๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 04:59:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความแม่นยำของSTI PRESIDENT.40เทียบกับKimber Team Match IIจองไปแล้วจ้า...  (อ่าน 15331 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 09:38:35 PM »

...เลือกทั้งหมดเลยครับ ทั้งข้อ 1 และข้อ 2... Grin

ตายๆๆ 1+2 ยอดจ่ายร่วม400k ขืนบ้ายอว่าตามพี่นาจาละแม่อีหนูฟาดหัวแบะแน่ๆ ต๊ายแหน่.....ต๊ายแหน่........... Grin

Grin Grin Grin Grin

โดนแม่อีหนูฟาดเพราะจับได้ว่าไปมีกิ๊กก็บอกมาเท้อ.อ...อ.....
วันก่อนเข้าโรงพยาบาลไป บอกเพื่อนว่าป่วย มารู้ตอนหลังว่าโดนภรรยาแจกขนมตุ้บตั้บให้รับ'ทาน....
(อ่า....คดีอะไร พอบอกได้ไหม...เอ่ย.... Grin)

Grin Grin Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 11:21:46 PM »

ไม่เข้าใจ จะขายทำไม...

ก็ค่อยๆซื้อทีละกระบอกก็ได้นี่ครับ...

แต่ละกระบอกไม่ใช่ว่าซื้อปุ๊บได้ปั๊บ...

STI จองก็ต้องมีแปดเดือนสิบเดือน...

แบร์ ก็หกถึงแปดเดือน...

ซีแซดจองอาจได้เร็วหน่อย แต่ก็ต้องมีสองสามเดือนแน่ๆ...

ไปจองพร้อมๆกันยังขอป. 3 ทีละกระบอกสบายๆ...

แถมมีเวลาเหลือเม้มเงินแฟนอีก...Grin
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 11:23:00 PM »

...เลือกทั้งหมดเลยครับ ทั้งข้อ 1 และข้อ 2... Grin

ตายๆๆ 1+2 ยอดจ่ายร่วม400k ขืนบ้ายอว่าตามพี่นาจาละแม่อีหนูฟาดหัวแบะแน่ๆ ต๊ายแหน่.....ต๊ายแหน่........... Grin
โดน tood แหกมากกว่า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 11:59:39 PM »

จากโจทย์ที่คุณ E-mail เล่าให้ฟัง  ผมมีความเห็นเป็นข้อมูลเพิ่มเติมอย่างนี้ครับ

๑. ในระยะแค่ 15 เมตร ปืน LB ไม่ได้แม่นไปกว่าคิมเบอร์ (ทั้งโกลด์แมชและทีมแมช) เลย
ถ้าการใช้งานเพียงระยะ 15   ไม่ต้องปล่อยคิมเบอร์เพื่อหา LB หรอกครับ
ต้องถามตัวเองว่า กำลังซื้อ brand หรือต้องการซื้อ performance ของปืน ?

๒.  เมื่อตัดสินใจเล่น IPSC ซึ่งมีหลายดิวิชั่น  ส่วนตัวผมเห็นว่าไม่จำเป็นต้องเล่น STI อีกเหมือนกัน
ลองศึกษาดูว่าชอบดิวิชั่นใด แล้วซื้อปืนดิวิชั่นนั้นครับ

กรณี STI .40 คือ สแตนดาร์ดดิวิชั่น  ผมแนะนำซื้อพารา P16 แทน
ซึ่งปืนโยธินสั่งให้ได้ในงบไม่เกิน 80,000 บ. (บวกลบจากนี้ไม่เกินห้าพัน)
กรณีสนใจโปรดักชั่นดิวิชั่น เลือก ซีแซด SP-01 ตอนนี้ราคาหลายร้านยังแกว่งอยู่ แต่ก็ไม่น่าเกิน 80,000 บ. เช่นกัน

ปืนทั้งสองรุ่น ต่างเป็นแชมป์ในแต่ละดิวิชั่น ยิงได้ไม่เสียเปรียบ  ไม่ต้องอายใครครับ
ผมจะเชียร์(ยัดเยียด)คุณ E-mail ซื้อ STI กรณีเดียว คือ
คุณสนใจยิงในรุ่นโอเพ่นดิวิชั่น เท่านั้น ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2007, 12:01:29 AM โดย Choltit » บันทึกการเข้า

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 12:24:34 AM »

ท่านอ๋องมาตอบเองแล้ว...

ท่านจ้าวคงชัดเจนนะครับ...

ตกลงแล้ว กิเลสในตัวพาไปต่างหาก...

ปืนดีอยู่แล้ว...อิ..อิ...Cheesy
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 12:47:57 AM »

พี่อ๋องมาชี้ช่องให้แล้วแต่ผมเดาว่า พี่จ้าวของผมคงดื้อดึงจะเอา sti เหมื่อนเดิม เหตุผลง่าย ๆ คือ STI ก็คือ STI อยากได้ STI ไม่มีอะไรมากไปกว่านี้ จริงมั้ยครับพี่ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 04:21:47 AM »

เดาว่า จขกท.ยังติดเเบรนด์นิดๆ  ถ้าอยากปล่อยน้องคิมเเล้วซื้อใหม่ผมเชียร์ข้อ 2 ครับ

ผมว่ารุ่นสเเตนดาร์ดกับโปรดักชั่น  มันยิงศูนย์เปิดมันกันอรรถรสเดียวกันต่างกันเเค่ทรงเเละไกปืน

ถ้าอยากได้STIเชียร์ให้เล่นรุ่นโอเพ่นตามที่พี่ชลทิตเเนะนำครับ

เเต่เเถวบ้านจขกท.ส่วนใหญ่ยิงเเละจัดเเข่งรุ่นสเเตนดาร์ดมากกว่าซื้อโอเพ่นมาก็ไม่ค่อยได่ยิงเเละเเข่งเเน่ๆ

ฉะนั้นตามความเห็นผมไม่ต้องขายคิมเบอร์เพียงเเค่ซื้อซีเเซดSP-01กระบอกเดียวก็เสียวได้เเล้วครับ

หรืออยากได้ปืนดีๆนักก็เลือกข้อ 2 โลดดดด.....เสียตังค์อยู่ดี55555

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 07:00:30 AM »

อ่านๆ ดู ถูกใจทั้งนั้น  จขกท. เสียตังค์แน่  อิอิ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 08:33:15 AM »

ได้คำตอบเลยครับ พี่แก้ว พี่หมอรุธ พี่อ๋อง พี่หนุ่มอ่านทางขาด ผมกำลังติดbrandจริงๆ.....

เลือกข้อ2แล้วครับ Les Baer+SP 01หรือP16

เอาLes Baerไว้สนองความติดแบรนด์/ขี้โม้ของตัวเอง , SP 01/P16เอาไว้หัดเล่นIPSC......หัดคนให้เก่งกว่าปืนซะก่อนแล้วค่อยมาพูดถึงเรื่องหาปืนใหม่  Cheesy

ถึงสิ้นเดือนนี้ถ้าไม่มีพรีเมียร์2งามๆหลงมาให้จับ จะไปจองปืนจากร้านซะเลย พี่หมอเอาด้วยกันเลยบ่ครับ เม้มพร้อมกันจะได้รับปืนทันๆกันนา Grin
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 08:37:15 AM »

อ่านๆ ดู ถูกใจทั้งนั้น จขกท. เสียตังค์แน่ อิอิ

เสีย100%แล้วครับพี่ นับแค่ว่าจะครบ2กระบอกในกี่เดือน ถ้ามีPremierIIทะเบียนสุพรรณมาให้รับโอน กระบอกที่2ก็จบเร็วหน่อย อิ อิ อิ  Grin

พี่อ๋องมาชี้ช่องให้แล้วแต่ผมเดาว่า พี่จ้าวของผมคงดื้อดึงจะเอา sti เหมื่อนเดิม เหตุผลง่าย ๆ คือ STI ก็คือ STI อยากได้ STI ไม่มีอะไรมากไปกว่านี้ จริงมั้ยครับพี่ Grin

ทั่นเลขาฯทายผิด จริตผมเอียงไปทางPremierIIตั้งแต่แรกแล้ว เพียงแต่ตะหงิดๆกลัวว่าจะเสียตังค์ทั้งทีแต่กลับไม่ได้พัฒนาอะไรขึ้นมาเลย ...... ถึงได้ระบายออกมาเป็นกระทู้ถามนี่ไง  Wink
mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 08:40:22 AM »

ผมเลื่อก Team Match II เพราะ ใช้งานนอกสนามได้ด้วยครับ Cool

เหตุใด STI จึงใช้นอกสนามไม่ได้ครับ
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 09:01:02 AM »

ไม่ต้องขาย Kimber หรอกครับเก็บไว้เถอะตอนนี้ราคาทะลุแสนแล้ว...จริงแล้วยิงที่ 15 เมตร  3 ยี่ห้อนี้ความแม่นยำ
ไม่ได้ต่างกันเลยครับถ้าจะปั้น X ในระยะนี้...มันอยู่ที่การฝึกฝนและพัฒนาฝีมือมากกว่าครับ...ปืน 50 คนยิง 50
ไม่ใช่พอจับ Les Baer แล้วก็จะยิงได้เต็ม 100 เลย....ก็ STI ไว้ยิง IPSC , Kimber เอาไว้ฝึกซ้อมมือ, ส่วน Les Baer
ก็ไว้ซ้อมมือและลงแข่ง Grin

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 09:26:56 AM »

ขายออกเพราะพรีเมียร์2กับทีมแมทช์2สำหรับผมเป็นปืนในกลุ่มเดียวกันครับจะเอาไว้ทั้ง2กระบอกก็ทรมานกระเป๋าจนเกินไป 2กระบอกนี้จังหวะดีๆยิงได้100เท่ากันจริง แต่พรีเมียร์2น่าจะได้รูสวยกว่า อิ อิ อิ อิ อิ
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 09:40:00 AM »

Cheesy  ต้องการซื้อTeam Match  ให้ราคาสูง ถูก...........อ๊บ อ๊บ Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 09:42:50 AM »

มีคนเอาแย้ว เผลอๆจะลามมาหิ้วกล็อก23ไปอีกต่างหาก อ๊บ อ๊บ  Grin
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์