๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 04:45:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาอีกแล้วครับ  (อ่าน 1682 ครั้ง)
Bank9225
Jr. Member
**

คะแนน 6

หนึ่งนัด หนึ่งชีวิต

« เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 11:07:09 AM »

เมื่อวานไปยิงปืนมา(ซิก พี229)ยิงแล้วนัดแรกๆพอหมดแม็กแล้วทำไมสไล้ด์มันไม่ค้างแต่ยิงไปเรื้อยๆก็ปกติช่วยตอบให้ด้วยครับ
ขอบคุณครับ

สิ่งเดี่ยวที่จะทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ  นั้นคือคนดีๆนิ่งดูดาย
ห้องพักรายวัน-รายเดือน24ชม. ย่านบางพลีใหญ่(วัดหลวงพ่อโต)สมุทรปราการ www.bangpli.com
มะนาวโห่(ฮิ้ว)
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 11:13:33 AM »

ปืนพึ่งซื้อมาใหม่หรือเปล่าครับ  ถ้าเป็นปืนใหม่  สปริงยังค่อนข้างแข็งอยู่  ต้องรันอินกันสักหน่อยครับ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 11:18:42 AM »

เรื่องสไลด์ค้างไม่ค้างเนี่ย อุตส่าห์ซื้อปืนเรือนแสนแล้ว ลองดูปืนตัวเองเสียหน่อยเป็นไรมี
สไลด์ปืน เวลายิงหมด มันจะค้างได้ ก็เพราะลิ้นแม็กกาซีนส่วนหน้าด้านซ้าย จะขึ้นไปดันได้ตัวค้างสไลด์ข้างๆปืนนั่นแหละ
ทีนี้ บางที ลิ้นแม็กฯ มันดันไม่ถึง ขึ้นมาบ้าง ก็มีปัญหาอย่างนี้แหละ ไม่มีอะไรเสียหายหนักหนาหรอกครับ

ถ้าเป็น1911 อาการแบบนี้ เขาเอาปากลิ้นแม็กส่วนล่าง ง้างกับขอบโต๊ะในสนามให้มันสูงขึ้นหน่อย ก็ใช้ได้แล้ว

แต่ปืนสมัยใหม่ ลิ้นแม็กส่วนนี้ จะเป็นพลาสติกตันๆ ก็เลยแก้ยากหน่อย

การที่ลิ้นแม็กขึ้นถึงบ้าง ไม่ถึงบ้าง ก็ลองเทส ดูที่บ้านเวลาไม่ใส่ลูกก็ได้ บางที นัดแรกๆ ลิ้นแม็กฯกับตัวแม็ก อาจจะฝืดๆ กันหน่อย มันก็เกิดอาการนี้ได้

ลองทำดูนะจ๊ะ
dha
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 11:19:35 AM »

ธรรมดาของปืนใหม่ไหมละครับเคยเห็นของน้าที่ยะลาแต่เป็น เรฯ 870 ผ่านไปสัก กล่องก้อรื่นดี Grin
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 11:28:54 AM »

ปืนซิกซ์ใหม่ๆต้องยิงรันอินด้วยลูกจริงซักระยะนึงครับเพราะสปริงรีคอยล์แข็งมากครับ Grin

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
มะนาวโห่(ฮิ้ว)
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 11:38:53 AM »

เรื่องสไลด์ค้างไม่ค้างเนี่ย อุตส่าห์ซื้อปืนเรือนแสนแล้ว ลองดูปืนตัวเองเสียหน่อยเป็นไรมี
สไลด์ปืน เวลายิงหมด มันจะค้างได้ ก็เพราะลิ้นแม็กกาซีนส่วนหน้าด้านซ้าย จะขึ้นไปดันได้ตัวค้างสไลด์ข้างๆปืนนั่นแหละ
ทีนี้ บางที ลิ้นแม็กฯ มันดันไม่ถึง ขึ้นมาบ้าง ก็มีปัญหาอย่างนี้แหละ ไม่มีอะไรเสียหายหนักหนาหรอกครับ

ถ้าเป็น1911 อาการแบบนี้ เขาเอาปากลิ้นแม็กส่วนล่าง ง้างกับขอบโต๊ะในสนามให้มันสูงขึ้นหน่อย ก็ใช้ได้แล้ว

แต่ปืนสมัยใหม่ ลิ้นแม็กส่วนนี้ จะเป็นพลาสติกตันๆ ก็เลยแก้ยากหน่อย

การที่ลิ้นแม็กขึ้นถึงบ้าง ไม่ถึงบ้าง ก็ลองเทส ดูที่บ้านเวลาไม่ใส่ลูกก็ได้ บางที นัดแรกๆ ลิ้นแม็กฯกับตัวแม็ก อาจจะฝืดๆ กันหน่อย มันก็เกิดอาการนี้ได้

ลองทำดูนะจ๊ะ

ลืมนึกถึงข้อนี้ไปเลยครับ  ได้ความรู้เพิ่มขึ้นอีกแล้ว  ขอบคุณท่าน  tao bangkhaen ครับ
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 11:42:38 AM »

เมื่อวานไปยิงปืนมา(ซิก พี229)ยิงแล้วนัดแรกๆพอหมดแม็กแล้วทำไมสไล้ด์มันไม่ค้างแต่ยิงไปเรื้อยๆก็ปกติช่วยตอบให้ด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ปืนSickใหม่ๆก็เป็นแบบนี้ครับ ยิงไปสักพักก็ลื่น็หายSick

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 11:55:38 AM »

รุ่นนี้ ปุ่มคันค้างสไลด์ปลดง่ายมาก  เวลา "กริ๊ป" ปืน ต้องระวังนิ้วไปโดนด้วย

....ตามล่า...อีตอแหล
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 12:06:26 PM »

ขอบคุณครับ

ปืนSickใหม่ๆก็เป็นแบบนี้ครับ ยิงไปสักพักก็ลื่น็หายSick

Grin Grin

อเสวนา จะ พาลานัง
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 08:08:06 PM »

Sig 228 ของผมก็เป็นตอนแรกครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 08:51:17 PM »

รุ่นนี้ ปุ่มคันค้างสไลด์ปลดง่ายมาก  เวลา "กริ๊ป" ปืน ต้องระวังนิ้วไปโดนด้วย

Grin ใช่ครับ ส่วนใหญ่มัวแต่คิดไปว่าปืนมีปัญหา แต่ลืมมองตัวเองครับ ผมก็เคยเป็นเมื่อตอนยิงปืนใหม่ ๆ กับเบเรตต้า 92 นิ้วไปโดนคันค้างสไลด์ มันก็เลยไม่ค้างคิดว่าปืนพังไปโน่น Grin

Bank9225
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 12:28:09 AM »

ปืนผม

สิ่งเดี่ยวที่จะทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ  นั้นคือคนดีๆนิ่งดูดาย
ห้องพักรายวัน-รายเดือน24ชม. ย่านบางพลีใหญ่(วัดหลวงพ่อโต)สมุทรปราการ www.bangpli.com
Bank9225
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 12:31:47 AM »

อีกรูป

Bank9225
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 12:43:42 AM »

อีกรูป

Bank9225
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 12:46:41 AM »

ขอบคุณทุกๆท่านที่ตอบครับจะได้ไม่ต้องคิดมาก

หน้า: [1]
  พิมพ์