เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย

<< < (4332/4459) > >>

จอยฮันเตอร์:
อ้างจาก: ...อภิสิทธิ์ ... ที่ มีนาคม 03, 2017, 01:02:25 PM

ช่วงนี้ผมดูยูทูปติดงอมแงม ปฏิบัติการสะท้านโลก  แต่แปลกใจอย่างนึงครับ คือเห็นแต่เครื่องบินเมกายุโรปยิงมิก ยิงซู ตกตูมๆ จริงๆนี่เคยมีมั่งไหมครับที่เครื่องบินรัสเซียยิง F15-F16 ตกบ้าง

คือเราอยู่ทางฝั่งพระเอกครับ ในหนังเลยไม่ค่อยมีพระเอกถูกยิงตายครับเฮีย ::007::

...อภิสิทธิ์ ...:
อย่างงี้แสดงว่า เครื่องมิกเครื่องซู นี่ถนัดแต่งานแอร์โชว์นะครับ ภาษาเวทีมวยอ้อมน้อยว่าไหว้ครูสวยอย่างเดียว

Yut64:
เห็นเขาว่ารุ่นส่งออกไม่เต็มร้อยเหมือนรุ่นที่กองทัพรัสเซียใช้
พวก Su Mig นี่บินโชว์สวยที่ระยะต่ำความเร็วไม่มากแต่รบจริงบินสูงกว่าเร็วกว่าแน่นอนว่าวงเลี้ยวต่างออกไป สำคัญที่สุดถ้าค้นหาเป้าไม่เจอหรือไม่มี AWAC สนับสนุนชี้เป้าให้เหมือนค่าย NATO ก็ไปเป็นเป็าให้เขายิงเล่นเท่านั้น

R2D2:
อ้างจาก: Yut64 ที่ มีนาคม 03, 2017, 01:11:53 PM

ยังเลยมีแต่ SAM เท่านั้นที่ยิง F-16 F-18 F-117 ตก  มันบอกอะไรได้บ้างว่า มีตังค์แต่ไม่มีฝีมือก็ไร้ประโยชน์
อ้อ ยังมี Mirage 2000 ของกรีซที่สอย F-16 ตุรกีได้ มีอีกเคสหนึ่งไม่รู้ว่าใครทำใครตก ตุรกีกับกรีซนี่แหละเอา F-16 ไล่ยิงกันสุดท้ายเฉี่ยวกันร่วงทั้งคู่
ถ้ากรีซกับตุรกีเปิดศึกกันจริงจัง NATO จะเข้าข้างใคร ?

Yut64:
ผมเป็น NATO จะตั้งวงแทง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว