๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 01:12:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล้องติดปืน CZ 452  (อ่าน 32925 ครั้ง)
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 11:04:43 PM »

มันอยู่ที่งบประมาณครับ ระดับพัน ระดับหมื่น ระดับ.........ของบุชแนล น่าจะมีทุกระดับราคา

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
nopparat ( กาฬสินธุ์ )
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 88

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 11:46:42 PM »

ผมใช้ TROPHY  4-12x40 ก็ใช้ดีนะครับ หลงรัก ตามไร่ตามสวน หลงรัก
ดูได้ที่นี้ครับ  http://www.mhakimigun.com/riflescope.htm เยี่ยม

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
Chanwit Phainkaew
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 05:44:16 AM »

แจ้งคุณ YOD สนามยิงปืน ร.23 พัน 4 บ้านเรา(บุรีรัมย์) ความยาวสนามถึง 25 เมตร หรือเปล่าครับ เพราะเป็นสมาชิกอยู่ แต่สนามไม่ค่อยปรับปรุงเท่าไหร่นัก มีพลฯทหารเฝ้าอยู่เพียง 1-2 นาย และนาน ๆ จะมีคนมียิงที  อยากให้มีรายการแข่งขันเหมือนสนามอื่น ๆ บ้าง
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 07:26:27 AM »

สนามส่วนมาก มักจะสร้างความยาว  25 เมตร
แต่จะห้ามเรื่องของการยิงด้วยกระสุน ประเภท แม๊กนั่ม ครับ
เพื่อป้องกัน แบ๊คสต๊อป ไม่ให้พังเร็วเกิน
และก็ขึ้นอยู่กับ แนวหลัง กั้นด้วยอะไร
ถ้าเหล็กเฉียงฉากหน้า เทปูนทึบด้านหลัง
ก็ยินยอมให้  เพราะยิงแล้วก็แฉลบลงทรายหมด
ขึ้นกับนายสนาม นั้น ๆ ครับ
ในเรื่องของสนาม คนใช้น้อย ต้องดูพื้นที่ด้วยครับ
บางสนามอยู่ไกล บางสนาม กระสุนไม่ค่อยมี
บางสนามเจี้ยวจ๊าว  อะไร ทำนองนี้ น่ะครับ....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
พ่อบักเขตต์...รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 12:16:57 AM »

อ้างถึง
ข้อความโดย: yod 
ใส่การอ้างถึงคำพูด
สนามส่วนมาก มักจะสร้างความยาว  25 เมตร
แต่จะห้ามเรื่องของการยิงด้วยกระสุน ประเภท แม๊กนั่ม ครับ
เพื่อป้องกัน แบ๊คสต๊อป ไม่ให้พังเร็วเกิน
และก็ขึ้นอยู่กับ แนวหลัง กั้นด้วยอะไร
ถ้าเหล็กเฉียงฉากหน้า เทปูนทึบด้านหลัง
ก็ยินยอมให้  เพราะยิงแล้วก็แฉลบลงทรายหมด
ขึ้นกับนายสนาม นั้น ๆ ครับ
ในเรื่องของสนาม คนใช้น้อย ต้องดูพื้นที่ด้วยครับ
บางสนามอยู่ไกล บางสนาม กระสุนไม่ค่อยมี
บางสนามเจี้ยวจ๊าว  อะไร ทำนองนี้ น่ะครับ....

ข้อความเมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 05:44:16 AMข้อความโดย: Chanwit Phainkaew 
ใส่การอ้างถึงคำพูด
แจ้งคุณ YOD สนามยิงปืน ร.23 พัน 4 บ้านเรา(บุรีรัมย์) ความยาวสนามถึง 25 เมตร หรือเปล่าครับ เพราะเป็นสมาชิกอยู่ แต่สนามไม่ค่อยปรับปรุงเท่าไหร่นัก มีพลฯทหารเฝ้าอยู่เพียง 1-2 นาย และนาน ๆ จะมีคนมียิงที  อยากให้มีรายการแข่งขันเหมือนสนามอื่น ๆ บ้าง

นึกว่าไม่เปิดบุคลภายนอกเข้าใช้ บริการเสียอีก  มากกว่า 10 ปีแล้วซิที่ไม่ได้เห็น
คุณ ยอดครับ   CZ 452  standard นี่ ใส่ 3-9x   ต้องใส่ ขาสูง หรือ ขาเตี้ย ครับ   

ฮักลูกฮักเมีย.....เหลือใจกิ๊ก ผู้อื่น..........

Uploaded with ImageShack.us
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 12:32:45 AM »

ซีแซด หมดสิทธิ์ใช้ขาเตี้ย เพราะจะติดก้านลูกเลื่อน ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
พ่อบักเขตต์...รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 12:47:58 AM »

ซีแซด หมดสิทธิ์ใช้ขาเตี้ย เพราะจะติดก้านลูกเลื่อน ครับ

ขอบคุณครับ....

ฮักลูกฮักเมีย.....เหลือใจกิ๊ก ผู้อื่น..........

Uploaded with ImageShack.us
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 10:40:51 PM »

ส่วนมากปืนติดกล้องต้องการการยิงอย่างปราณีตครับ อย่างน้อยๆต้องมีอะไรรองมือ ประเภทยกขึ้นเล็งแล้วยิงเลย ต้องเป้าขนาดแมวขึ้นไป การติดกล้องเล็งขนาด 3-9 เท่าคูณหน้าเลนซ์ขนาด 40ยิงเป้าระดับนี้ได้ไม่ยากเท่าไรแต่ถ้าเป้าเล็กกว่านี้และไกลกว่านี้จะมีความหยาบในการเล็งเผื่อ  แต่ถ้าเป็น 24 เท่าที่ระยะ 150 เมตร ถ้าหากเส้นเล็งเป็นมิลดอทด้วยแล้ว จะเห็นถึงความละเอียดในการเล็งเผื่อมากกว่าเดิมหลายเท่า
และที่สำคัญที่ระยะนี้ ความเร็วของกระสุนลูกกรดยังทรงอนุภาพอย่างมากอยู่ ( อย่างน้อยก็เท่ากับหรือมากกว่าขนาด .38 อีกนะครับ ผมไม่แน่ใจข้อมูลตรงนี้เท่าไร) แต่จะมีปัญหาในการยิงระยะใกล้อยู่บ้างแต่ถ้าหากไม่ต่ำกว่า10เมตรก็โอเคนะครับ ลองดูว่าเราจะใช้ต่ำกว่า 10 เมตรหรือไม่

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Wisky6
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2007, 12:07:05 PM »

ผมเอา bushnel trophy 6-18x40 ติด453ครับ แม่นมาก ยิ่งระยะไกลด้วยแล้วเห็นผลจริงๆ อย่างสหายตุ๊แนะนำนั่นแหละครับว่าจุดประสงค์จะเอาไปใช้ยิงอะไร ยิ้มีเลศนัย

God made man,
Samuel Colt made the man equal,
Gaston Glock made the man more equal.
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์