๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 08:02:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เเอร์เอเชีย,นกเเอร์,วันทูโกสายการบินไหนน่าใช้บริการครับ  (อ่าน 13181 ครั้ง)
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 01:53:27 PM »

--------------------------------------------------------------------------------

สายการบิน วัน ทู โก ขอแสดงความเสียใจเป็นอย่างยิ่ง ต่ออุบัติเหตุที่ท่าอากาศยาน ภูเก็ต
เรายินดีให้ความร่วมมือและประสานงานกับทุกฝ่ายที่เกี่ยวข้อง เพื่อร่วมแก้ไขสถานะการณ์ให้ดีที่สุด
และขอขอบคุณทุกฝ่ายที่ได้ให้ความช่วยเหลือกับทางสายการบินเป็นอย่างดี

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
boong
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

รักเมืองไทย ชูชาติไทย

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 11:29:21 AM »

เมื่อวานกลับจากกทม.ลงหาดใหญ่  1 2 ....  ตอนลงโครมใหญ่เลยครับ  ไอ้ฝาปิดที่อยู่เหลือหัวคนนั่งด้านใน  เปิดห้อยรุ่งริ่ง  คนกริ๊ดกันทั้งลำเลย  นึกว่าไม่รอดซะแล้ว เที่ยวลง 12.00 น.ครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ภาพ 1 ภาพ  มีค่ามากกว่าคำพูด 1,000  คำ
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 11:40:22 AM »

อาการนี้เล็กๆน้อยๆครับ ภาษานักบินแซวเล่นๆว่า ตูม โครม หรือไม่ก็เป็นต้นกำเนิดแผ่นดินไหว อิอิ

คาดว่านักบินคงเงยรับน้อยไป หรือไม่ก็เงยสูงแล้วเครื่องหมดแรงยก เลยหล่นไม่เกินสิบฟุตโดยประมาณ 

สนามบินหาดใหญ่รันเวย์เป็นหลังเต่า ถ้าเงยรับแบบปรกติ มุมเงยจะไม่พอ จะต้องมีมุมมากกว่าปรกตินิดหน่อย

เช่นเดียวกับสนามบินภูเก็ต อันนั้น ขึ้นๆลงๆเป็นตัว Z เลยครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 03:42:22 PM »

เคยนั่งAir Asiaครั้งแรก    ก็แย่งเข้าเครื่อง(ที่ไหนได้เขาหาที่นั่งเป็นหมู่)    เราไปคนเดียวนั่งหน้าก็ดีแล้ว(ถึงก่อน)
แต่ชอบแอร์โฮสเตสนกแอร์ครับ     คมดีครับ(แต่ชอบนั่งคุยเรื่องแฟนเพื่อน)   ใจก็ดีผู้โดยสารทำน้ำหกยังขอโทษนะคะแล้วเช็ดให้    เป็นเมียผมคงโดนด่าว่าซุ่มซ่ามเหมือนเด็กอนุบาล

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 04:08:01 PM »

...จองนกแอร์..แต่ได้นั่งบินไทยประจำ Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 04:16:49 PM »

วันนี้ส่งลูกสาวที่สนามบินหาดใหญ่บินกลับกรุงเทพฯโดยนกแอร์

ส่วนตัวผมขับรถกลับพังงา ปรากฎว่าผมถึงบ้านแล้วนกแอร์เพิ่งได้ฤกษ์ take off

ระยะหลังเริ่มเลียนแบบการดีเลย์เหมือนแอร์เอเซียซะแล้ว อนาคตคงล้ำหน้า

อ้อ ..... เขาให้คูปองอาหารกลางวันผู้โดยสารเนื่องจากล่าช้าหัวละ 100 บาทถ้วน

ตูมตาม - รักในหลวง -
Hero Member

คะแนน 100

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 06:58:09 PM »

เคยนั่งแต่นกแอร์ครับ.....บริการรวดเร็ว  ขึ้นเร็ว  ลงเร็ว  ไม่ค่อยนวยนาดเชื่องช้าครับ.....

ใดๆในโลก  ล้วนมีข้อยกเว้น
เห่าดง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 24, 2007, 10:54:04 AM »

เคยใช้บริการแต่นกแอร์ครับ บริการดี ตรงเวลา แอร์สวย(วันที่ไปฮันนีมูน ดันเจอแอร์สวยๆทั้งนั้นเลย )

อยากลองขึ้น air asia เหมือนกันครับ

Nothing else matters
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 04:47:42 PM »

nok air ครับ Air เอ็ก โคตร ที่สำคัญ ผมซ่อมเองคร้าบ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์