๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 06:25:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เเอร์เอเชีย,นกเเอร์,วันทูโกสายการบินไหนน่าใช้บริการครับ  (อ่าน 13176 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 11:31:11 AM »

ถ้ามีโอกาสจะขื้นนกแอร์ครับ แฟชั่นเขาดี ฮิ ฮิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 11:39:57 AM »

ถ้ามีโอกาสจะขื้นนกแอร์ครับ แฟชั่นเขาดี ฮิ ฮิ

น่ารักเป็นส่วนใหญ่ด้วย

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 11:42:26 AM »

วันนั้นไปดอนเมือง เข้าไปในห้องน้ำเจอ นกทั้งหลายเกือบ10คน ยืนโพสท์ท่าหน้ากระจก เม๊าท์กันเสียงจ๊อกแจ๊ก จ๊อกแจ๊ก เหมือนนกกระจอกแตกรังเลยแหล่ะ....อิอิ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 11:44:32 AM »

วันนั้นไปดอนเมือง เข้าไปในห้องน้ำเจอ นกทั้งหลายเกือบ10คน ยืนโพสท์ท่าหน้ากระจก เม๊าท์กันเสียงจ๊อกแจ๊ก จ๊อกแจ๊ก เหมือนนกกระจอกแตกรังเลยแหล่ะ....อิอิ Grin

อือม์ เรารู้จักนกอยู่ ๑ คน ฮิ ฮิ

Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 11:45:23 AM »

แอร์ยุคใหม่สดใสดีกว่า ฮิ ฮิ

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 08:38:09 PM »

ขอตอบว่านกแอร์ครับ  นกแอร์ใช้ทีมช่างของการบินไทยเซอร์วิสเครื่องครับอะไหล่ก็เบิกการบินไทย จะมีข้อเสียก็ตรงที่มีเครื่องที่ใช้บินน้อย และต้องบินทั้งวัน เครื่องอาจจะช้ำหน่อยแต่ความปลอดภัย เทียบกับสายการบินที่กล่าวมา ผมว่า ดีที่สุด ครับ  Grin

เชื่อตามนี้ใกล้ชิดวงการที่สุดครับ

เพิ่มเติมว่า ควรหลีกเลี่ยง นกเหลืองทวีตตี้ กับนกยูง

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 09:20:39 PM »

ขอตอบว่านกแอร์ครับ  นกแอร์ใช้ทีมช่างของการบินไทยเซอร์วิสเครื่องครับอะไหล่ก็เบิกการบินไทย จะมีข้อเสียก็ตรงที่มีเครื่องที่ใช้บินน้อย และต้องบินทั้งวัน เครื่องอาจจะช้ำหน่อยแต่ความปลอดภัย เทียบกับสายการบินที่กล่าวมา ผมว่า ดีที่สุด ครับ  Grin

เชื่อตามนี้ใกล้ชิดวงการที่สุดครับ

เพิ่มเติมว่า ควรหลีกเลี่ยง นกเหลืองทวีตตี้ กับนกยูง

คืออะไรครับ ท่านผู้บังคับอากาศยาน Huh

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 09:27:34 PM »

เคยพูดกันเล่นๆทำไมตั๋วราคาถูก    เพราะใช้เครื่องบินเก่าแต่นักบินใหม่         

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
RouRou_Mel - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 135

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 09:40:10 PM »

คืออะไรครับ ท่านผู้บังคับอากาศยาน Huh

คุ้นๆว่านกสองลำหลังนั้น ได้มาจากสายการบินเพื่อนบ้านทางใต้ของเรา

rouroumel.multiply.com
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 10:13:46 PM »

กัปตันท่านหนึ่งเคยบอกผมว่าเครื่องบินน่ากลัวที่สุดคือตอนขึ้นเเละลง.................ไม่รู้จริงหรือเปล่า Huh Grin Smiley

[URL=h
i-TEQ
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 10:50:46 AM »

กัปตันท่านหนึ่งเคยบอกผมว่าเครื่องบินน่ากลัวที่สุดคือตอนขึ้นเเละลง.................ไม่รู้จริงหรือเปล่า Huh Grin Smiley
รูปสวยครับ

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 12:08:07 PM »

วันทูโก  ยังไม่เคยนั่ง  ที่เคยใช้บริการ คือ การบินไทย  นกแอร์  แอร์เอเชีย
คุณภาพ  เรียงตามลำดับครับ  แอร์เอเชียเหมือนรถเมล์  แย่งกันชิงที่นั่ง
แต่ก็ใช้บริการบ่อยๆที่สุด  แบบว่า เซฟ(สตางค์)ครับ  จองทางเน็ตล่วงหน้า 2-3 สัปดาห์
หาดใหญ่-กรุงเทพฯ แพงกว่ารถทัวร์ วีไอพี 24 ที่นั่ง 100-200 บาท 
ไม่ต้องนั่งหลังขดหลังแข็ง 12 ชั่วโมง 

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 12:11:44 PM »

บริการก็คล้ายๆกัน แต่เรื่องการจองตั๋วผมชอบนกแอร์ 1318 สะดวกดีครับ

อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 12:44:48 PM »

เคยนั่ง 12go กับ นกแอร์   แต่ไม่เคยนั่งVergin (copy)ครับ

12 go ไปภูเก็ตเกือบสองปีที่แล้ว ด้วยเครื่อง MD-82(รุ่นเดียวกับที่เกิดเหตุ)  เข้าไปนั่งแล้วรู้สึกถึงความ  retro เหมือนอยู่ style ยุค 80'

ส่วน นกแอร์ เครื่อง737ดูหมือนใหม่หน่อย  รู้สึก หลงรัก  ดูสดชื่น สด ใส หัวใจฟองโต ไงไม่รู้ หลงรัก       
กัปตันซิ่งดี(ได้ข่าวส่วนใหญ่เป็นอดีตนักบิน ทร.) บนแท็กซี่เวย์ยังซิ่งเลย ตกใจ ชอบออกตัวกระชากๆ สนุกดี  พอtake of  แล้วหักเลี้ยวหลบเมฆฝนยิ่งสนุกใหญ่ เหมือนนั่งเครื่องบินรบไงไม่รู้  ไม่นิ่มแต่สนุก

Grin จะหลีกเลี่ยงยังไงครับพี่   Grin  สงสัยถ้าเจอก็ต้องทำใจดีกว่า ตกใจ ตกใจ ตกใจ  Grin

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 01:05:57 PM »

แบบไหนก็ได้แต่อย่าลืม บัตร KTC นะครับ เยาะเย้ย

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์