๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 11:16:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซองของเบเนลี่  (อ่าน 17280 ครั้ง)
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 05:20:19 PM »

ผมขอถามต่อเลยนะครับ ตอนนี้กำลังมองๆลูกซองออโตเบอร์12อยู่  ที่สนใจตอนนี้ก็เรมิงตัน1100 กับ11-87 อยากทราบถึงคุณภาพ ข้อดีข้อเสียของปืนรุ่นนี้ครับ เอาใว้ยิงเป้าบินนะครับ ตอนนี้ตั้งใจว่าจะยิงเล่นๆก่อนถ้าพอไหวแล้วค่อยขยับไปที่ปืนราคาสูง ที่จริงก็มองบราวนิ่งค์ GOLD เหมือนกันแต่ราคาห่างกันเกือบ300เหรียญ เพื่อนๆที่มีประสพการณ์ช่วยแนะนำหน่อยครับ ปืนยี่ห้ออื่นก็ได้ครับ ที่ราคาไม่โหดมากนัก
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 06:01:42 PM »

ผมไม่เคยมีประสบการณ์นำปืนลูกซองกึ่งอัตโนมัติประเภทลำกล้องเดี่ยวไปยิงเป้าบินเลยครับ
ทั้งที่ปืนแบบนี้นิยมใช้ยิงสปอร์ตติ้งเคลย์ในสหรัฐ  แต่ในไทยไม่ค่อยนิยมใช้ครับ ให้พี่ลูกซองสั้นเลือกให้ดีกว่าครับ

buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2004, 06:49:14 PM »

พี่อ๋องไปยิงลูกซองที่บาหลีด้วยเหรอครับ

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 09:27:39 AM »

ผมขอถามต่อเลยนะครับ ตอนนี้กำลังมองๆลูกซองออโตเบอร์12อยู่  ที่สนใจตอนนี้ก็เรมิงตัน1100 กับ11-87 อยากทราบถึงคุณภาพ ข้อดีข้อเสียของปืนรุ่นนี้ครับ เอาใว้ยิงเป้าบินนะครับ ตอนนี้ตั้งใจว่าจะยิงเล่นๆก่อนถ้าพอไหวแล้วค่อยขยับไปที่ปืนราคาสูง ที่จริงก็มองบราวนิ่งค์ GOLD เหมือนกันแต่ราคาห่างกันเกือบ300เหรียญ เพื่อนๆที่มีประสพการณ์ช่วยแนะนำหน่อยครับ ปืนยี่ห้ออื่นก็ได้ครับ ที่ราคาไม่โหดมากนัก

คุณ Boon อยู่ USA คงจะหมายถึง American Skeet / Trap ก็ต้องเลือก 11 - 87 ครับ Remington เลิกผลิต 1100  ขนาด12 หลายปีแล้วครับ แต่ขนาด 20 28 และ 410 ยังผลิตอยู่ครับ เรื่องคุณภาพ ผมให้ 4 ดาว ส่วนความทนทาน เอาว่า คุณ Boon ควรจะพกอะไหล่ไปสนามด้วยนะครับ ที่อเมริกามีชุด First Aids ของ Rem 1100 และ 11 - 87 ขายครับ จำได้ว่าชุดละ 20 เหรียญ ก็จะเป็นพวก เข็มแทงชนวน ขอรั้ง สปริงเล็กๆ สลักเกือบทุกตัว นักยิงเป้าบินที่ใช้ Reminton ควรจะมีติดปืนไว้ กันผิดหวัง

ที่แนะนำให้พกอะไหล่ ไม่ใช่เรื่องต่อว่าต่อขาน Remington นะครับ ผมพบเห็นมาจริงๆ ที่สนามหัวหมากนี่แหละ แล้วก็ยิงแค่ลูก Skeet ที่ทุกคนลงความเห็นว่าเป็นลูกอ่อนๆด้วยครับ ไม่ค่อยจะเกิน 500 นัด ข้อรั้งหักซะแล้ว แต่ 11 - 87 ยังไม่เจอปัญหานะครับ เพราะไม่มีใครคิดจะเอามายิงมากๆแล้ว หันไปเล่น Over/under หมดแล้วครับ เรื่องข้อรั้งหัก ผมสงสัยว่าคงจะเป็นบางกระบอกนะครับ ผมเคยมี Rem 1100 Skeet gun ยิงไป 2,000 กว่านัด ก็ไม่เคยเจอปัญหาใดๆ เอาว่าปืนของเขาดีแต่ควรจะพกอะไหล่เอาไว้ก็แล้วกันครับ
ลูกซองสั้น
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 09:59:34 AM »

คนยิงมือซ้ายที่ว่า มี K - Gun จริงๆหรือ ใครครับ สงสัยผมจะห่างสนามไปมากจริงๆ

รู้จักกันดีเลยครับพี่ลูกซองสั้น ก็ผู้ที่แนะนำพาผมไปสมัครที่สมาคมฯ เมื่อครั้งพี่เป็นเหรัญญิกไงครับ

ผมนึกออกแล้วว่าใคร  K 32 กระบอกนั้น หายสาปสูญไปแล้วครับ เสียดายจัง นักข่าวคนที่ซื้อไป ไม่ได้มายิงปืนหลายปีมากแล้ว
hanaga
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 10:18:01 AM »

เมื่อวานผมพึ่งไปเอามาแล้วครับ m1 90 ศูนย์รู 8 นัด 58000 บาท ที่ร้านบอกว่าค่าเงินยูโรมันแพงครับ โดยรวมแล้วผมชอบครับให้โชค 3 ตัว ของแถมก็มากอยู่ครับ ผมสงสัยว่าที่เขาแถมลูก remington oo bug ตามตลาดเขาขายกันกล่องละเท่าไรครับ แล้วลูกอะไรที่แพงที่สุดครับ
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 10:49:12 AM »

-คุณลูกซองสั้นนี่ถ้าผมจำไม่ผิดสมัย web อาวุธปืนรุ่นแรกๆจะเคยเล่าให้ฟังว่าที่ชอบชื่อลูกซองสั้นเพราะหนุ่มๆเคยพกลูกซองสั้นโดดเกาะรถสองแถวแล้วมันลั่นเกือบโดนกล่องดวงใจใช่ไหมครับ ถ้าจำผิดคนขออภัยด้วยครับ
-คุณhanaga ลูกwin 00 Buckถ้าฐานสูงSuper Xกล่องสีเงินขายกันนัดละ25บาท ถ้าฐานเตี้ยแบบดั้งเดิม กล่องเหลืองนัดละ20บาทครับ
buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 11:03:46 AM »

ซื้อร้านไหนครับ...คุณhanaga ได้โช้คเบอร์อะไรมาบ้าง ขาวหรือดำ Grin

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 11:04:30 AM »

ขอบคุณ คุณลูกซองสั้นมากครับสำหรับข้อมูล ผมเองก็พึ่งจะหันมายิงลูกซองได้ไม่กี่เดือน ยิงเป้าบินสนุกดีครับ แต่ยังไม่มีใครสั่งสอนวิธีการยิงที่ถูกวิธีให้ กำลังหาตำราอยู่ว่าเป็นอย่างไรบ้าง ตอนนี้มีปืนฝึกหัดอยู่สองกระบอกแต่เป็นปั้ม เร870 กับบราวนิงค์BPS กระบอกนี้เจ้าของเขาแต่งมาสำหรับยิงเป้าเมื่อเกือบ20ปีมาแล้ว เพื่อนผมเขาซื้อต่อมาแต่ยิงไม่เป็นเลยยกให้ผม ถ้ามีปัญหาติดขัดคงต้องขอความกรุณาคุณลูกซองสั้นช่วยแนะนำบ้างนะครับ
ลูกซองสั้น
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 01:12:19 PM »

-คุณลูกซองสั้นนี่ถ้าผมจำไม่ผิดสมัย web อาวุธปืนรุ่นแรกๆจะเคยเล่าให้ฟังว่าที่ชอบชื่อลูกซองสั้นเพราะหนุ่มๆเคยพกลูกซองสั้นโดดเกาะรถสองแถวแล้วมันลั่นเกือบโดนกล่องดวงใจใช่ไหมครับ ถ้าจำผิดคนขออภัยด้วยครับ

คุณ aot จำผิดครับ  ผมไม่เคยมีปืนลูกซองสั้นครับ ก็เลยไม่เคยพก ต้องเป็นคนอื่นแน่ๆครับ อีกอย่างครับ ผมไม่เคยทำปื่นลั่นด้วยครับ แค่ฟังเรื่องที่เล่ามา ก็หวาดเสียวแย่แล้ว

ผมโพสในกระทู้ ชื่อนั้นสำคัญไฉน เรื่องชื่อที่ผมใช้ ลองเข้าไปอ่านดูซิครับ

aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 03:42:56 PM »

รับทราบครับ ผมจำผิดคนน่ะครับ  Huhขออภัยอีกที Cheesy
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์