๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 08:03:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Remington 40-XS -- SAKO TRG 22 -- CZ 750 S1 M1 รบกวนด้วยครับ  (อ่าน 27163 ครั้ง)
sako AV
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 01:25:53 PM »

ขอ อณุญาต ครับ ถ้าเป็นคนเงินถึงผมว่าเล่น sako TRG 22 ดีกว่าครับ ฝีมือและชื่อเสียง ความละเอียดในการผลิดของ sako ดีกว่า CZ กับ Remington หลายขุม รวมทั้งราคาด้วย แต่ผมว่าไม่ผิดหวังแน่
                                                                                                    sako AV
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 09:06:38 PM »

เดี๋ยวอีกหน่อย CZ750 ก็ราคา 3 แสนแล้วครับ            .........ตอนทองบาทละ 2.5 หมื่นน่ะ เยี่ยม

ตอนนี้กระบอกของผมราคาขึ้นมาเป็น 160,700 ครับ รับมา 7 วันแล้ว ยิ้มีเลศนัย

นี่แหละครับ  ปืนเทพ

ราคาขึ้นเอา ขึ้นเอา  นี่ถ้าเข้ามาช้ากว่านี้อีกสัก 2 เดือน ราคาคงขึ้นถึง 180000 บ.   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
-[.Tray.]-
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 09:35:08 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน แพงจัง
คูณ 3 superแก๊งค์
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 10:58:58 PM »

อยากยิงไรเฟิลใจจะขาด แต่ติดการขอป. 3ยากจัง ราคาก็แพงเกินเอื้อม   งอน งอน Cry

***....จงมีและใช้ธรรมะ    เป็นเครื่องมือ เป็นอาวุธ ....***
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 12:03:24 AM »

เดี๋ยวอีกหน่อย CZ750 ก็ราคา 3 แสนแล้วครับ            .........ตอนทองบาทละ 2.5 หมื่นน่ะ เยี่ยม

ตอนนี้กระบอกของผมราคาขึ้นมาเป็น 160,700 ครับ รับมา 7 วันแล้ว ยิ้มีเลศนัย

โห ตอนจองว่าต่ำกว่าแสนมิใช่ฤา

ตอนนั้นเขาว่ายังงั้นครับ ไหงตอนนี้เงินอ่อนขนาดนี้ไม่ทราบ?Huh

ราคาขนาดนี้ ผมสงสัยต้องใช้การยืนดูแทน

ใช้ยืมยิงเอาสิครับท่านทัดมาลา...

ผมก็กะว่าจะยืมปืนไรเฟิลราคาแสนค่อนๆยิงเหมือนกัน...

ให้เวลาเจ้าของปืนติดกล้องก่อน...อิ..อิ...เยาะเย้ย
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 12:36:45 AM »

โห ตอนจองว่าต่ำกว่าแสนมิใช่ฤา

ตอนนั้นเขาว่ายังงั้นครับ ไหงตอนนี้เงินอ่อนขนาดนี้ไม่ทราบ?Huh

ราคาขนาดนี้ ผมสงสัยต้องใช้การยืนดูแทน

ใช้ยืมยิงเอาสิครับท่านทัดมาลา...

ผมก็กะว่าจะยืมปืนไรเฟิลราคาแสนค่อนๆยิงเหมือนกัน...

ให้เวลาเจ้าของปืนติดกล้องก่อน...อิ..อิ...เยาะเย้ย

ปืน ยืม ลูกขอ สกอร์เอา  แลกกับเลี้ยงข้าวหนึ่งมื้อ อิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 01:42:30 PM »

จะล้างท้องเตรียมกินฟรีเลย ฮิ ฮิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 08:23:24 PM »

1.เรียนถามหน่อยครับ ถ้าจะเอา Spec แบบ M40 จะหาได้ไหมครับ
2.แล้ว M24 ขายให้ บุคคลทั่วไปหรือเปล่าครับ
3.สุดท้ายครับ SSG P II หาจองได้ที่ไหนครับพร้อมราคา

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 08:58:56 PM »

1.เรียนถามหน่อยครับ ถ้าจะเอา Spec แบบ M40 จะหาได้ไหมครับ
2.แล้ว M24 ขายให้ บุคคลทั่วไปหรือเปล่าครับ
3.สุดท้ายครับ SSG P II หาจองได้ที่ไหนครับพร้อมราคา

1  มีครับ  แต่ทำโดยผู้ผลิตรายอื่น เช่นโรบาร์ หรือแมคมิแลน
2  ทำขายด้วย  แต่อยู่ในแคตาลอก Law Enforcement Product
3  ลองคุยกับปืนเอกภัทร์ดูครับ
มะนาวโห่(ฮิ้ว)
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 09:16:52 PM »

ดีแล้วครับที่ชอบแบบนั้น
คุณค่าสำคัญที่สุดของปืนไรเฟิล คือความแม่นยำ
ปืนสไนเปอร์จะมีความแม่นยำต่ำกว่าปืนสปอร์ต  เพราะต้องออกแบบให้เชื่อถือได้มากกว่า
ตัวอย่าง M24 กับ 40-XS TRS  คู่นี้ราคาใกล้เคียงกัน (M24 แพงกว่านิดหน่อย)  แต่เอามายิงแข่งกันเมื่อไหร่ 40-XS TRS กินขาด   เพราะชุดลั่นไกปรับน้ำหนักไกลงได้เบากว่า  กล้องปรับได้ละเอียดกว่า

