๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 09:06:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Remington 40-XS -- SAKO TRG 22 -- CZ 750 S1 M1 รบกวนด้วยครับ  (อ่าน 27261 ครั้ง)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 08:07:22 PM »

โชดดีจังเลย ผมชอบปืนแนว สปอร์ต มากกว่าแนว เทคติคอล หรือแนวทหาร  Cheesy

ดีแล้วครับที่ชอบแบบนั้น
คุณค่าสำคัญที่สุดของปืนไรเฟิล คือความแม่นยำ
ปืนสไนเปอร์จะมีความแม่นยำต่ำกว่าปืนสปอร์ต  เพราะต้องออกแบบให้เชื่อถือได้มากกว่า
ตัวอย่าง M24 กับ 40-XS TRS  คู่นี้ราคาใกล้เคียงกัน (M24 แพงกว่านิดหน่อย)  แต่เอามายิงแข่งกันเมื่อไหร่ 40-XS TRS กินขาด   เพราะชุดลั่นไกปรับน้ำหนักไกลงได้เบากว่า  กล้องปรับได้ละเอียดกว่า

แต่ถ้าต้องบุกป่า  ลุยโคลน  ฝ่าหิมะ  ไปสัก 7 วัน M24 จะยิงเข้าเป้าตำแหน่งเดิม  ในขณะที่ 40-XS TRS อาจจะยิงไม่เฉียดเลยด้วยซ้ำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2007, 08:10:42 PM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 08:46:28 PM »

โชดดีจังเลย ผมชอบปืนแนว สปอร์ต มากกว่าแนว เทคติคอล หรือแนวทหาร  Cheesy

คุณค่าสำคัญที่สุดของปืนไรเฟิล คือความแม่นยำ
ปืนสไนเปอร์จะมีความแม่นยำต่ำกว่าปืนสปอร์ต  เพราะต้องออกแบบให้เชื่อถือได้มากกว่า
ตัวอย่าง M24 กับ 40-XS TRS  คู่นี้ราคาใกล้เคียงกัน (M24 แพงกว่านิดหน่อย)  แต่เอามายิงแข่งกันเมื่อไหร่ 40-XS TRS กินขาด   เพราะชุดลั่นไกปรับน้ำหนักไกลงได้เบากว่า  กล้องปรับได้ละเอียดกว่า

แต่ถ้าต้องบุกป่า  ลุยโคลน  ฝ่าหิมะ  ไปสัก 7 วัน M24 จะยิงเข้าเป้าตำแหน่งเดิม  ในขณะที่ 40-XS TRS อาจจะยิงไม่เฉียดเลยด้วยซ้ำ

ขอบคุณมากครับ 

....ตามล่า...อีตอแหล
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 08:48:03 PM »

.....ราคาทุน CZ 750 = 1900$ น่าจะซื้อเท่าไรคิดเอาเองครับ.... ยิ้มีเลศนัย

อืม................
      อยากทราบความหมายคำๆนี้ด้วย " อืม........"

อืม......แปลว่า เราช้าไปอีกแล้วไงครับท่าน usamah  เศร้า เศร้า เศร้า

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 09:17:26 PM »

เดี๋ยวอีกหน่อย CZ750 ก็ราคา 3 แสนแล้วครับ            .........ตอนทองบาทละ 2.5 หมื่นน่ะ เยี่ยม

ตอนนี้กระบอกของผมราคาขึ้นมาเป็น 160,700 ครับ รับมา 7 วันแล้ว ยิ้มีเลศนัย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2007, 09:24:40 PM โดย Corporal LE >> » บันทึกการเข้า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 09:28:07 PM »

โอ้ ขอบคุณครับท่านผู้การ ผมเสร็จไปแล้วทั้งกล๊อกสั้น และซีแซดยาว ครับ...... ฮิ ฮิ ยิ้มีเลศนัย

ไม่เป็นไรคุณต็อกผมชวยปอบใจ โอ๋ โอ๋  เศร้า  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณครับพี่ ผลัดกันยิงนะครับ ปืนในตู้ มีแต่ราคาขึ้นและผูกพันครับ ฮิ ฮิ

Thou shalt not rely on help from the stranger.
หมู ปทุม รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

รักในหลวง

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 10:02:24 PM »

แล้ว SAKO TRG 22 ในราคาแสนเจ็ดคุ้มมั้ยครับ

เอาอีกกระบอกแล้วหรือครับ...

750 ยังไม่ได้ยิงเลยไม่ใช่หรือครับ...Cheesy

ถามดูเฉย ๆ   ยิ้มีเลศนัย

รักลูก รักเมีย รักปืน
หมู ปทุม รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

รักในหลวง

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 10:13:19 PM »

ขอบคุณมากครับ 

ฝีมืออย่างผม  Tongue ยิงปืนอะไรก็ไม่ต่างกันเอาที่ตัวเองรักตัวเองชอบดีกว่า ครับ  Grin

รักลูก รักเมีย รักปืน
iceman - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 10:58:40 PM »

Grin Grin Grin
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 11:00:08 PM »

โชคร้ายจังเลย ผมชอบมันไปหมดเลยครับ...  ตกใจหน้าซีด

แล้ว SAKO TRG 22 ในราคาแสนเจ็ดคุ้มมั้ยครับ

เอาอีกกระบอกแล้วหรือครับ...

750 ยังไม่ได้ยิงเลยไม่ใช่หรือครับ...Cheesy

ถามดูเฉย ๆ   ยิ้มีเลศนัย

จริงอ่ะ... เยาะเย้ย
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 01:01:39 AM »

เดี๋ยวอีกหน่อย CZ750 ก็ราคา 3 แสนแล้วครับ            .........ตอนทองบาทละ 2.5 หมื่นน่ะ เยี่ยม

ตอนนี้กระบอกของผมราคาขึ้นมาเป็น 160,700 ครับ รับมา 7 วันแล้ว ยิ้มีเลศนัย

โห ตอนจองว่าต่ำกว่าแสนมิใช่ฤา

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
wing zero
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 06:20:19 AM »

หวังว่าปีหน้าคงได้มีสิทธิเป็นเจ้าของกับเค้าบ้าง  ยิ้มีเลศนัย

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 08:32:55 AM »

มาลองคิดเลขกันเล่น ๆ ก็ได้ครับ
40-XS  TRS  ขายเป็นชุด (RAMAC 7227 System)
นอกจากลำกล้อง + ชุดไก + แอ็คชั่น 40X แล้ว   เราจะได้
- สต๊อค McMillan A5
- กล้องลิวโพลด์ M1
- ชุดฐานกล้องแบดเจอร์
- โกร่งไกเหล็กกล้าแบบ Heavy duty ของ Sunny Hill
- สายสะพายของ Tuner
- กระเป๋า Pelican

รวมเงินดูซิครับ  ว่าเท่าไหร่
- สต๊อค McMillan A5                                                 $ 600
- กล้องลิวโพลด์ M1                                                 $ 1200
- ชุดฐานกล้องแบดเจอร์                                           $  150
- โกร่งไกเหล็กกล้าแบบ Heavy duty ของ Sunny Hill   $ 339
- สายสะพายของ Tuner                                            $ 27
- กระเป๋า Pelican                                                      $ 260
รวม                                                                        $ 2576
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2007, 08:48:06 AM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 09:10:59 AM »

ตอนนั้นเขาว่ายังงั้นครับ ไหงตอนนี้เงินอ่อนขนาดนี้ไม่ทราบ?Huh

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 01:05:10 PM »

ตอนนั้นเขาว่ายังงั้นครับ ไหงตอนนี้เงินอ่อนขนาดนี้ไม่ทราบ?Huh

ราคาขนาดนี้ ผมสงสัยต้องใช้การยืนดูแทน

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
sako AV
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 01:22:03 PM »

ขอ อณุญาต ครับ ถ้าเป็นคนเงินถึงผมว่าเล่น sako TRG 22 ดีกว่าครับ ฝีมือและชื่อเสียง ความละเอียดในการผลิดของ sako ดีกว่า CZ กับ Remington หลายขุม รวมทั้งราคาด้วย แต่ผมว่าไม่ผิดหวังแน่
                                                                                                    sako AV
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์