๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 09:58:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 821 822 823 [824] 825 826 827 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3962587 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #12345 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 11:43:02 PM »

พิธีเข้าประจำการอย่างเป็นทางการของเครื่อง JSF F-35A Lightning II เมื่อวันที่ 26 สค 54 ที่ผ่านมา ณ ฐานทัพอากาศ Eglin มลรัฐ Florida งานนี้มีผู้บัญชาการกองการฝึกและอากาศศึกษา(the AETC commander):AETC ย่อมาจาก Air Education and Training Command คือพลอากาศเอก(Gen)Edward Rice ซึ่งท่านเป็นนายพล ทอ ผิวสีมาเป็นประธานในพิธี
สังเกตุการเมืองการทหารไม่ว่าชาติใด ถ้าตัวเองได้อำนาจรัฐก็จะเอาพรรคพวกหรือคนของตัวเองของตัวเองคุมเหล่าทัพหรือหน่วยงานสำคัญๆ กรณีคุณกันเคสนี้ก็น่าจะเหมือนกัน ประธาธิบดีก็เป็นคนผิวสี เลยแต่งตั้งเจ้าหน้าที่หรือนายทหารเชื้อสายแอฟริกัน- อเมริกัน มีตำแหน่งในรัฐบาลมากขึ้น(ผมคิดอย่างนั้น)
แต่ก่อนนายพลทหารผิวสีที่ผมศรัทธามีท่านหนึ่ง บอกชื่อมารับรองเพื่อนๆสมาชิกต้องรู้จักท่านแน่นอน ท่านนั้นคือพลเอกคอลลิน พาวเวลล์ ประวัติท่านผมเคยอ่านเจอ สมัยก่อนอเมริกันยุคนั้นยังมีการแบ่งแยกสีผิวอยู่ ตอนท่านเป็นนักเรียนนายร้อยท่านถูกปฏิบัติแย่มากๆจากเพื่อนนักเรียนนักร้อยที่เป็นคนผิวขาว(ท่านว่าอย่างนั้น และผมก็อ่านเจอแบบนั้นจริงหรือเปล่ารอผู้รู้มาอธิบายเพิ่มครับ)
Grin หลงรัก เยี่ยม ไหว้

Grin แต่ผมก็ยังเชื่อว่า ในสังคมอเมริกันเป้นเพราะความสามารถมากกว่า เรื่องพวกกันก็คงมีบ้าง แต่คงน้อยกว่าบ้านเราเยอะ Grin

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #12346 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 12:22:41 AM »

พิธีเข้าประจำการอย่างเป็นทางการของเครื่อง JSF F-35A Lightning II เมื่อวันที่ 26 สค 54 ที่ผ่านมา ณ ฐานทัพอากาศ Eglin มลรัฐ Florida งานนี้มีผู้บัญชาการกองการฝึกและอากาศศึกษา(the AETC commander):AETC ย่อมาจาก Air Education and Training Command คือพลอากาศเอก(Gen)Edward Rice ซึ่งท่านเป็นนายพล ทอ ผิวสีมาเป็นประธานในพิธี
สังเกตุการเมืองการทหารไม่ว่าชาติใด ถ้าตัวเองได้อำนาจรัฐก็จะเอาพรรคพวกหรือคนของตัวเองของตัวเองคุมเหล่าทัพหรือหน่วยงานสำคัญๆ กรณีคุณกันเคสนี้ก็น่าจะเหมือนกัน ประธาธิบดีก็เป็นคนผิวสี เลยแต่งตั้งเจ้าหน้าที่หรือนายทหารเชื้อสายแอฟริกัน- อเมริกัน มีตำแหน่งในรัฐบาลมากขึ้น(ผมคิดอย่างนั้น)
แต่ก่อนนายพลทหารผิวสีที่ผมศรัทธามีท่านหนึ่ง บอกชื่อมารับรองเพื่อนๆสมาชิกต้องรู้จักท่านแน่นอน ท่านนั้นคือพลเอกคอลลิน พาวเวลล์ ประวัติท่านผมเคยอ่านเจอ สมัยก่อนอเมริกันยุคนั้นยังมีการแบ่งแยกสีผิวอยู่ ตอนท่านเป็นนักเรียนนายร้อยท่านถูกปฏิบัติแย่มากๆจากเพื่อนนักเรียนนักร้อยที่เป็นคนผิวขาว(ท่านว่าอย่างนั้น และผมก็อ่านเจอแบบนั้นจริงหรือเปล่ารอผู้รู้มาอธิบายเพิ่มครับ)

Grin แต่ผมก็ยังเชื่อว่า ในสังคมอเมริกันเป้นเพราะความสามารถมากกว่า เรื่องพวกกันก็คงมีบ้าง แต่คงน้อยกว่าบ้านเราเยอะ Grin

ขออนุญาตออกความเห็นนะครับ....เพราะทํางานกับไอ้กันมาสิบปี....

ตอนแรกก็คิดแบบคุณใหม่.....เอาเข้าจริง....มนุษย์ก็เหมือนกัน....

ฝรั่งก็เล่นพวก....ประจบสอพลอนาย...นินทาเพื่อนร่วมงาน อิจฉาตาร้อน.....ไม่ต่างจากที่เราเจอใกล้ๆตัวครับ....

เพียงแต่ระบบงานของพวกตะวันตกมีระบบประเมินคนที่มีประสิทธิภาพกว่า ทําให้ดูเหมือนวัดกันที่ผลงาน..

แต่เอาเข้าจริง....ก็หาช่อง ช่วยพวกเดียวกันเช่นกัน..........

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #12347 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 12:53:42 AM »

ขออนุญาตออกความเห็นนะครับ....เพราะทํางานกับไอ้กันมาสิบปี....

ตอนแรกก็คิดแบบคุณใหม่.....เอาเข้าจริง....มนุษย์ก็เหมือนกัน....

ฝรั่งก็เล่นพวก....ประจบสอพลอนาย...นินทาเพื่อนร่วมงาน อิจฉาตาร้อน.....ไม่ต่างจากที่เราเจอใกล้ๆตัวครับ....

เพียงแต่ระบบงานของพวกตะวันตกมีระบบประเมินคนที่มีประสิทธิภาพกว่า ทําให้ดูเหมือนวัดกันที่ผลงาน..

แต่เอาเข้าจริง....ก็หาช่อง ช่วยพวกเดียวกันเช่นกัน..........

Grin มันก็มีเป็นปกติอยู่แล้วครับ แต่ยังไม่น่าเกลียดเท่าบ้านเราน่ะ Grin

white63
เราเบิก บานใจ เมื่ออยู่ เคียงกัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 44

« ตอบ #12348 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 01:00:47 AM »

วันนี้ไปโคราชมาครับ ที่โลตัสสร้างใหม่ แถวๆหัวทะเล เห็นเครื่องบินขับไล่บินวนไปมาอยู่สักครึ่งวันได้ มองจากในรถที่ติดอยู่บนถนนเห็นได้ชัดเลยครับ ไม่เคยเห็นเครื่องบินขับไล่บินกันหลายๆลำ หลายๆรอบแบบนี้มาก่อน ตื่นเต้นดีครับ Smiley

BLUE ZONE 63  เก็บอดออมทำงานไม่รั้งรอ พ่อก็ไม่รวยสักที กีฬาเล่น เป็นแต่ไม่ดี กล้ามฉันไม่ค่อยมี
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #12349 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 10:28:42 AM »

ข้อความและรูปภาพถูกลบโดยเจ้าของคอมเม๊นต์ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2011, 02:04:10 PM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
oconner99
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #12350 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 12:21:12 PM »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=K7rAUu8djZ4&amp;NR=1" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=K7rAUu8djZ4&amp;NR=1</a>
บ้านเค้าอนุญาติให้บินต่ำในที่คนเยอะขนาดนี้เลยเหรอครับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #12351 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 12:28:43 PM »

น่าจะจัดโชว์ครับ Grin

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #12352 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 12:37:34 PM »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=K7rAUu8djZ4&amp;NR=1" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=K7rAUu8djZ4&amp;NR=1</a>
บ้านเค้าอนุญาติให้บินต่ำในที่คนเยอะขนาดนี้เลยเหรอครับ

เป็นแอร์โชว์ครับ... ในคลิปเป็นฝูงบลูแองเจิ้ล... Grin Grin Grin

SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #12353 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 12:45:12 PM »

Air Show ที่ซานฟรานซิสโก ครับ เป็นแอร์โชว์ที่เดียวที่ไม่จัดที่สนามบิน
โดยจะให้เครื่องบินที่จะบินโชว์  มาบินผาดแผลงตรงช่องว่างระหว่างฝั่งซานฟราน  กับ เกาะอัลคาทราซ

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #12354 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 12:49:20 PM »

เป็นการแสดงการบิน(Air Show)ฝูงบินนางฟ้าสีคราม(Blue Angel)ฝูงบินสาธิตของกองทัพเรือคุณกันเขา(คงจะเกทัพฝูงบินวิหคสายฟ้า(Thunderbird)ของ ทอ ตัวเองมากกว่า หุหุ)ที่จริง จนท คงกันคนและผู้ที่อยู่ในอ่าวออกมาหมดแล้วมั้งครับถึงจะให้แสดงการบินในระดับต่ำแบบนั้น ไม่งั้นอันตรายจาก Sonicboom และShockwave คงทำให้หูดับถาวรไปเลย
เห็นในสารคดีเขาบอกว่านักบินของฝูงบินสาธิตนางฟ้าสีครามนี้ต้องอึดจริงๆเพราะส่วนมากจะไม่สวมจีสูทกัน แต่ก็คงบินไม่ผาดแผลงมากมั้ง ไม่งั้นเกิดอาการจีล็อคตายกันพอดีทั้งนักบินและคนดู
Grin หลงรัก คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #12355 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 12:49:49 PM »

Air Show ที่ซานฟรานซิสโก ครับ เป็นแอร์โชว์ที่เดียวที่ไม่จัดที่สนามบิน
โดยจะให้เครื่องบินที่จะบินโชว์  มาบินผาดแผลงตรงช่องว่างระหว่างฝั่งซานฟราน  กับ เกาะอัลคาทราซ
ไปมาแล้วแต่ในหนังนะ คิก คิก

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #12356 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 12:54:50 PM »

โดยจะให้เครื่องบินที่จะบินโชว์  มาบินผาดแผลงตรงช่องว่างระหว่างฝั่งซานฟราน  กับ เกาะอัลคาทราซ
ไปมาแล้วแต่ในหนังนะ คิก คิก

ข้างล่างซับซ้อนมากครับลุงจอย... ถ้าผมไม่ได้อีตาฌอน คอนเนอรี่นำทางให้... คงเข้าไปไม่ได้ครับ... ยอมรับเลยครับว่าแกเก่งจริงๆ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #12357 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 02:46:14 PM »

มาแรงกว่าเราอีก::005::

oconner99
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #12358 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 09:44:44 PM »

<a href="http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&amp;v=LVlJhUh8UGA" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&amp;v=LVlJhUh8UGA</a>
30ปี f-5 ฝูง211
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #12359 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 09:21:46 AM »

ข้อความและรูปภาพถูกลบโดยเจ้าของคอมเม๊นต์ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2011, 02:04:50 PM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 821 822 823 [824] 825 826 827 ... 1487
  พิมพ์