๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 09:33:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประชาสัมพันธ์ สนามวังกานนท์ โชคชัย4 กำลังเปิดรับสมัครเรียนยิงปืน หลักสูตรใหม่SPD  (อ่าน 3991 ครั้ง)
Kengkung
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 10:53:49 PM »

พอดีวันนี้ผมไปซ้อมที่สนามวังกานนท์มาครับ เลยทราบข่าวจากครูโพธิ์ว่า วันที่20-21 ต.ค. 2550 ที่จะถึงนี้ ทางสนามจะเปิดอบรมยิงปืน หลักสูตร Standard Pistol Defensive(SPD) รุ่นที่1 เป็นหลักสูตรใหม่ เหมาะสำหรับตั้งแต่ผู้เริ่มต้น ถึง ปานกลางครับ ใช้เวลาเรียนเพียง2วัน ค่าสมัครประมาณ2000-2500บาท(พอดีลืมจดมาอะครับ) ใช้กระสุนประมาณ100นัด ข้าวกลางวันฟรี มีประกาศนียบัตรให้

ครูโพธิ์ยังบอกว่าผู้ที่สนใจหลักสูตรยิงปืนภายใต้สภาวะกดดัน(ใช้ปืนเซมิออโต) ให้อดใจรอนิด เพราะกำลังจะเปิดประมาณปีหน้า(คาดว่าไม่ทันปีนี้นะครับ) ติดตรงที่ความปลอดภัยของปืนเซมิออโต เพราะมีการคลานด้วย จึงต้องเก็บปืนเข้าซองก่อนค่อยคลาน(คนที่ใช้ปืนแพงๆ ระวังปืนครูด เสียโฉมนะครับ) อีกทั้งความจุกระสุนของแม็กกาซีน แถวเดี่ยวกับแถวคู่ มีการได้เปรียบเสีบเปรียบกัน เพราะหลักสูตรกดดันใช้กระสุน60นัด

เนื่องจากหลักสูตรกดดันระบบออโตนี้คำนึงถึงสถานการ์ณจริง จึงต้องบรรจุกระสุนในแม็ก ให้ครบทั้ง60นัด ไม่มีเวลามาบรรจุระหว่างยิง ดังนั้นคนที่ใช้แม็กแถวคู่เช่นของผม Glock19 จุ15นัด ใช้แม็กเพียง4แม็ก แต่พวกแถวเดี่ยวคงต้อง6-9แม็ก กล่าวคือหลักสูตร(ที่ใช้ปืนออโต)ยังไม่ลงตัว จึงเปิดไม่ทันภายในปีนี้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 06:18:13 PM »

ผมลืมบอกเบอร์โทรของสนามวังกานนท์ กองปราบ โชคชัย4 ไปครับ ติดต่อได้ที่ 02-5395944  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 10:24:07 PM »

ผมลืมบอกเบอร์โทรของสนามวังกานนท์ กองปราบ โชคชัย4 ไปครับ ติดต่อได้ที่ 02-5395944  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
         เดี๋ยวนี้ย้ายค่ายแล้ว ใกล้จบหรือยังล่ะมหาลัยน่ะท่านพี่ รุ่นพี่ น่ะ
Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 11:36:43 PM »

เดี๋ยวนี้ย้ายค่ายแล้ว ใกล้จบหรือยังล่ะมหาลัยน่ะท่านพี่ รุ่นพี่ น่ะ
ตกใจ ตกใจ ตกใจ อะจึ๋ยส์....ผมไม่มีค่ายหรอกครับ วันไหนสะดวกสนามไหนก็ซ้อมสนามนั้นครับ ส่วนเรื่องเรียน จบแล้วครับ สดๆร้อนๆเลย สอบเสร็จเทอมสุดท้ายไปเมื่อพฤหัสที่แล้ว 04/10/07 มั่นใจว่าผ่านหมดทุกวิชา อิอิ รับปริญญา เดือนมค. ต้นปีหน้าครับ

ป.ล. ไม่ทราบว่าพี่จบAbac เหมือนกันเหรอครับ ว่าแต่เราเคยเจอกันที่สนามแข่งIPSCเปล่าเอ่ย Tongue Tongue Tongue
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 01:59:18 PM »

