๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 09:52:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียน ถามเรื่องปืนลูกซอง ครับ ***********  (อ่าน 2539 ครั้ง)
✿RungRoj_f (รักในหลวง)✿
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 10:19:05 PM »

เนื่องจาก มีโครงการจะซื้อ ปืนลูกซอง กำลังหาข้อมูลอยู่ครับ ไม่ทราบว่ายี่ห้ออะไร ที่นิยมใช้กันครับ (เอาแบบ พิมพ์นิยม ครับ)
 วัตถุประสงค์คือ
1.ติดบ้าน 70%
2.เข้าสนาม ซ้อมเล่น 20%
3.อีก 10% ยังคิดไม่ออกครับ  Grin
ตอนนี้มีปืนสั้นแล้ว ครับ เลยอยากหาปืนยาวมายิงเล่น ๆ ดู ครับ หลงรัก
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 10:29:27 PM »

คำตอบ ณ. ปัจจุบัน
เลือกเลย   เรมิงตัน 870
ของแต่งเพียบ

คิดไม่ออก พิมพ์ 870 ในช่องค้นหา

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
✿RungRoj_f (รักในหลวง)✿
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 11:06:04 PM »

คำตอบ ณ. ปัจจุบัน
เลือกเลย   เรมิงตัน 870
ของแต่งเพียบ

คิดไม่ออก พิมพ์ 870 ในช่องค้นหา

ขอบคุณครับ***
อย่างนี้ ต้องจองเหมือนปืนสั้นหรือเปล่าเนี่ย ***
g26 โต้ง...
Full Member

คะแนน 10

ให้โอกาสกับคนด้อยโอกาส ดีกว่าให้โอกาสกับคนฉวยโอกาส

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 11:26:21 PM »

เห็นด้วยครับ เยี่ยม

เปิดสอนเทควันโด โฮมโปรพระราม 3 (ณัฐกร ยิม) ถ.พระราม 3 สอนและควบคุมการสอนโดย อ.ณัฐกร อดีตนักกีฬา เขต 10 นักกีฬายอดเยี่ยม โค้ชยอดเยี่ยม ซึ่งปัจจุบันสอน รร.สารสาสน์เอกตรา รร.วาสุเทวี อ.เปล่งประสิทธิ์ ฯลฯ เปิดรับตั้งแต่ 4 ขวบไม่จำกัดเพศ สนใจโทร 089-1369697
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 12:26:00 AM »

ชอบเบเนลลี่ครับ สวยจริงๆ กิ๊วก๊าว

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Theera
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 09:13:30 AM »

- สนับสนุนอีกหนึ่งเสียงครับ เรมิงตัน 870 ลำกล้อง 18 นิ้วกับ 20 นิ้ว ศูนย์ไรเฟิล
- หรือไม่ก็ เบเนลลี่
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 09:22:27 AM »

ของดีราคาไม่สูง พิมพ์นิยม เรมิงตัน 870 ส่วนจะชอบยาว ชอบสั้น ศูนย์แบบใหน ก็ลองเล็งๆดูครับ คงไม่ผิดหวัง กับปืนลูกซอง ถ้างบเยอะ ก็สืบเสาะหา เบเนลีดู

ผมชอบทั้งสองอย่าง แต่ยังไม่มีสักบอก คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 10:08:27 AM »

ขำก๊ากพิมพ์นิยม ราคาถูก คุณภาพ คุ้มเกิน ราคา  ขอตอบ  .."เรมิงตัน ๘๗๐เป็นคำตอบสุดท้ายครับ". จะลำกล้อง ๑๘ หรือ ๒๐ ก็ได้ทั้งนั้น"....ถ้าเบื่อยาว  ๆ ก็ตัดลำกล้องลงมา ..ได้ ตามใจปรารถนา ...(ยังไม่ทันไร ยุให้เค้าตัดซะแล้ว).. คิก คิก
nam26
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 10:21:12 AM »

เคยยิง 870 ของเพื่อน ดีมากๆ หมดกล่องไม่รู้ตัว
เคยยิงอีก ยี่ห้อหนึ่ง ปืนค่อนข้างเบา ผล สบัดน่าดู คุมยาก
กำลังมอง 870 เป็นของตัวเองสักกระบอกหนึ่ง

ค้นใน web เจาะ พอรท์
Safทำเป็นรูป โดมครึ่งวงกลม ทำให้ปลดง่าย
ศูนย์หลัง ทำเป็นวงกลม

สรุปว่าชอบมากๆ

อยากถามพี่ๆครับ ว่า
เจาะพอรท์ และ ศูนย์ รู (โกลส์ริงค์) จะดีไหมครับ ?  ช่างไทย ทำได้ไหมครับ

.https://www.vangcomp.com/Remington_870.html

มี คลิ้บด้วย

ขอบคุณครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์