เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย

<< < (3800/4459) > >>

พญาจงอาง +รักในหลวง+:
เข้ามาอ่านเอาความรู้ครับ:  +ทุกๆท่านในหน้านี้ ;D ::002:: ::014::

Nero Angel01:
แล้วนักบินไม่สุกเหรอครับ

อรชุน-รักในหลวง:
อ้างจาก: Nero Angel01 ที่ สิงหาคม 30, 2014, 12:44:03 PM

กระจกกันความร้อนก็ส่วนหนึ่ง ห้องนักบินไม่แน่ใจว่ามีระบบปรับอากาศหรือไม่ แต่ชุดบินน่ะไม่ธรรมดาชุดบินของ U-2 ก็หน้าตาประมาณนี้แหละ

NOOM 19 รักในหลวง:
อ้างจาก: Nero Angel01 ที่ สิงหาคม 30, 2014, 12:44:03 PM

ตามหลักฟิสิกห์แล้วจะมีแค่จุดไม่กี่จุดที่จะมีอุณหภูมิสูงถึงขั้นหลอมละลาย วิศวกรก็จะเสริมฉนวนความร้อนเข้าไป เช่นตัวอย่างกระสวยอวกาศเป็นต้น ตอนกลับเข้ามายังบรรยากาศโลกอุณหภูมิส่วนที่ปะทะชั้นบรรยากาศจะสูงเป็นพันองศา แต่บางจุดที่ไม่โดนุณหภูมอก็ยังติดลบอยู่

Nero Angel01:
ชุดยังกะมาสคอตยางกูดเยียร์เลย
ถามต่อครับ ทำฉนวนแบบนี้หรือคล้ายกันกับระบบน้ำมันต่างๆได้มั้ยครับ เพราะอะไร

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว