เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย

<< < (3861/4459) > >>

นนท์ รักในหลวง:
นึกถึงตอนที่อเมริกาเอาระเบิดปรมาณูไปทิ้งเกาะฮิโรชิม่า คนตายเท่าไรไม่สนขอแค่ชนะสงครามก็พอ ยังคิดว่าตอนนั้นถ้าอเมริกาไม่ทิ้งระเบิดปรมาณูผลของสงครามจะออกมารูปไหนไม่รู้  ::014::

อรชุน-รักในหลวง:
อ้างจาก: นนท์ รักในหลวง ที่ ตุลาคม 20, 2014, 01:06:15 PM

นึกถึงตอนที่อเมริกาเอาระเบิดปรมาณูไปทิ้งเกาะฮิโรชิม่า คนตายเท่าไรไม่สนขอแค่ชนะสงครามก็พอ ยังคิดว่าตอนนั้นถ้าอเมริกาไม่ทิ้งระเบิดปรมาณูผลของสงครามจะออกมารูปไหนไม่รู้  ::014::

ถึงไม่ทิ้งระเบิดใส่ญี่ปุ่นก็ใกล้จะแพ้สงครามเต็มที่แล้วครับ เรื่องทิ้งระเบิดนี่ผมมองว่าเป็นเรื่องการเมืองระหว่างอเมริกาและรัสเซียมากกว่า

Yut64:
ก่อ้างจาก: อรชุน-รักในหลวง ที่ ตุลาคม 20, 2014, 01:11:54 PM

อ้างจาก: นนท์ รักในหลวง ที่ ตุลาคม 20, 2014, 01:06:15 PM

นึกถึงตอนที่อเมริกาเอาระเบิดปรมาณูไปทิ้งเกาะฮิโรชิม่า คนตายเท่าไรไม่สนขอแค่ชนะสงครามก็พอ ยังคิดว่าตอนนั้นถ้าอเมริกาไม่ทิ้งระเบิดปรมาณูผลของสงครามจะออกมารูปไหนไม่รู้  ::014::

ถึงไม่ทิ้งระเบิดใส่ญี่ปุ่นก็ใกล้จะแพ้สงครามเต็มที่แล้วครับ เรื่องทิ้งระเบิดนี่ผมมองว่าเป็นเรื่องการเมืองระหว่างอเมริกาและรัสเซียมากกว่า

ก่อนทิ้งระเบิดปรมาณุ มีครั้งหนึ่งทิ้งระเบิดโตเกียววันเดียวคนตายเป็นแสนมากกว่าฮิโรชิมาอีก สงครามโลกครั้งสองญี่ปุ่นไม่น่าคิดสั้นเปิดสงครามก่อนเลยขนาดนายพลยามาโมโตยังไม่เคยคิดที่จะชนะอเมริกาได้แต่ท่านทำตามคำสั่งโดยเคร่งครัดจริงๆ

Nero Angel01:
คิดเหมือนท่านเจ้าครับ ตอนนั้นนาซีแพ้ไปแล้ว ยังไงญี่ปุ่นโดนรุมกินโต๊ะไม่มีทางรอดครับ
แต่ชื่นชมญี่ปุ่นที่สถานะแพ้สงครามการเป็นมหาอำนาจด้านเทคโนโลยีและเศรษฐกิจประเทศหนึ่ง

ผิดกับประเทศสารขัณฑ์บางประเทศ อุดส่าเปลี่ยนสถานะเป็นประเทศเกือบแพ้สงคราม ได้ แต่กลายเป็นมหาอำนาจคอรัปชั่นแทน

Yut64:
ความร่ำรวยของหลายคนมีมาตั้งแต่สมัยญี่ปุ่นเข้ามาแล้ว

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว