๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 08:32:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 195 196 197 [198] 199 200 201 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3965472 ครั้ง)
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #2955 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 07:49:08 PM »

..สบายใจได้ครับ ตอนนี้ไอ้กันส่งA-10 thunderbolt II มาช่วยเราแล้ววางกำลังอยู่ที่อู่ตะเภา เพราะข่าวกรองบอกว่ารถถังเวียดนามมาdeployedที่เขมร พร้อมที่จะลุยกับเรา ในภาพกำลังบินเรียบแม่น้ำบางประกงแถวๆบางน้ำเปรี้ยว.. เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #2956 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 07:50:39 PM »

อยากให้มาเร็วๆๆครับตั้งกระทู้รอตั้งนานแล้วครับ

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #2957 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 07:51:55 PM »

..สบายใจได้ครับ ตอนนี้ไอ้กันส่งA-10 thunderbolt II มาช่วยเราแล้ววางกำลังอยู่ที่อู่ตะเภา เพราะข่าวกรองบอกว่ารถถังเวียดนามมาdeployedที่เขมร พร้อมที่จะลุยกับเรา ในภาพกำลังบินเรียบแม่น้ำบางประกงแถวๆบางน้ำเปรี้ยว.. เยี่ยม
ออ จริงๆๆ หรือครับ อย่าทำให้ดีใจเล่นนะครับ

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #2958 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 01:05:24 AM »

หลงรัก เยี่ยม....

แล้วเรื่อง เช่าซื้อ F-16 ละครับ... สงสัยครับเพราะผมเห็นแต่แผน MLU อย่างเดียว...  Cheesy

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #2959 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 01:29:29 PM »

พูดจริงหรือมุขครับ  ถ้าจริงมันคงต้องมีอะไรลึกกว่าที่เป็นแน่ไอกันถึงยอมช่วยขนาดนี้  หรือกลัวเกาหลีเหนือเอาแตงกว่ามาดองไว้ในอุโมงแถวพม่า

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #2960 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 01:37:58 PM »

พูดจริงหรือมุขครับ  ถ้าจริงมันคงต้องมีอะไรลึกกว่าที่เป็นแน่ไอกันถึงยอมช่วยขนาดนี้  หรือกลัวเกาหลีเหนือเอาแตงกว่ามาดองไว้ในอุโมงแถวพม่า
  คิดเหมือนกัน ครับ  รถถังเขมรเคลื่อนไหวแถวเขาพระวิหารจริงครับ อยากให้เป็นจริงๆๆนะครับ ไหว้

Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2961 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 04:51:31 PM »

คิดเหมือนกัน ครับ  รถถังเขมรเคลื่อนไหวแถวเขาพระวิหารจริงครับ อยากให้เป็นจริงๆๆนะครับ ไหว้
ตกใจ ตกใจ ตกใจ
แบบนี้ เมืองไทย จะงานเข้ามั้ยครับนี่ หัวเราะร่าน้ำตาริน
เศษฐกิจ ยิ่งไม่ดีอยู่ มาตีกันแบบนี้ คงแย่ หัวเราะร่าน้ำตาริน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #2962 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 05:38:48 PM »

..ของจริงครับ น้ำพึ่งเรือ เสือพึ่งป่า คร่าที่ไอ้กันบุกซัดดัมเมื่อปลายๆปี2545 เครื่องบินเติมเชื้อเพลิงกลางอากาศ(Tanker KC-135)มาขอใช้อู่ตะเภาเป็นฐานบินปฏิบัติ เรายังให้ใช้ ทั้งๆที่เป็นเรื่องอ่อนไหวต่อพี่น้องมุสลิมมากๆ คร่านี้เรามีเรื่องเดือดร้อน ไอ้กันก็ตอบแทนบ้าง อีกอย่างปฏิบัติการณ์นี้ ไม่ใช่การฝึกเป็นการปฏิบัติการจริงๆ มีหรือไอ้กันจะพลาด เพราะเจ้าหมูป่า(warthog)หิวโซมาตั้งแต่โค้นซัดดัม จนบัดเดี่ยวนี้ยังไม่ได้เขมือบเหยื่อซักตัวเลย.. เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2009, 06:26:16 PM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
JC
...พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว...
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #2963 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 05:47:13 PM »

ไม่มีอะไรหรอกครับ อีกสักพักก็จะค่อยเงียบไป..
ถ้ากล้าเอาเรื่องกันจริงๆ คงตูมตามไปนานแล้ว
รบกัน จะแพ้จะชนะ ก็เปลี่ยนแปลงอะไรไม่ได้
รบไปถ้าชนะ คำตัดสินศาลโลกก็ยังคงให้ปราสาทฯเป็นของเขมรอยู่ดี
ถึงแม้จะฆ่าเขมรตายไปเป็นล้านคน ตัวปราสาทฯก็เป็นของเขมร
แต่ถ้าเขมรมันเก่งจริงอย่างที่มันคุยล่ะ..? เราจะคุ้มหรือเปล่า
รอเขมรเริ่มเอาจริงก่อน ยังไงก็ไม่สาย

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ....JC
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #2964 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 05:50:51 PM »

..ของจริงครับ น้ำพึ่งเรือ เสือพึ่งป่า คร่าที่ไอ้กันบุกซัดดัมเมื่อปลายๆปี2545 เครื่องบินเติมเชื้อเพลิงกลางอากาศ(Tanker KC-135)มาขอใช้อู่ตะเภาเป็นฐานบินปฏิบัติ เรายังให้ใช้ ทั้งๆที่เป็นเรื่องอ่อนไหวต่อพี่น้องมุสลิมมากๆ คร่านี้เรามีเรื่องเดือดร้อน ไอ้กันก็ตอบแทนบ้าง อีกอย่างปฏบิติการณ์นี้ ไม่ใช่การฝึกเป็นการปฏิบัติการจริงๆ มีหรือไอ้กันจะพลาด เพราะเจ้าหมูป่า(warthog)หิวโซมาตั้งแต่โค้นซัดดัม จนบัดเดี่ยวนี้ยังไม่ได้เขมือบเหยื่อซักตัวเลย.. เยี่ยม
ดีครับ ใครส่งข่าวให้เขมร รู้ด้วย หมูป่ากำลังหิวเหยื่ออยู่ครับ เยาะเย้ย ยิ้มีเลศนัย

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #2965 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 07:42:28 PM »

ให้พลขับรถถัง ดูเล่นๆๆ เพื่ออุจจาระจะขึ้นสมองบ้าง
A10 Attack Run in Iraq

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #2966 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 08:38:44 AM »

อยากเห็นรถถังเวียดนามจัง ว่าเป็นรุ่นไหน เจอกระบอกนี้เข้าไปจะรอดไหมเนี่ย หึหึ

A-10 target practice exercise

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #2967 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 08:47:44 AM »

อยากเห็นรถถังเวียดนามจัง ว่าเป็นรุ่นไหน เจอกระบอกนี้เข้าไปจะรอดไหมเนี่ย หึหึ

A-10 target practice exercise

Fairchild-Republic A-10 Thunderbolt II - Firepower

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #2968 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 10:20:42 AM »

..รหัสแดงคาดว่าจะปล่อยไม่เกินวันจันทร์ที่13กค52นี้แน่นอนครับสาเหตุคล้ายๆกับกรณีบ้านร่มเกล้าแป๊ะเลย..มีรายงานมาว่าได้เกิดการปะทะกันระหว่างทหารกัมพูชากับเจ้าหน้าที่ตชด.ของไทยผลการปะทะทหารกัมพูชาเสียชีวิต2นาย ยึดปืนอาก้าได้1กระบอกพร้อมกระสุนปืน และยึดเลื่อยยนต์อีกจำนวนหนึ่ง.ทหารกัมพูชาได้ลักลอบเข้ามาตัดไม่พยุงหวงห้ามในเขตไทยและปะทะกับตชด.ไทย ทำให้กัมพูชาเสียชีวิต2นาย โดย ตชด.ไทยได้เข้าไปตรวจสอบการลักลอบตัดไม้หวงห้าม และได้พบกลุ่มชายฉกรรจ์จำนวนมากพร้อมปืนอาก้า จึงเข้าแสดงการจับกุม แต่ปรากฎว่ากลุ่มชายฉกรรจ์ที่แต่งชุดเครื่องแบบคล้ายกับทหารเขมรได้เปิดฉากใช้ปืนอาก้า ยิงเข้าใส่ชุดตชด.ที่มีกำลังเพียง9นาย โดยระหว่างปะทะ ชายฉกรรจ์ที่แต่งชุดคล้ายทหารเขมรได้หลบหนีเข้าไปในฝั่งกัมพูชา และสิ้นเสียงการปะทะ ตชด.ได้เข้าไปเคลียร์พื้นที่พบศพ ชายแต่งชุดเครื่องแบบทหารกัมพูชา เสียชีวิต2ศพ พร้อมยึดปืนอาก้าได้1 กระบอกพร้อมเครื่องกระสุน และยึดเลื่อยยนต์ได้อีกจำนวนหนึ่ง.หลังจากเสร็จสิ้นการปะทะ ปรากฏว่ามีกองกำลังทหารกัมพูชากว่า 30 นายได้บุกเข้ามาในพื้นที่ปะทะ แต่ทางกองกำลังตชด.เห็นว่าฝ่ายเรามีกำลังน้อยกว่าจึงได้ล่าถอยไป .ล่าสุดมีนายทหารกัมพูชา1นายได้มาเจรจาขอปืนอาก้าเลื่อยยนต์และศพทหารกัมพูชาคืนแต่การเจรจายังไม่คืบหน้าและล่าสุดได้เกิดการปะทะระหว่างทหารกัมพูชากับทหารไทยในพื้นที่แล้ว.. เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2009, 10:22:22 AM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #2969 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 10:23:11 AM »

ผมว่าใช้ปืนใหญ่อากาศขนาด 30 มม.ยังพอทนครับ หากมันเป็นกระสุนแบบระเบิดแรงสูง (High Explosive ; HE) ทั่วไป แต่ไอ้ที่น่ากลัวกว่าคือพี่แกเล่นใช้กระสุนเจาะเกราะเพลิง (Armor Piercing Incendiary ; API) แบบ DU อย่างไอ้มะกันนี่สิครับ  กิ๊วก๊าว

ด้วยคุณสมบัติของเจ้า DU ก็คือสามารถลุกติดไฟได้เอง (Pyrotechnic) หากได้รับแรงกระแทกมากพอ แถมมีความเป็นพิษสูงจากกัมมันตภาพรังสี และมีเหลือเยอะแยะบานเบอะจากการสกัดแร่ U-238 ของมัน ไอ้มะกันจึงบังเกิดความคิดอันหัวใสใช้กากแร่ยูเรเนียม (DU) ทำกระสุนเจาะเกราะเพลิงของเครื่องบิน A-10 กับรถถัง M1 Abrams เสียเลย งานนี้นอกจากจะทะลุแผ่นเกราะแล้วเข้าไปลุกไหม้ข้างในรถแล้ว พวกศัตรูที่สัมผัสกับสารพวกนี้ก็มีอาการป่วยด้วยโรคมะเร็งเม็ดเลือขาวตามมาอีก ยิงตูมเดียวได้ 2 เด้งจริงๆ  ตกใจ

สรุปว่างานนี้ไม่ตายเพราะโดนไฟไหม้ ก็ต้องตายด้วยมะเร็งจากพิษกัมมันตภาพรังสีของแร่ยูเรเนียมอยู่ดี  อ๋อย

เห็นด้วยที่ความน่ากลัวอยู่ที่หัวกระสุนเจาะเกราะ DU แต่ไม่เห็นด้วยที่ "แถมมีความเป็นพิษสูงจากกัมมันตภาพรังสี"

ผมเห็นว่าวัตถุประสงค์คงไม่ใช่การจะแพร่กระจายรังสีหรอกครับ .... เพราะรังสีไม่มีตา มันแพร่ใส่พวกเดียวกันได้ด้วย (ดูเหมือนจะมีกรณีฟ้องร้องเหมือนกัน)

แต่ยูเรเนียม ที่หมดรังสีแล้ว (  Huh ) มันหนักกว่าตะกั่ว แข็งกว่าทังสเตน เวลายิงแล้วรักษาพลังงานได้ดี และดูเหมือนยังหาเกราะป้องกันกระสุนชนิดนี้ได้ยาก .....

พลังงานจลน์ระดับหลายเท่าเสียง ไปหยุดอยู่ที่รถคันไหน ก็จะเกิดการเปลี่ยนแปลงพลังงานไปเป็นความร้อน จุดไฟเผาเหล็กได้ทุกที ....  ยิ้มีเลศนัย

หน้า: 1 ... 195 196 197 [198] 199 200 201 ... 1487
  พิมพ์