๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 03:22:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยครับ เนื่องจากไม่มีความรู้จริงๆ + IPSC คืออะไรครับ  (อ่าน 6628 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 08:10:46 AM »

ค้นข้อมูลเก่าแยะๆครับ...

คำถามของ จขกท. ถ้าให้ตอบครบถ้วนกระบวนความ.. จะเท่ากับวิชา 3 หน่วยกิตในหลักสูตรปริญญาตรีมาตรฐานรับรองโดยทบวงมหาลัยเลยครับ.. เย้

จำได้ว่าตอบกระทู้เรื่องการขออนุญาตซื้อปืน... แต่ไหงกลายเป็นกระทู้ถามเรื่อง IPSC ไปแล้วอ่ะ... จ๊ากซ์
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 08:40:47 AM »

ค้นข้อมูลเก่าแยะๆครับ...

คำถามของ จขกท. ถ้าให้ตอบครบถ้วนกระบวนความ.. จะเท่ากับวิชา 3 หน่วยกิตในหลักสูตรปริญญาตรีมาตรฐานรับรองโดยทบวงมหาลัยเลยครับ.. เย้

จำได้ว่าตอบกระทู้เรื่องการขออนุญาตซื้อปืน... แต่ไหงกลายเป็นกระทู้ถามเรื่อง IPSC ไปแล้วอ่ะ... จ๊ากซ์

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำนายสมชาย..ฮา... ยิ้มีเลศนัย

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 10:11:53 AM »

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
DK Thara
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

จะไม่สร้างภาระให้สังคม

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 10:50:29 AM »

พรุ่งนี้จะไปขอ ป.3 แล้วครับ ยังไม่เคยเลยไม่รู้ว่าจะเป็นอย่างไรบ้าง ถ้าเปรียบเป็นผู้หญิงก็ยังซิงๆ อยู่เลย พรุ่งนี้จะได้ลองแล้วตื่นเต้นจัง กลัวเจ็บจังเลย หวังอยู่ลึกๆ ว่าจะไม่มีปัญหาอะไร

ปทุมวันสร้างคน ช่างกลสร้างสรรค์ GearGuns สร้างทีม
                ชมรมกีฬายิงปืนช่างกลปทุมวัน
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 02:51:01 PM »

เอารูปการเเข่งขันล่าสุด 30-9-50 ที่ชลบุรีมาใช้ชมตามลิงค์เลยครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=45646.15

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
DK Thara
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

จะไม่สร้างภาระให้สังคม

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 10:56:41 AM »

ดู Link ภาพการแข่งขัน IPSC ของพี่หนุ่ม (num) แล้วครับ เห็นแล้วอยากร่วมเป็นสมาชิกด้วยซักคนจังเลยครับ ตอนนี้รอ ป.3 คลอดอยู่ครับ ขอขนาด 9 มม. ไป เรื่องปืนตอนนี้ตัดสินใจเรื่องยี่ห้อได้แล้วแต่ยังคิดไม่ตกระหว่างสามรุ่น ดังรายนามด้านล่างนี้ครับ หากพี่ๆ ท่านใดกรุณาชี้แนะหรือมีข้อแนะนำก็เรียนเชิญนะครับ ถือว่าเป็นวิทยาทานให้กับมือใหม่ครับ

1.  CZ 75B Stailess (ชอบมาก สวยถูกใจ แต่เห็นเค้าว่ากันว่าออกมานานแล้ว เก่าไปหน่อย)
2. CZ 75 SP-01 (รุ่นนี้ถูก Spec และเหมาะสมมากกว่า ถ้าจะใช้ลงแข่ง IPSC เพราะบรรจุได้เยอะดี แต่รูปทรงไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่)
3. CZ 75BD Police (เลยมาเหลือรุ่นนี้ ก็จะอยู่ระหว่างกลาง ถ้าเทียบจากสองตัวบน อันนี้ความคิดผมเองนะครับ ผิกถูกประการใดก็ชี้แนะได้ครับ)

เฮ้อ.... หนักใจจัง นี่ขนาด ป.3 ยังไม่คลอดนะเนี่ย

ปทุมวันสร้างคน ช่างกลสร้างสรรค์ GearGuns สร้างทีม
                ชมรมกีฬายิงปืนช่างกลปทุมวัน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 11:53:28 AM »

ถ้าแข่งต้องรุ่นนี้เหมาะสมกว่า Grin Grin Grin

2. CZ 75 SP-01 (รุ่นนี้ถูก Spec และเหมาะสมมากกว่า ถ้าจะใช้ลงแข่ง IPSC เพราะบรรจุได้เยอะดี แต่รูปทรงไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่)

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 09:21:22 PM »

ถ้าแข่งต้องรุ่นนี้เหมาะสมกว่า Grin Grin Grin

ถูกใจใช่เลย แล้วจองหรือยังล่ะครับไม่จองอาจต้องจ่าย *80K *เชียวนะครับ
IPSC ย่อมาจาก INTERNATIONAL PRACTRICAL SHOOTING ASSOCIATION  เป็นสมาพันธ์ใหญ่ระหว่งประเทศ ส่วนประเทศไทยเป็นสมาชิกในนาม THAI PRACTRICAL SHOOTING ASSOCIATION หรือ THPSA สามารถศึกษารายละเอียดได้จากเวปไซต์ที่เป็นทางการของสมาคมได้ที่นี่ครับ www.thpsa.com
.........................................จาก............กรรมการสมาคม................................

รบกวนถาม  กรรมการสมาคม(ปัจจุบัน) ทั้งคณะมีใคร/แต่ละคนทำหน้าที่อะไรบ้าง   และมีวาระละกี่ปี

ไม่ทราบพอจะเปิดเผยสู่สาธารณะได้ไหม   แต่ถ้าเป็นความลับก็ไม่เป็นไรครับ

ไม่เป็นความลับครับ
แต่ต้องสอบถามอย่างเป็นทางการครับ

ลืมใส่คำว่าเลขาด้วยนะเฮียส้ม ตกลงแล้วใครเลขาตัวจริงครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์