เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย

<< < (4336/4459) > >>

Minton:
ถ้าไม่เอา J20 หรือ ซุู

้ก้อต้องเริ่มจอง F35 กันแล้วเน๊อะ   :VOV: :VOV: :VOV: :VOV:

ยิ่งทรัมป์บ่นๆ เรื่องขาดดุลการค้าไทยเยอะ  ;D

Yut64:
ตั้งเป้าไว้นานแล้วครับว่าถึงเวลาที่ปลด F-16 หมดเราจะซื้อ ตามพื้นฐานของเศรษกิจ
ปล่อยตานี่บ่นเถอะเจอ Fact เข้าก็พูดไม่ออกสินค้าหลายอย่างคนอเมริกันไม่ทำ ถึงจะดึงทุนกลับไปก็หาใครทำไม่ได้

rambo1th:
RTAF6 เครื่องบินสัญชาติไทยพร้อมเปิดตัว-เปิดสายผลิตป้อนตลาด

http://oknation.nationtv.tv/blog/akom/2017/05/08/entry-1   

เครดิตเจ้าของบล๊อก และ กรมช่างอากาศ ทอ....................  เครื่องบินแบบนี้เมื่อทำเองเทียบกับซื้อมาเป็นเครื่องบินฝึกชั้นประถม หรือขายให้ศูนย์ฝึกการบินพลเรือน หรือ รร. ผลิตนักบินที่เปิดในไทยหลายแห่ง มันจะคุ้มค่าไหมครับ หรือทำขายเศรษฐีนะครับ ราคามันจะแตกต่างกันมากไหม

Yut64:
เอามาแทน CT-4 น่าจะพอเป็นได้ แต่ผลิตยกฝูงจะใช้เวลากี่ปี เรื่องขายเอกชนไม่ต้องคิด ตอนนี้ DA-42 กำลังฮิตทำจาก Composite ราคาไม่แพง และโรงเรียนการบินก็ยังนิยม Cessna กันอยู่หาครูง่ายใครก็บินมาจาก Cessna แม้กระทั่งนักบินอเมริกัน RTAF-6 ก็ยังอาศัยพื้นฐานของ SF-26 อยู่ดี

Ghost of the darkness:
  อนาคตเรามีโครงการซื้อเครื่องบินลำเลียงขนาดใหญ่ไหมพี่

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว