๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 10:48:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความแม่นยำของSTI PRESIDENT.40เทียบกับKimber Team Match IIจองไปแล้วจ้า...  (อ่าน 15267 ครั้ง)
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 10:38:41 AM »

ผมว่าถ้าซื้อเพื่อเก้บไว้ภูมิใจ ความแม่นยำเหลือเฟือถึง 50 เมตร และ ชอบยี่ห้อด้วย LES Baer มาต้นๆแน่นอน เพราะผมว่าลำกล้องหนาๆอย่าง STI สวยและยิงนิ่ม  แต่ว่าถ้าสไลด์กับลำกล้องเริ่มไม่ฟิตเหมือนเดิม(ซึ่งก้คงยิงแบบพวกท่านๆที่ยิงIPSCกัน) ก็คงจะแก้ไขยากกว่าที่ใช้ Bushing นะครับ เพราะฉะนั้น Les Baer + Para P-16(หรือ SP-01 หรือ Glock 17/19/22/23) ก็ดูเหมาะสมนะครับ  ซื้อตัวไหนก็ขอดูบ้างนะครับ ถ้าสั่ง P-16 จากห้างโยธินจริง  จะได้บอกน้องใหม่ในเวปอีกท่านนึงไปสั่งด้วยคนครับ Smiley     
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 10:49:22 AM »

ว่าแล้วจะช้าอยู่ทำไม  จองเลยๆ  Grin เห็นเลขประจำปืนกระบอกนี้เจ็บแสบจริงๆ   Grin Grin

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 10:59:39 AM »

นอกจากรอเกี่ยวปืนทะเบียนอุดรฯ/สุพรรณแล้ว ปืนใหม่จองร้านไหนดี ?

ราคาตอนนี้กี่สลึง?

เอาสีอะไรดี ?

พี่ครูดำแนะนำหน่อยสิครับ  Grin
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 11:04:38 AM »

ร้านประโยชน์ครับ ประมาณ 13XXXX -. สีปืนต้องสีดำซิครับ

โทรหาพี่นทีเลยครับ  พี่แกบอกว่า "ใครซื้อไปจะได้แฟนรวยถึงไม่สวยก็ไม่เป็นไร"   Grin Grin
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 11:14:51 AM »

ว่าแล้วจะช้าอยู่ทำไม  จองเลยๆ  Grin เห็นเลขประจำปืนกระบอกนี้เจ็บแสบจริงๆ   Grin Grin

...กลุ่มกระสุนก็เจ็บแสบ  หลงรัก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 11:49:06 AM »

โทรจองตอนนี้ ไดกระบอกนี้เลยบ่?
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 11:55:22 AM »

ขายออกเพราะพรีเมียร์2กับทีมแมทช์2สำหรับผมเป็นปืนในกลุ่มเดียวกันครับจะเอาไว้ทั้ง2กระบอกก็ทรมานกระเป๋าจนเกินไป 2กระบอกนี้จังหวะดีๆยิงได้100เท่ากันจริง แต่พรีเมียร์2น่าจะได้รูสวยกว่า อิ อิ อิ อิ อิ

อาการก่อนเสียตังค์เป็นแบบนี้เกือบทุกคนเลยครับ... Grin Grin Grin

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 12:52:11 PM »

กระสุนที่ผลิตในประเทศไทย   ขนาด .45  ยิงปั้น X ได้แม่นยำกว่า ขนาด .40 และขนาด 9 มม. ครับ.   ยิ่งถ้าเป็นระยะ 25 เมตร 

จะเห็นความแตกต่างของกลุ่มกระสุนได้อย่างชัดเจน. Grin Cheesy Grin

ผมขอเสนอให้คุณ E_mail  ลองพิจารณาเลือกดูตามนี้ครับ................

1.ซื้อ Les Baer Premier II  ขนาด .45 ไว้ยิงปั้น X    (เอาลำกล้อง 6 " เลยครับ  เวลายิงแข่งระยะ 25 เมตร  จะยิงง่ายกว่ากัน)

2.ซื้อ STI President ขนาด .40  เอาไว้แข่ง IPSC รุ่น Standard

3. ซื้อ CZ SP-01 Shadow  ขนาด 9 มม.   เอาไว้แข่ง IPSC รุ่น Production

ซื้อมาเมื่อใด  ให้ผมลองยิงด้วยคนนะครับ. หลงรัก

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 03:36:25 PM »

ตัดสินใจได้แล้วครับ เอาLes Baer Premier II สีดำ ให้คนออกไปโอนมัดจำแล้วจ้า.....

ขอบคุณทุกท่านสำหรับทุกคำชี้แนะคร๊าบบบบบบบ  Cheesy
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 03:43:32 PM »

พี่ครูดำครับ รูปปืน"อาร์มสกอร์1911"รมดำกระบอกที่พี่เอามาทำภาพวิ่งใต้ข้อความน่ะ

รบกวนช่วยส่งเป็นภาพนิ่งมาให้ผมดูพอครึ้มอกครึ้มใจระหว่างรอปืนหน่อยสิครับ  Grin Grin Grin
Prathet
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 56

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 04:56:48 PM »

ตัดสินใจได้แล้วครับ เอาLes Baer Premier II สีดำ ให้คนออกไปโอนมัดจำแล้วจ้า.....

ขอบคุณทุกท่านสำหรับทุกคำชี้แนะคร๊าบบบบบบบ Cheesy
ร้านไหนเปิดจองครับ

A well regulated Militia, being necessary to the security of a free State, the right of the people to keep and bear Arms, shall not be infringed.(Second Amendment to the United States Constitution Article 2)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 05:56:03 PM »

ผมออเซาะขอปล้นคิวจากเพื่อนชาวเวบอวป.ที่จองจะเอากระบอกที่2ครับ ไม่ได้มีสิทธิ์พิเศาอะไรกับร้านปืน  Cheesy
quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 06:28:37 PM »

ขอบคุณทุกท่านสำหรับทุกคำชี้แนะคร๊าบบบบบบบ Cheesy

ขอแสดงความยินดีด้วยครับพี่ Grin

ผมรู้สึกแอบอิจฉาเล็กๆ ครับ   ปีที่แล้วผมซื้อปืนไปสองกระบอก 

ปีเศรษฐกิจฝืดเคือง  อย่าว่าแต่ซื้อใหม่เข้ามาเพิ่มเลยครับ   ของเก่าก็เกือบได้ขายไปกระบอกนึงแล้วครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 07:20:29 PM »

พี่ครูดำครับ รูปปืน"อาร์มสกอร์1911"รมดำกระบอกที่พี่เอามาทำภาพวิ่งใต้ข้อความน่ะ

รบกวนช่วยส่งเป็นภาพนิ่งมาให้ผมดูพอครึ้มอกครึ้มใจระหว่างรอปืนหน่อยสิครับ  Grin Grin Grin

ว่าแล้ว เสียเงินจนได้  Grin Grin Grin

PATH@R
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 08:13:04 PM »

ผมเลื่อก Team Match II เพราะ ใช้งานนอกสนามได้ด้วยครับ Cool

เหตุใด STI จึงใช้นอกสนามไม่ได้ครับ

STI ใช้นอกสนามได้ครับ แต่เจ้าของจะรักมากจนไม่อยากให้ตากแดด ตากฝน
      ผมคนหนึ่งละ ที่ไม่เคยพา ตากแดด ตากฝนเลย นอกพาไปสนามครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์