เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย

<< < (104/4459) > >>

SOAP47 รักในหลวง:
อาวุธประเภทต่อสู้อากาศยาน ของเราน่าจะมีให้ครบทุกกองบิน ทั้งmissile และ ปตอ ควบคุมด้วยเรด้า ตอนอยู่ ดอนเมือง ผมเคย ปตอ 57 มม 2 กระบอกของจีนพร้อมเรด้าควบคุมการยิงมา จอดรอเจ้าของมารับ (กองพล ปตอ)

ART:
 ::002::เพิ่งทราบว่าเครื่องที่ผมชอบ  F111C ของออสตรเลีย เคยออกศึกจริงจม เรือ เกาหลีเหนือที่เข้ามาน่านน้ำ ออสเตรเลีย ในปี 2006
นะครับหลังประจำการมา 40 ปี นับจากปี 1968 ข้อมูลจากแทงโก  ประจำเดือน พฤษภาคม 51 :DD

SOAP47 รักในหลวง:
อย่างไรก็รอเธอ ............ SP-01

ยังจะรออีกหรือ พี่ ผมว่าจะเปลี่ยนใจไปเอาปืนร้านแล้วครับกลัว ป3 หมดอายุ  อ้อเรียนถามพี่ ART ป3 ถ้าหมดต่ออายุได้ไหมครับพี่ และต่อได้กี่ครั้งครับพี่ ART

อรชุน-รักในหลวง:
พี่ helldiver ครับพอจะทราบมั้ยว่า ทบ.เราจะปลดประจำการ Cobra ที่มี4เครื่องเมื่อไหรแล้วมีโครงการจัดหาแบบไหนมาทดแทนครับ
ในใจผมเชียร์ Ka-50 นะถึงจะเก่าไปหน่อยก็เหอะ แต่ประสิทธิภาพแจ่ม

-Joke-:
อ้างจาก: Hydra ที่ พฤษภาคม 28, 2008, 01:12:21 AM

พี่ helldiver ครับพอจะทราบมั้ยว่า ทบ.เราจะปลดประจำการ Cobra ที่มี4เครื่องเมื่อไหรแล้วมีโครงการจัดหาแบบไหนมาทดแทนครับ
ในใจผมเชียร์ Ka-50 นะถึงจะเก่าไปหน่อยก็เหอะ แต่ประสิทธิภาพแจ่ม

อีกนานครับ เพราะคาดว่า ทบ จะใช้ คอบรา ต่อไป งวดแรดสั่งมาสี่ หล่นไป หนึ่ง สแปร์พาร์ต 1 ครับ บินสองตัวตอนนี้ ก่อนหน้านี้เคยมีข่าวว่าอาจจะได้ AH-1F มาอีก 12 ตัวครับ แต่ผมไม่ได้ตามข่าวเลยครับหลังๆ ในใจผมก็ชอบ KA-50 ครับ ไม่ใช่อะไรเลย มันเทห์ดี อิอิอิ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว