เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย

<< < (4347/4459) > >>

ค..ควาย...ใส่ชฎา:
อ้างจาก: Nero Angel01 ที่ มิถุนายน 27, 2017, 08:22:01 PM

เมกายังขาดอะไหล่F-18เลยยาย นาวิกซ่อมกินตัวก็มี รอF-35ได้ครึ่งชาติแล้ว
ล่าสุดเกือบได้ประจำดันเกิดOxigen Error ของพี่ไทยซื้อไม่เยอะ
น่าจะเป็นที่ดีลเลอร์ควรจะเปลี่ยนถ้าไม่มีนอกใน ปกติอะไหล่น่าจะมารอการเปลี่ยนตามระยะ

5555   มันแปลกๆ ตั้งแต่ขั้นตอนการจัดหา  แล้วค่ะ ฮา 5555 

เขียนสเปค  " ฮอ เอนกประสงค์  "   เอาไปเทียบกับ  เครื่อง อินเดีย ค่ะ ฮา 5555

ก็เหมือน  เอา  "  ไอ้โป้  ชก ผุดผาดน้อย วรวุฒิ  " นั่นแหละ ค่ะ ฮา 5555

เอ้อ  แล้วขั้นตอนการซื้อ  ก็  " เรียก เสนอ ราคา  "  เจ้าเดียวค่ะ ฮา

ราคาตลาด  "  400 ล้าน / ลำ  "  ท่าน ผบ. ทบ  คิดเลขเร็ว ค่ะ ฮา

55555  สองลำ  " พันสามร้อย ยี่สิบล้าน "  ขายป่าว  ฮา 5555555  ::007:: ::007:: ::007::

Yut64:
อ้างจาก: Nero Angel01 ที่ มิถุนายน 27, 2017, 08:22:01 PM

เมกายังขาดอะไหล่F-18เลยยาย นาวิกซ่อมกินตัวก็มี รอF-35ได้ครึ่งชาติแล้ว ล่าสุดเกือบได้ประจำดันเกิดOxigen Error ของพี่ไทยซื้อไม่เยอะน่าจะเป็นที่ดีลเลอร์ควรจะเปลี่ยนถ้าไม่มีนอกใน ปกติอะไหล่น่าจะมารอการเปลี่ยนตามระยะ

กลับมาบินปกติหลังจากรับรายจากนักบินที่เกิดอาการ Hypoxia-like อาการที่คล้ายกับการขาดอ๊อกศิเจน
ไม่ใช่ข้อบกพร่องจากระบบ อาการขาดอ๊อกซิเจนนี่น่ากลัวมาก มีให้เห็นบ่อยๆจากห้องทดสอบของเวชศาตร์การบินเวลาทดสอบผู้ที่จะไปเป็นนักบิน

ค..ควาย...ใส่ชฎา:
อ้างจาก: Yut64 ที่ มิถุนายน 27, 2017, 10:42:44 PM

เมกายังขาดอะไหล่F-18เลยยาย นาวิกซ่อมกินตัวก็มี รอF-35ได้ครึ่งชาติแล้ว ล่าสุดเกือบได้ประจำดันเกิดOxigen Error
 ของพี่ไทยซื้อไม่เยอะน่าจะเป็นที่ดีลเลอร์ควรจะเปลี่ยนถ้าไม่มีนอกใน ปกติอะไหล่น่าจะมารอการเปลี่ยนตามระยะ

กลับมาบินปกติหลังจากรับรายจากนักบินที่เกิดอาการ Hypoxia-like อาการที่คล้ายกับการขาดอ๊อกศิเจน
ไม่ใช่ข้อบกพร่องจากระบบ อาการขาดอ๊อกซิเจนนี่น่ากลัวมาก

มีให้เห็นบ่อยๆจากห้องทดสอบของเวชศาตร์การบิน
เวลาทดสอบผู้ที่จะไปเป็นนักบิน

55555  พี่ยู๊ด  ห้องทดสอบ  เวชศาสตร์การบิน  มัน  " Non   oxygen " เลยเหรอคะ ฮา  5555 ::007:: ::007:: ::007::

ไม่น่าจะเรียกว่า  " ห้องทดสอบ เวชศาสตร์ "  อะไรนั่นหรอก  ค่ะ ฮา

น่าจะเรียกว่า "   Air semulator test driving "   ภาษาไทยเรียกว่า  เครื่องจำลอง การบิน ค่ะ ฮา 5555

ยายเคยพบ  อาจาย์หมอ โรงพยาบาลกรุงเทพ  ท่านบอก  " นักบินพาณิชย์ "  ต้องผ่านท่านค่ะ ฮา

ส่วนของ   กองทัพ  น่าจะ  มีส่วน " นิรภัย การบิน " คอยเชค หรือ ดูแล น่ะค่ะ ฮา

เมื่อก่อนเคยพบท่านเจ้ากรม " ปฎิบัติการทางอากาศ ดอนเมือง "  ก็คุยกันธรรมดา ค่ะ ฮา

ครั้งหลังสุด   ได้มีโอกาสทานอาหารกับท่าน  "  เจ้ากรม สื่อสาร ทอ. "  ค่ะ ฮา

55555  คุยตอนดึก  โม้บ้าน  เต้าบ้าง  ไม่ได้ขึ้น  " นายพล " ซะที ค่ะ ฮา 5555 ::007:: ::007:: ::007:: ::007::

พญาจงอาง +รักในหลวง+:
นายทหารยศ พล.อ.ต.สังกัด ทอ.ฝรั่งเศสท่านหนึ่งถูกตั้งข้อกล่าวหาในความผิด"ใช้เครื่องบินฝึกขับไล่ไอพ่นแบบ Alphajet มาใช้ในการเดินทางส่วนตัว"เมื่อช่วงสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา. ;D เครดิตข่าว ALT และเพ็จทางทหารเพ็จหนึ่ง.

Yut64:
อ้างจาก: babara. ที่ มิถุนายน 27, 2017, 10:54:45 PM

อ้างจาก: Yut64 ที่ มิถุนายน 27, 2017, 10:42:44 PM

เมกายังขาดอะไหล่F-18เลยยาย นาวิกซ่อมกินตัวก็มี รอF-35ได้ครึ่งชาติแล้ว ล่าสุดเกือบได้ประจำดันเกิดOxigen Error
 ของพี่ไทยซื้อไม่เยอะน่าจะเป็นที่ดีลเลอร์ควรจะเปลี่ยนถ้าไม่มีนอกใน ปกติอะไหล่น่าจะมารอการเปลี่ยนตามระยะ

ไม่ใช่ข้อบกพร่องจากระบบ อาการขาดอ๊อกซิเจนนี่น่ากลัวมาก

มีให้เห็นบ่อยๆจากห้องทดสอบของเวชศาตร์การบิน
เวลาทดสอบผู้ที่จะไปเป็นนักบิน

55555  พี่ยู๊ด  ห้องทดสอบ  เวชศาสตร์การบิน  มัน  " Non   oxygen " เลยเหรอคะ ฮา  5555 ::007:: ::007:: ::007::

ไม่น่าจะเรียกว่า  " ห้องทดสอบ เวชศาสตร์ "  อะไรนั่นหรอก  ค่ะ ฮา

น่าจะเรียกว่า "   Air semulator test driving "   ภาษาไทยเรียกว่า  เครื่องจำลอง การบิน ค่ะ ฮา 5555

ยายเคยพบ  อาจาย์หมอ โรงพยาบาลกรุงเทพ  ท่านบอก  " นักบินพาณิชย์ "  ต้องผ่านท่านค่ะ ฮา

ส่วนของ   กองทัพ  น่าจะ  มีส่วน " นิรภัย การบิน " คอยเชค หรือ ดูแล น่ะค่ะ ฮา

เมื่อก่อนเคยพบท่านเจ้ากรม " ปฎิบัติการทางอากาศ ดอนเมือง "  ก็คุยกันธรรมดา ค่ะ ฮา

ครั้งหลังสุด   ได้มีโอกาสทานอาหารกับท่าน  "  เจ้ากรม สื่อสาร ทอ. "  ค่ะ ฮา

55555  คุยตอนดึก  โม้บ้าน  เต้าบ้าง  ไม่ได้ขึ้น  " นายพล " ซะที ค่ะ ฮา 5555 ::007:: ::007:: ::007:: ::007::

เป็นส่วนงานของเวชศาตร์การบินกองทัพอากาศจ้ายาย นิรภัยการบินก็อีกส่วนงาน เมื่อไม่นานยังนั่งชนแก้วกับอดีต ผบ.หน่วยงานนี้อยู่เลย
เจ้ากรมสื่อสารนั่นยศ พล อ.ท. เชียวนะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว