๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 07:41:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เเอร์เอเชีย,นกเเอร์,วันทูโกสายการบินไหนน่าใช้บริการครับ  (อ่าน 13168 ครั้ง)
isuzu
Hero Member

คะแนน 11

"จอมราชันย์"

« เมื่อ: กันยายน 19, 2007, 11:40:37 PM »

Smiley เเบ่งปันประสบการณ์กันนะครับ Smiley สําหรับผมเเรกๆเลยขึ้น วันทูโกบ่อยครับ บริการดีนะ ตอนนั้นใช้เครื่องบินโบอิ้ง 757 เเละบางครั้งไฟล์เชียงให่มยังเอา 747 จั้มโบ้มาบินเป็นบางครั้งครับช่วงนั้นผมใช้บริการตลอดครับ เเต่หลังๆมานี้เปลี่ยนเป็นเครื่อง MD 82 เคยขึ้นครั้งหนึ่งรู้สึกว่าเครื่องเล็กมากๆความรู้สึกอึดอัด เเถมเวลาผู้โดยสารเต็มหรือเกินร้อยนี้ บอกตรงๆว่าเเคบสุดๆครับ เเถมเวลาเท็กออฟเหมือนไม่มีเเรงจะขึ้นครับ เลยเลิกขาดเลยครับ เกือบ2ปีเเล้ว ส่วนเเอร์เอเชีย ใช้บริการเป็นบางครั้ง รวมๆเเล้วพอๆกับวันทูโก เเต่เครื่องเเอร์เอเชียให่มกว่า กว้างกว่า เป็น 737-400 (เห็นว่าจะเปลียนเป็นA320) ผมชอบนกเเอร์ครับ ตรงเวลาดีครับ บริการบนเครื่องก็ดี เเถมีนกพลัสให้เลือกอีกครับ บริการคล้ายๆกับการบินไทย เเถมเจอดาราบ่อยครับ ส่วนราคาผมว่าพอๆกันทั้ง3สายการบิน พี่สมาชิกชอบสายการบินไหนครับ          สุดท้ายนี้ขอเเสดงความเสียใจกับเหตุการณ์ที่สนามบินภูเก็ตครับ

คิดดี ทําดี ได้ดี พระคุ้มครอง เทพเจ้าคุ้มครอง
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2007, 11:53:39 PM »

12goยังไม่เคยขึ้นอ่ะค่ะ หากจะเปรียบ 2สายการบินที่เหลือ ชอบนกแอร์ค่ะ Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2007, 11:54:03 PM »

nok air ครับ  เพราะการบินไทย เป็นผู้ถือหุ้นใหญ่  มาตรฐานต่างๆน่าจะสูงกว่าครับ

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 12:05:36 AM »

เคยขึ้นนกแอร์  กับการบินไทยครับ
นกแอร์ บริการใช้ได้ครับ  เครื่องก็โอเค  แอร์บางเที่ยวนี่หน้าตาสวยทีเดียวครับ Grin

ส่วน วันทูโกกับ แอร์เอเซีย ยังไม่เคยใช้บริการครับ
AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 12:07:56 AM »

ขอตอบว่านกแอร์ครับ  นกแอร์ใช้ทีมช่างของการบินไทยเซอร์วิสเครื่องครับอะไหล่ก็เบิกการบินไทย จะมีข้อเสียก็ตรงที่มีเครื่องที่ใช้บินน้อย และต้องบินทั้งวัน เครื่องอาจจะช้ำหน่อยแต่ความปลอดภัย เทียบกับสายการบินที่กล่าวมา ผมว่า ดีที่สุด ครับ  Grin
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 12:08:22 AM »

...ใช้ประจำก็การบินไทย นก หางแดง ตามลำดับ  Wink

...1-2 Go ที่ผมเจอคือ 1-2 No Go  Lips Sealed  ผู้โดยสารน้อย  พี่เขา cancel เที่ยวบินเฉย  ทำให้เราต้องตาลีตาเหลือกไปก่อนเวลาตั้งนาน  เพื่อรอให้เขาหาเที่ยวบินให้  จึงเป็นครั้งเดียวที่ใช้บริการ  Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
@ NaZaReth >>>
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

OSK99

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 02:29:47 AM »

จากทั้งสามที่ให้เลือก ก็ขอเลือกนกแอร์ครับ..
แต่เอาเข้าจริงๆตอนนี้ ขับรถไปเองดีกว่า... Shocked Shocked  นึกแล้วยังเสียวอยู่

จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 07:42:25 AM »

นกแอร์ครับ... ไม่บ่อยครั้งที่มีการล่าช้า... พนักงานบนเครื่องก็บริการดีและดูดี Grin Grin Grin สีเหลืองสดใส...

ผมไม่ได้ใช้บริการ Air Asia นานแล้วเพราะช่วงที่ผมใช้บริการนั้นเครื่องล่าช้าบ่อยครั้งและแต่ละครั้งก็นานเป็นชั่วโมง... และไม่ค่อยชมดูคนแสดงสัญชาติญาณในการแย่งกันขึ้นเครื่องเพื่อชิงเก้าอี้... เท่าที่เห็นมา...บางครั้งมันดุเดือดจริง... ดูแล้วก็งง ว่าจะแย่งอะไรกันขนาดนั้น
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 07:50:45 AM »

จากทั้งสามที่ให้เลือก ก็ขอเลือกนกแอร์ครับ..
แต่เอาเข้าจริงๆตอนนี้ ขับรถไปเองดีกว่า... Shocked Shocked  นึกแล้วยังเสียวอยู่

วันหลังจะพาให้เสียวยิ่งกว่านี้อีกเอามั้ย

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
menkmenk รักในหลวง
Happy Shooting , Happy Fishing
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 08:03:35 AM »

โดนเมียเขกหัว ดันไปชมว่าแอร์นกแอร์น่ารัก  หลงรัก คริ คริ

ทุกทีบินแต่ TG แต่เมื่อวันก่อนลอง นก ดูก็ใช้ได้
ขาไปตรงเวลาดี ขากลับออกช้าไป 1 1/2 ชั่งโมง

รักในหลวง
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 08:38:35 AM »

สิบปากว่าไม่เท่าต้องลองนั่งเองซักสิบรอบครับ

แต่วันทูโก ใช้เครื่องเก่าสุด... หัวเราะร่าน้ำตาริน

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 10:19:49 AM »

ขอตอบว่านกแอร์ครับ  นกแอร์ใช้ทีมช่างของการบินไทยเซอร์วิสเครื่องครับอะไหล่ก็เบิกการบินไทย จะมีข้อเสียก็ตรงที่มีเครื่องที่ใช้บินน้อย และต้องบินทั้งวัน เครื่องอาจจะช้ำหน่อยแต่ความปลอดภัย เทียบกับสายการบินที่กล่าวมา ผมว่า ดีที่สุด ครับ  Grin

เชื่อตามนี้ใกล้ชิดวงการที่สุดครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 10:21:05 AM »

อิจฉาทุกๆท่าน ผม ..ป๊อด... ใจไม่ถึง กลัวความสูง กลัวเครื่องบิน ไม่กล้าขึ้น ก้อเลยไม่เคยใช้บริการครับ  Embarrassed

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
i-TEQ
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 10:28:52 AM »

นกแอร์ครับ... ไม่บ่อยครั้งที่มีการล่าช้า... พนักงานบนเครื่องก็บริการดีและดูดี Grin Grin Grin สีเหลืองสดใส...

ผมไม่ได้ใช้บริการ Air Asia นานแล้วเพราะช่วงที่ผมใช้บริการนั้นเครื่องล่าช้าบ่อยครั้งและแต่ละครั้งก็นานเป็นชั่วโมง... และไม่ค่อยชมดูคนแสดงสัญชาติญาณในการแย่งกันขึ้นเครื่องเพื่อชิงเก้าอี้... เท่าที่เห็นมา...บางครั้งมันดุเดือดจริง... ดูแล้วก็งง ว่าจะแย่งอะไรกันขนาดนั้น
ขอลอกนะครับ ความเห็นตามนี้เลยครับ
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 10:43:17 AM »

Air Asia  ไม่เคยใช้บริการครับ  1 2 go เคยใช้บริการครั้งเดียว  นกแอร์ยังไม่บินมาบ้านผมเลยครับ อยากลองใช้บริการดูเหมือนกันครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์