เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย

<< < (4037/4459) > >>

bigbang:
วันก่อน ได้เห็นข่าวสั้นว่า รัฐบาลไอ้กันอาจจะอนุมัติขาย F35 ให้ยิว น่าจะเป็นจริงแล้วสิครับ

Yut64:
อ้างจาก: bigbang ที่ เมษายน 25, 2015, 08:49:50 AM

วันก่อน ได้เห็นข่าวสั้นว่า รัฐบาลไอ้กันอาจจะอนุมัติขาย F35 ให้ยิว น่าจะเป็นจริงแล้วสิครับ

เขาเริ่มผลิตล้อทของยิวมาตั้งแต่ปีที่แล้ว อ่านข่าวต้องระวังนะของเก่าเอามาเสนอใหม่ จำได้ว่ายิวลงขันเริ่มโครงการกะเขาด้วยนะเหมือนสิงค์โปร์พวกนี้จะได้ก่อน

bigbang:
อ้างจาก: Yut64 ที่ เมษายน 25, 2015, 12:02:10 PM

อ้างจาก: bigbang ที่ เมษายน 25, 2015, 08:49:50 AM

เขาเริ่มผลิตล้อทของยิวมาตั้งแต่ปีที่แล้ว อ่านข่าวต้องระวังนะของเก่าเอามาเสนอใหม่ จำได้ว่ายิวลงขันเริ่มโครงการกะเขาด้วยนะเหมือนสิงค์โปร์พวกนี้จะได้ก่อน

ในภูมิภาคนี้ นอกจากสิงคโปร์ คิดว่าเกาหลีใต้จะได้รับมอบ F35ก่อนญี่ปุ่นรึเปล่าครับ

Yut64:
เกาหลีใต้และญี่ปุ่นไม่ได้เป็น Partner ในโครงการครับเป็นลูกค้าธรรมดาใครสั่งก่อนก็ได้ก่อน
Primary customer United States
Level 1 partner United Kingdom
Level 2 partners  Italy and the Netherlands
Level 3 partners Australia, Canada, Denmark, Norway and Turkey
Security cooerative participants Israel and Singapore

ถ้าไทยจะซื้อก็คงรอผ่านไปหลาย Block (ถ้าคิดตามสภาวะปกติเราจะมีเงินพอจะซื้อได้ครับกองทัพคิดล่วงหน้าไว้นานแล้ว)

bigbang:
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ป๋ายุทธ เจ้าหนี้ใหญ่ของไอ้กันอย่างญี่ปุ่นอย่างอดเลย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว