๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 08:11:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1118 1119 1120 [1121] 1122 1123 1124 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3948033 ครั้ง)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #16800 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 12:13:18 AM »

น่าจะซื้อมาใช้ในกองทัพบ้างนะครับ..สักสองเครื่องก็ยังดี....มีบางคนบอกว่าประเทศเรามันเล็ก ไม่จำเป็นต้องใช้เครื่อง Tankger แต่ว่าเครื่องรบของเรา...ก็ต้องฝึกเติมไม่ใช่หรือ

อยากมีเหมือนกันครับ แต่คงต้องรอให้ MBDA Meteor (BVRAAM) เข้าประจำการในบ้านเราก่อน
ไม่งั้นเราจะไม่มีอาวุธปล่อยพิสัยไกลพอจะคุ้มครอง Tanker
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #16801 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 07:03:27 AM »

แหะ แหะ
ตามอ่านมาพักหนึ่ง เห็นรุมยำ
ท่านชงโค ผมแยะ  เกรงว่าจะไม่รู้จัก
ว่าท่านเป็นคนระดับที่ผู้ใหญ่เคยขอร้อง
ให้ช่วยรับตำแหน่ง รมต.กลาโหมเชียวนะครับ
        อยากให้
สมาชิกได้ตามอ่านกันด้วย
จะได้มีความรู้เรื่องปืนกล็อค
รถถัง-เครื่องบินรบ อ้อ พี่ ๆ
น้อง ๆ ที่เป็นทหารม้าหรือนักบิน
ยิ่งน่าอ่าน  ได้ความรู้เพียบเลย ครับ
มีผู้ใหญ่เคยทาบทามให้เป็นรมต. กลาโหม แต่ผมปฏิเสธท่านไป
เพราะแบ่งเวลาให้ไม่ได้ครับ
        นับว่าผมโชคดีและรู้สึกเป้นเกียรติมาก
ที่มีโอกาสได้ติดตามอ่าน-ได้พูดคุยกับท่านชงโค
ที่มีเครดิตระดับที่จะเป็น รมต.กลาโหมได้พี่ๆน้อง ๆ
ท่านอื่น ๆ ก็คงจะรู้สึกเช่นเดียวกันกับผม นะครับ
        แหมเสียดายจริง ๆ
ที่ท่านปฏิเสธผู้ใหญ่ท่านนั้น ไป 
ไม่งั้นกองทัพฯคงจะยิ่งเจริญก้าวหน้าไปยิ่งกว่านี้
        อ้อถ้าพอจะมีความรู้
ในด้านดนตรี  ก็กรุณาแนะนำผมได้นะครับ
ผมมีความรัก-ชอบและสนใจในด้านดนตรี มากครับ

ครูหมูสนใจซอหรือปี่ครับ... เผื่อผมแนะนำได้...

เป่าปี่ใส่.....
เอ๊ะ..สีซอให้.......ไม่เอาดีกว่าครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

...ก็เห็นว่าที่บ้านมีผ้าแดงอยู่แล้วนี่ครับ... เผื่อจะเอามาประกอบกันได้... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

...ปล.ตั้งแต่บ่ายนี้... ผมต้องไปอบรมที่ต่างจังหวัดหลายวัน... อาจจะไม่มีเน็ตให้เล่น... ยังไงก็ฝากครูหมูดูแลท่านว่าที่ รมต.กระทวงกะลาฯ ด้วยนะครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

เข้าใจผิดแล้วครับ ผมเป็นคนดูแลหลายๆคนในเวป อย่างกระทู้นี้ครูหมูท่านก็พูดกำกวม ไม่ชัดเจน ผมก็เข้ามาซักถาม ตั้งข้อสังเกตุ จนมีคำอธิบายเพิ่มเติม สร้างความกระจ่างขึ้นมาอีกระดับหนึ่ง อย่าลืมว่านี่คือบอร์ดสาธารณะ  ไม่ใช่เฉพาะกลุ่มพวกท่านที่รู้จักกัน กระหนุงกระหนิง กันเป็นประจำ ยิ่งเรื่องเครื่องราชฯ ควรสร้างความกระจ่างไม่ใช่คลุมเครือ  พอจะเห็นความเสียสละ อดทน และปรารถนาดีของผมบ้างรึยังครับ

เรื่องเน็ท สมัยนี้เน็ทเล่นบนมือถือได้แล้วนะครับ ไปอยู่ไหนมา

ถ้าครั้งนั้นผมตอบรับ เป็น รมต กห ป่านนี้ ทบ. ก็ได้ Leopard 2 A7 , LAV 25  ทร. อย่างน้อยก็ ,U 209 มือสองทั้ง6ลำ
ส่วน ทอ. ก็แน่นอน ต้องF15 E  หรือ ไต้ฝ่น
        ขออนุญาต
พาออกนอกเรื่องพอเป็นน้ำจิ้ม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #16802 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 07:22:40 AM »

Grin ผมเคยถูกทาบทามให้ดำรงตำแหน่ง อธิบดีกรมเกรียน  กระทรวงโซเชียลเนทเวิร์คด้วยนะ เยาะเย้ย

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #16803 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 07:26:43 AM »

จ๊ากกกก
น้าใหม่ อารมณ์ดีแต่เช้าเลยนะครับ ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #16804 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 08:45:03 AM »

คิก คิก

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #16805 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 09:27:45 AM »

ผมถูกทาบทามให้เป็น รมต.ป้องกันดาวโลกนะ  ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #16806 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 09:34:39 AM »

ผมถูกทาบทามให้เป็น รมต.ป้องกันดาวโลกนะ  ยิ้มีเลศนัย
บ้ากันไปใหญ่แล้วพวกนี้ เดี๋ยวขอแปลงกายไปปราบพวกอธรรมก่อน ยิ้มีเลศนัย

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #16807 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 09:35:51 AM »

ใครจะไปอยู่กระทรวงอะไรก็ไปอยู่กันครับ
ผมจอง กระทรวงพาณิชศึกษาและมหาวิทยาลัย โดยขอแต่งตั้งให้ ครูหมู และพี่ซับ เป็นรองฯ รมต. ให้พ่อใหญ่แป๋งและพี่จอย เป็นที่ปรึกษา รมต. เอาอีนั่งกวางมานั่งเป็นเลขา รมต.
ผมสัญญาว่า เด็ก ๆ ทุกคนจะไม่ขาดแคลนทุนทรัพย์ ไม่เดือนร้อนเรื่องเงินทอง น้ำลายหก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #16808 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 10:11:20 AM »

ใครจะไปอยู่กระทรวงอะไรก็ไปอยู่กันครับ
ผมจอง กระทรวงพาณิชศึกษาและมหาวิทยาลัย โดยขอแต่งตั้งให้ ครูหมู และพี่ซับ เป็นรองฯ รมต. ให้พ่อใหญ่แป๋งและพี่จอย เป็นที่ปรึกษา รมต. เอาอีนั่งกวางมานั่งเป็นเลขา รมต.
ผมสัญญาว่า เด็ก ๆ ทุกคนจะไม่ขาดแคลนทุนทรัพย์ ไม่เดือนร้อนเรื่องเงินทอง น้ำลายหก

น่าให้การสนับสนุนงบประมาณจริงๆครับกระทรวงนี้
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #16809 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 10:16:15 AM »

เอ่อ........ งั้นผมขอตำแหน่ง ผู้ติดตามรมต.แล้วกันครับ เห็นว่างอยู่   คิก คิก คิก คิก
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #16810 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 10:20:10 AM »

ผมขอเป็นผู้ตรวจกลาง เอ้ย ตรวจการครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #16811 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 10:22:19 AM »

เอ่อ........ งั้นผมขอตำแหน่ง ผู้ติดตามรมต.แล้วกันครับ เห็นว่างอยู่   คิก คิก คิก คิก

บอดี้การ์ดท่าน รมต.......แหละกัน

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #16812 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 10:26:47 AM »

เอาแล้วไง
เลขาสน  วางระเบิดซะและ... เศร้า เศร้า เศร้า อ๋อย อ๋อย

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #16813 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 10:29:27 AM »

D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #16814 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 12:21:58 PM »

ชอบ 346 เหมือนกันครับผม.. Cheesy Grin ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
หน้า: 1 ... 1118 1119 1120 [1121] 1122 1123 1124 ... 1487
  พิมพ์