผมไม่อยากเห็น..เสร็จนาฆ่าโคถึก   เสร็จศึกฆ่าขุนพล......ประเทศเราจำเป็นต้องมีอาวุธ(เครื่องบินรบถือว่าเป็นอาวุธ)เหมือนกับเรา-ท่านที่ต้องมีปืนสำหรับป้องกันบ้าน...หากถามว่าจะซื้ออาวุธทางทหารแล้วจะไปรบกับใคร..ถามต่อแล้วเรา-ท่านที่มีปืนจะสู้กับใคร พวกเราก็จะตอบว่าไว้สู้โจรแต่ยังไม่เคยถูกโจรปล้นบ้าน....ถามทหารว่าจะรบกับใครเขาก็จะตอบว่ารบกับผู้รุกราน....เพราะฉะนั้น...ถ้ามีโจรปล้นบ้านเรามีโอกาสสู้....ถ้ามีประเทศอื่นรุกรานทหารจะได้มีโอกาสปกป้อง.....ด้วยความเคารพครับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #137 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 12:46:37 PM »

ครับ..ผมไม่อยากเห็น..เสร็จนาฆ่าโคถึก   เสร็จศึกฆ่าขุนพล......ประเทศเราจำเป็นต้องมีอาวุธ(เครื่องบินรบถือว่าเป็นอาวุธ)เหมือนกับเรา-ท่านที่ต้องมีปืนสำหรับป้องกันบ้าน...หากถามว่าจะซื้ออาวุธทางทหารแล้วจะไปรบกับใคร..ถามต่อแล้วเรา-ท่านที่มีปืนจะสู้กับใคร พวกเราก็จะตอบว่าไว้สู้โจรแต่ยังไม่เคยถูกโจรปล้นบ้าน....ถามทหารว่าจะรบกับใครเขาก็จะตอบว่ารบกับผู้รุกราน....เพราะฉะนั้น...ถ้ามีโจรปล้นบ้านเรามีโอกาสสู้....ถ้ามีประเทศอื่นรุกรานทหารจะได้มีโอกาสปกป้อง.....ด้วยความเคารพครับ
เอาไปหนึ่งคะแนน Grin

Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #138 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 01:09:28 PM »

สมุดปกขาว ของกองทัพอากาศ ชี้แจงเรื่องการจัดซื้อเครื่องบิน ครับ

http://www.rtaf.mi.th/news/n07/gripen/rtaf_whitebook_f5_replacement.pdf
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #139 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 01:36:21 PM »

สมุดปกขาว ของกองทัพอากาศ ชี้แจงเรื่องการจัดซื้อเครื่องบิน ครับ

http://www.rtaf.mi.th/news/n07/gripen/rtaf_whitebook_f5_replacement.pdf
ขอบคุณครับที่หาข้อมูลมาให้......ถูกใจมากครับ เยี่ยม

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
GIM11
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #140 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 01:50:33 PM »

ครับ..ผมไม่อยากเห็น..เสร็จนาฆ่าโคถึก   เสร็จศึกฆ่าขุนพล......ประเทศเราจำเป็นต้องมีอาวุธ(เครื่องบินรบถือว่าเป็นอาวุธ)เหมือนกับเรา-ท่านที่ต้องมีปืนสำหรับป้องกันบ้าน...หากถามว่าจะซื้ออาวุธทางทหารแล้วจะไปรบกับใคร..ถามต่อแล้วเรา-ท่านที่มีปืนจะสู้กับใคร พวกเราก็จะตอบว่าไว้สู้โจรแต่ยังไม่เคยถูกโจรปล้นบ้าน....ถามทหารว่าจะรบกับใครเขาก็จะตอบว่ารบกับผู้รุกราน....เพราะฉะนั้น...ถ้ามีโจรปล้นบ้านเรามีโอกาสสู้....ถ้ามีประเทศอื่นรุกรานทหารจะได้มีโอกาสปกป้อง.....ด้วยความเคารพครับ
ตอบได้ถูกใจมากครับ.ให้ 1 คะแนนครับ.. Grin
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #141 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 02:14:24 PM »

64หน้าอ่านกันตาปลิ้น Grin

andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #142 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 02:15:42 PM »

64หน้าอ่านกันตาปลิ้น Grin

อ่านย้อนไปตั้งแต่สมัยอยุธยา Grin
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #143 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 02:18:00 PM »

เครื่องบินตก....................ทำไมมีแต่ของเก่า ทำไมไม่ใช้ของดีๆเหมือนชาติอื่น

จัดซื้อใหม่เครื่องใหม่.........ซื้อมาทำไม จะรบกับใคร........

รบแพ้เขา........................ไม่มีน้ำยา

ของบฝึก.........................เปลือง ไม่ประหยัด ไม่สมควร

ฮ่วย.....................แล้วมันจะมีอะไรดี..................

ป.ล. ........วันนี้คุณคิดว่า ถ้ารบกับรอบบ้านจริงๆ อาวุธจะหมดคลังในกี่วัน..........

Grin นำมาเสริมครับ ผมจำไม่ได้แล้วว่าแผ่นหินรูปนี้อยู่ที่ไหน จำได้แค่ว่าเป็นส่วนหนึ่งในพื้นที่ของ ทร. ไทย Grin

อิ อิ เฮียใหม่ครับ

ลายเซ็นต์ผม  ถอดมาจากรูปพี่ครับ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #144 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 02:50:55 PM »

"If you want peace, prepare for war" หลงรัก

"If you want war, ignorant in peace" แบร่

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #145 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 03:48:14 PM »

ท่านซีตาร์ เอาไป 1 แต้ม  ขอบคุณนะครับสำหรับข้อมูล

NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #146 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 09:30:32 PM »

"  ถ้าไม่มีกำลังความพร้อม    อย่าหวังว่าจะมีโอกาสเจรจาต่อรอง  "

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #147 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 10:10:22 PM »

"  ถ้าไม่มีกำลังความพร้อม    อย่าหวังว่าจะมีโอกาสเจรจาต่อรอง  "    ถูกใจใหเ1คะแนนครับ

ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #148 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 05:18:15 PM »

อยากได้ครับลำเล็กดี
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #149 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 05:42:38 PM »

อยากได้ครับลำเล็กดี

อ้าวคะแนนไม่มีเลย   เอาไป 1 แต้มนะ
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 1487
  พิมพ์