ขอแสดงความยินดีล่วงหน้ากับว่าที่บัณฑิตครับ น้องเก่ง
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 02:38:36 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ อะจึ๋ยส์....ผมไม่มีค่ายหรอกครับ วันไหนสะดวกสนามไหนก็ซ้อมสนามนั้นครับ ส่วนเรื่องเรียน จบแล้วครับ สดๆร้อนๆเลย สอบเสร็จเทอมสุดท้ายไปเมื่อพฤหัสที่แล้ว 04/10/07 มั่นใจว่าผ่านหมดทุกวิชา อิอิ รับปริญญา เดือนมค. ต้นปีหน้าครับ

ป.ล. ไม่ทราบว่าพี่จบAbac เหมือนกันเหรอครับ ว่าแต่เราเคยเจอกันที่สนามแข่งIPSCเปล่าเอ่ย Tongue Tongue Tongue
            ก็ได้เป็นบัณฑิตใหม่แล้วซิ  ไชโย......โย แสดงความยินดีด้วยกับบัณฑิต ABACคนใหม่ ด้วย ฝีมือก็ก้าวหน้าจะมีต่อโทหรือเปล่าล่ะเนี่ย ถ้าในไทยก็ได้แข่งต่อถ้าเมืองนอก โกอินเตอร์ โดดเดี่ยวเดียวดาย เออลืมถามไป บัณฑิตคณะอะไรกันหรือบัณฑิตใหม่  ผมจะยังไม่บอกนะว่าเป็นใคร เก็บไว้เป็นปัญหาคาใจของบัณฑิตใหม่ก่อแล้วกัน ครับ
            เคยเจอหรือเปล่าเอ่ย มากกว่านั้น แต่ยังไม่บอก.............
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2007, 02:40:55 PM โดย rockguns » บันทึกการเข้า
Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 08:05:54 PM »

ขอแสดงความยินดีล่วงหน้ากับว่าที่บัณฑิตครับ น้องเก่ง
ขอบคุณคร๊าบพี่โหน่ง เนี่ยผมเลยรีบลดความอ้วน จะได้หล่อตอนรับปริญญา ต้น ม.ค. อิอิ ^^"

ก็ได้เป็นบัณฑิตใหม่แล้วซิ  ไชโย......โย แสดงความยินดีด้วยกับบัณฑิต ABACคนใหม่ ด้วย ฝีมือก็ก้าวหน้าจะมีต่อโทหรือเปล่าล่ะเนี่ย ถ้าในไทยก็ได้แข่งต่อถ้าเมืองนอก โกอินเตอร์ โดดเดี่ยวเดียวดาย เออลืมถามไป บัณฑิตคณะอะไรกันหรือบัณฑิตใหม่  ผมจะยังไม่บอกนะว่าเป็นใคร เก็บไว้เป็นปัญหาคาใจของบัณฑิตใหม่ก่อแล้วกัน ครับ
            เคยเจอหรือเปล่าเอ่ย มากกว่านั้น แต่ยังไม่บอก.............
ขอบคุณครับ ผมจบนิติศาสตร์ครับ ว่าจะต่อเนติ์ และ สอบตั๋วทนายพร้อมกันเลย ป.โทคงยังไม่ต่อครับ เดี๋ยวต้องเตรียมตัวอ่านหนังสืออีกแล้ว ฮือๆๆๆ T_T

ป.ล. จะรอเฉลยคำตอบนะพี่ O_o"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2007, 08:08:10 PM โดย Kengkung » บันทึกการเข้า
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 08:25:07 PM »

น่านว่าแล้วเชียวนักกฎหมายแม่นปืน เออได้อยู่แข่งต่อไม่โดดเดี่ยว  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 08:55:06 PM »

น่านว่าแล้วเชียวนักกฎหมายแม่นปืน เออได้อยู่แข่งต่อไม่โดดเดี่ยว  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ถ้าต่อโทเมืองนอก ปีนึงเกินล้านครับ แต่นักกฎหมายที่ต่อโทเมืองไทย เป็นพวกอยากสอบสนามเล็กครับ(สอบผู้ช่วยผู้พิพากษา) ถ้าโทเมืองนอกได้สอบสนามจิ๋ว(คู่แข่งน้อยลง เพราะเน้นคนที่มีความรู้ภาษาอังกฤษดี)
หน้า: [1]
  พิมพ์