๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 06:27:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ๘๗๐ สั้น ๆ ..  (อ่าน 20042 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 02:26:32 PM »

วันนี้ นึกผีเข้ายังไงไม่รู้ผม  ใช้ลำกล้อง ยาว ๆ  ๑๘ นิ้ว รู้สึก เกะกะ   คิดไปมาหลายตลบ  กินไม่ได้นอนไม่หลับ เพราะเสียดายลำกล้องที่ติดปืนมา หาซื้อลำกล้อง ใหม่ ก็ขี้เกียจเปลืองตังค์     เวลาพาน้องเขาไปเข้าเวร ด้วย รู้สึกขัด ๆ อย่างไรบอกไม่ถูก  พอดี ได้พานท้ายใหม่มาลองใส่ด้วย ...อา ...มันต้อง โมฯ....เออ ...แบบนี้ต้องตัดลำกล้องซะ ให้สั้น ๆ แหวกแนว คนอื่นดีกว่า ...ศูนย์ไม่ต้อง ...ยกขึ้นมาก็ซัดเลย....ก็เลยได้มาอย่างที่เห็นดังรูป เดิมเป็นลูกซองบรรจุ ๕ นัด ลำกล้อง ๑๘ นิ้ว พานท้ายซินเทติคสีดำ ตอนนี้ ..โดนตัดโน่นเสริมนี่เลยกลายเป็นแบบนี้... ตกใจหน้าซีด   เสียดายมั๊ย ...เสียดายทำไมล่ะ ในเมื่อตัวเอง อยากให้เป็นแบบนี้ .. Grin

ทีแรกกะจะตัดเอง คิดไปคิดมา ไปหาเจ้าเพื่อนผมดีกว่า มันมีโรงกลึง ก็เลยให้มันจัดการซะ ..ไม่ได้ถ่ายรูปตอนตัดไว้ด้วย ไม่อยากเก็บมาเป็นภาพหลอน ....ใช้เวลาไม่ถึง ๑๐ นาที ก็เสร็จ..ให้ค่าไฟ ค่ามือ ไป ๔๐ บาท . แบบนี้สิที่ฉันต้องการ... Grin

คำเตือน

ถ้าใครคิดว่า เสียดายกรุณาอย่าทำตามเป็นอันขาดนะครับ..แต่ผม ตัดสินใจแล้ว..และทำไปแล้ว... หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2007, 03:24:51 PM โดย สิงห์บ้า » บันทึกการเข้า
anukom13
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 02:35:15 PM »

เสียดายจัง......ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ(เศร้า)
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 02:35:36 PM »

ตกใจหน้าซีด โช๊คไม่เหลือ   แล้วพานท้ายเอาไว้ทำไม? Grin ยิ้มีเลศนัย
artz
Jr. Member
**

คะแนน 1

aim aim aim fire!

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 02:36:34 PM »

โห ใจถึงมากๆครับ เป็นผมคงไม่กล้า Shocked
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 02:39:42 PM »

เสียดายจัง......ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ(เศร้า)

น่านไง....เฮ่อ ๆ ...อย่าเพิ่งเศร้าครับ.....ไม่ต้องคิดอะไรมากครับ
คนแบบผม...มัน....บ้า...ครับ.. แบร่ Grin

ตกใจหน้าซีด โช๊คไม่เหลือ   แล้วพานท้ายเอาไว้ทำไม? Grin ยิ้มีเลศนัย

ผมชอบยิงแบบ ประทับ และมีพานท้ายไว้หนีบครับ  พานท้ายตัวนี้ ถ้าไม่ต้องการ ก็ถอดออกได้ เหลือแต่มือจับไว้ยิ่งสั้นไปอีกครับพี่... Grin

โห ใจถึงมากๆครับ เป็นผมคงไม่กล้า Shocked

กล้า+บ้า น่ะครับพี่..... กิ๊วก๊าว Grin
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 02:41:16 PM »

แค่เจาะรูขนาด 3 มม.....ผมยังนอนคิดเป็นเดือน.....นายแน่มาก.... เยี่ยม

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 02:45:31 PM »

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ทำเนียบคนรักของจู๋ๆ ครับ น้าสิงห์ (บ้าเหมือนกัน)

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 02:50:13 PM »

ลองยิงดุกลุ่มกระสุนหน่อยครับ อย่างน้อยจะได้ประมาณได้ว่าระยะแค่ไหนถึงเหมาะสม

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ตั้มเม้ง...ScopegunS.com
แท้มแท่มแท้ม
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 42

10/22 50m^__^

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 02:52:55 PM »

ทำแล้ว ใช้งานได้มากขึ้น คล่องตัวขึ้น ผมก็ว่าดีครับ

==>www.SCOPEGUNS.comจำหน่ายกล้องเล็ง และ อุปกรณ์ครับ<==
Mongkol Onwarn ธ.กรุงไทย สาขา มีนบุรี ออมทรัพย์  เลขที่ 261-1-11509-5
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 02:53:23 PM »

วันนี้ นึกผีเข้ายังไงไม่รู้ผม  ใช้ลำกล้อง ยาว ๆ  ๑๘ นิ้ว รู้สึก เกะกะ   คิดไปมาหลายตลบ  กินไม่ได้นอนไม่หลับ เพราะเสียดายลำกล้องที่ติดปืนมา หาซื้อลำกล้อง ใหม่ ก็ขี้เกียจเปลืองตังค์     เวลาพาน้องเขาไปเข้าเวร ด้วย รู้สึกขัด ๆ อย่างไรบอกไม่ถูก  พอดี ได้พานท้ายใหม่มาลองใส่ด้วย ...อา ...มันต้อง โมฯ....เออ ...แบบนี้ต้องตัดลำกล้องซะ ให้สั้น ๆ แหวกแนว คนอื่นดีกว่า ...ศูนย์ไม่ต้อง ...ยกขึ้นมาก็ซัดเลย....ก็เลยได้มาอย่างที่เห็นดังรูป เดิมเป็นลูกซองบรรจุ ๕ นัด ลำกล้อง ๑๘ นิ้ว พานท้ายซินเทติคสีดำ ตอนนี้ ..โดนตัดโน่นเสริมนี่เลยกลายเป็นแบบนี้... ตกใจหน้าซีด   เสียดายมั๊ย ...เสียดายทำไมล่ะ ในเมื่อตัวเอง อยากให้เป็นแบบนี้ .. Grin

ทีแรกกะจะตัดเอง คิดไปคิดมา ไปหาเจ้าเพื่อนผมดีกว่า มันมีโรงกลึง ก็เลยให้มันจัดการซะ ..ไม่ได้ถ่ายรูปตอนตัดไว้ด้วย ไม่อยากเก็บมาเป็นภาพหลอน ....ใช้เวลาไม่ถึง ๑๐ นาที ก็เสร็จ..ให้ค่าไฟ ค่ามือ ไป ๔๐ บาท . แบบนี้สิที่ฉันต้องการ... Grin

คำเตือน

ถ้าใครคิดว่า เสียดายกรุณาอย่าทำตามเป็นอันขาดนะครับ..แต่ผม ตัดสินใจแล้ว..และทำไปแล้ว... หลงรัก

ผมเจาะรูเพื่อใส่หลอดต่อกระสุนก็ไม่ได้คิดอะไรครับ แบบนี้แนะนำหาฐานกล้องมาใส่ครับแล้วติดกล้องจุดแดงครับ หรือไม่ก็สั่งซื้อศูนย์เอาครับ เท่ห์ไปอีกแบบ แล้วท่าสิงห์บ้าไม่ลองใส่พานท้ายแบบ M16 เต็ม ๆ ดูบางหรือครับ ขายต่อให้ 2,000 สนไหมครับ แฟนผมใช้ไม่ได้ครับ(เธอแขนสั้น)

รุ่นนี้โชคเป็น ไซเลนเดอร์อยู่แล้วครับ มีหรือไม่มีปลายก็เหมือนกันครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 03:01:29 PM »

ผมเจาะรูเพื่อใส่หลอดต่อกระสุนก็ไม่ได้คิดอะไรครับ แบบนี้แนะนำหาฐานกล้องมาใส่ครับแล้วติดกล้องจุดแดงครับ หรือไม่ก็สั่งซื้อศูนย์เอาครับ เท่ห์ไปอีกแบบ แล้วท่าสิงห์บ้าไม่ลองใส่พานท้ายแบบ M16 เต็ม ๆ ดูบางหรือครับ ขายต่อให้ 2,000 สนไหมครับ แฟนผมใช้ไม่ได้ครับ(เธอแขนสั้น)

ขอชมภาพพานท้ายหน่อยสิครับ ไม่ทราบว่าใส่รุ่นไหนได้บ้างนอกจาก 870

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 03:03:14 PM »

จู๋เลย Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 03:05:03 PM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=11446.15

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 03:23:59 PM »

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ทำเนียบคนรักของจู๋ๆ ครับ น้าสิงห์ (บ้าเหมือนกัน)

ฮ่า ๆ ..ครับ ทำแล้ว มันในอารมณ์ เมื่อกี้ แฟนผมบอกผมว่า  ...เธอบ๊องส์ ไปแล้วนะเนี่ย... ตกใจหน้าซีด

ลองยิงดุกลุ่มกระสุนหน่อยครับ อย่างน้อยจะได้ประมาณได้ว่าระยะแค่ไหนถึงเหมาะสม

เดี๋ยวว่าง ๆ จะลองดูครับพี่.. Grin

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=11446.15

กระทู้นี้แหละครับพี่ยอด ผมนั่งอ่านแล้วเอาปืนไปทำเลย.. Grin

ตอนนี้ ผมก็เล็ง ๆ ขากล้อง กับกล้องจุดแดงไว้เหมือนกันครับ แต่ต้องขอเวลาเม้ม ตังค์ก่อน อิอิ ..แต่นึกถึงในแง่การใช้งาน จะสะดวก หรือเปล่าครับ ถ้าติดกล้องจุดแดงแล้ว ส่วนพานท้าย ตอนนี้ ผมกำลังภูมิอก ภูมิใจกับพานท้ายแบบ เออาร์ ๑๕ อยู่ครับ  อีกหน่อยเบื่อแล้วค่อยว่ากันอีกที  ตอนนี้ เหลือหลอดต่อกระสุน เพิ่ม ๒ นัด รับมาจากของพี่ครูดำ พร้อมสปริง ไม่ได้ใช้แล้ว กับพานท้ายติดกับปืนมา ..ถ้าท่านใดสนใจ ก็ลองติดต่อมานะครับ  ...ผมคิดว่าคงไม่ได้ใช้แล้ว ..ขอบคุณครับ Grin

ทำแล้ว ใช้งานได้มากขึ้น คล่องตัวขึ้น ผมก็ว่าดีครับ

ครับ...รู้สึกว่า น้ำหนักเบาขึ้นเยอะเลย จับปืนขึ้นมาวาดแทบจะไม่ต้องรู้สึก ติดขัดอะไรเลย เพราะไม่ต้องมัวพะวง กับเล็งผ่านศูนย์ สรุป ว่า คล่องตัวมาก ๆ หยิบไปขึ้นรถ ก็ไม่ต้องตะกุกตะกัก เหมือนก่อน...ขอบคุณครับ Grin

จู๋เลย Grin Grin Grin

ครับ ทีแรก ผมจะตั้งชื่อกระทู้ว่า "จุ๊ดจู๋" ก็ดูกะไรอยู่เลยเปลี่ยนครับ..ใช้คำว่า "สั้นๆ" แทน ..แต่อย่างอื่น ผมชอบ ยาว ๆ ขาว ๆ นะครับ...พี่ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2007, 03:58:02 PM โดย สิงห์บ้า » บันทึกการเข้า
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 03:28:42 PM »

งั้นขอเวลาไปทำใจก่อนนะครับ (ไม่รู้จะกล้าตัดมั้ย)
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์