แต่ถ้าต้องบุกป่า  ลุยโคลน  ฝ่าหิมะ  ไปสัก 7 วัน M24 จะยิงเข้าเป้าตำแหน่งเดิม  ในขณะที่ 40-XS TRS อาจจะยิงไม่เฉียดเลยด้วยซ้ำ

ขออนุญาตถามต่ออีกหน่อยครับ

เรื่องความสมบุกสมบัน  ปืนสปอร์ตเสียเปรีบปืนทหารตรงส่วนไหนบ้างครับ

แล้วเรื่องความแม่นยำ  ปืนทหารเสียเปรียบปืนสปอร์ตในส่วนไหนด้วยครับ

หากนำ  M24  มาเปลี่ยนชิ้นส่วนเดิมที่เสียเปรียบปืนสปอร์ต  แล้วนำชิ้นส่วนที่ทำให้ปืนสปอร์ต
                  มีความแม่นยำสูงมาใส่ใน  M24  จะเป็นไปได้รึเปล่าครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 11:36:55 PM »

คุณค่าสำคัญที่สุดของปืนไรเฟิล คือความแม่นยำ
ปืนสไนเปอร์จะมีความแม่นยำต่ำกว่าปืนสปอร์ต  เพราะต้องออกแบบให้เชื่อถือได้มากกว่า
ตัวอย่าง M24 กับ 40-XS TRS  คู่นี้ราคาใกล้เคียงกัน (M24 แพงกว่านิดหน่อย)  แต่เอามายิงแข่งกันเมื่อไหร่ 40-XS TRS กินขาด   เพราะชุดลั่นไกปรับน้ำหนักไกลงได้เบากว่า  กล้องปรับได้ละเอียดกว่า

แต่ถ้าต้องบุกป่า  ลุยโคลน  ฝ่าหิมะ  ไปสัก 7 วัน M24 จะยิงเข้าเป้าตำแหน่งเดิม  ในขณะที่ 40-XS TRS อาจจะยิงไม่เฉียดเลยด้วยซ้ำ

ขออนุญาตถามต่ออีกหน่อยครับ

เรื่องความสมบุกสมบัน  ปืนสปอร์ตเสียเปรีบปืนทหารตรงส่วนไหนบ้างครับ

แล้วเรื่องความแม่นยำ  ปืนทหารเสียเปรียบปืนสปอร์ตในส่วนไหนด้วยครับ

หากนำ  M24  มาเปลี่ยนชิ้นส่วนเดิมที่เสียเปรียบปืนสปอร์ต  แล้วนำชิ้นส่วนที่ทำให้ปืนสปอร์ต
                  มีความแม่นยำสูงมาใส่ใน  M24  จะเป็นไปได้รึเปล่าครับ

ก็ผมเขียนไว้แล้วไงครับ
อธิบายให้ละเอียดขึ้นก็ได้   เอาตัวอย่างคู่เดิมก็แล้วกัน
คุณภาพลำกล้องพอ ๆ กัน   สต๊อค กับการวางเบ็ดดิ้งดีเท่ากัน
M24 น้ำหนักไก 3 ปอนด์   ส่วน 40-XS TRS  ปรับลงได้เบามาก ลงได้ถึง 2 ออนซ์
กล้องของ M24 เป็นลิวโพลด์ อุลตร้า 10 เท่า  ปรับได้หยาบ 1/2 MOA  ยิงทำคะแนนไม่ได้เรื่อง  แต่เฟืองปรับขนาดใหญ่แข็งแรงมาก  กระเทือนแรง ๆ กล้องก็ไม่เคลื่อน  ส่วนของ 40-XS TRS  เป็นแบบ Target ปรับได้ละเอียด  ซึ่งหมายความว่าใช้เฟืองที่ฟันเล็กลง คลาดเคลื่อนได้ง่ายกว่า
ครูดำ
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 3501

« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 04:26:38 PM »

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2009, 06:33:43 PM โดย Stem » บันทึกการเข้า
peerayotk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 08:42:32 AM »

SAKO TRG 22 ราคาเท่าไรครับ  ไหว้
เท่าที่จำได้ ราคาน่าจะวิ่งที่ 250k +/- ครับ
songchai_n
Sr. Member

คะแนน 34

« ตอบ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 05:32:13 PM »

โชดดีจังเลย ผมชอบปืนแนว สปอร์ต มากกว่าแนว เทคติคอล หรือแนวทหาร  Cheesy

คำตอบนี้ชัดเจนเลยครับ ท่านผู้การ สำหรับผู้เลือกใช้ ถ้าอย่างนั้นก็ขอเลือกปืน Tactical เลยละกันครับ อยากให้แข่งกันแบบสะพายปืนวิ่งขึ้นเขาสักครึ่งชั่วโมง แล้วให้เวลาสิบนาที set ปืน ให้เวลาอีกสิบนาทีเพื่อยิงสามนัดบนเป้า Man size target แบบนี้มันส์แน่นอน
mana3706
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2017, 10:57:37 AM »

Upมาอ่านกัน
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์