๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 08:22:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หนีเสือปะจระเข้....โอ้ยเว.  (อ่าน 4024 ครั้ง)
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 06:30:19 PM »

เอาใจช่วยครับ...เห็นใจที่อุตส่าห์ลงทุนย้ายบ้านแล้วมาเจอแบบนี้อีก คงเหมือนพี่ๆว่าลองขอเพื่อการกีฬาดูครับ...

☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 06:42:55 PM »

เหมือนผมเลยครับย้ายข้ามอำเภอเพื่อขอ.22LR ไปเจอนายที่รัก นกกรงหัวจุก นกเขา สัตว์ป่าเลยบอกคำเดียวไม่ให้เเต่ถ้าลูกซองเอาไปเลย.................... Grin Cheesy Wink

[URL=h
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 06:47:49 PM »

ในต่างจังหวัด ต้องให้ผู้ใหญ่บ้านหรือกำนันลงนามรับรองด้วยครับ  นี่อาจเห็นช่องทางหากินเหมือนกัน

tongchai รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 07:02:10 PM »

ระบุ ว่า การกีฬา ยิงเป้า คงได้ครับ
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 08:24:16 PM »

ในต่างจังหวัด ต้องให้ผู้ใหญ่บ้านหรือกำนันลงนามรับรองด้วยครับ  นี่อาจเห็นช่องทางหากินเหมือนกัน

...บ้านผมก็เป็น เลยใช้วิธีให้ผู้ใหญ่มาเขียนเองที่อำเภอ เพราะผู้ใหญ่มาประชุมทุกเดือนอยู่แล้ว... Grin

yot
รักปืน รักสัตว์ รักป่า
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 08:43:52 PM »

ในต่างจังหวัด ต้องให้ผู้ใหญ่บ้านหรือกำนันลงนามรับรองด้วยครับ นี่อาจเห็นช่องทางหากินเหมือนกัน

ตรงนี้นะสิครับพี่ปู ที่ทำให้ผมหนักใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน ก็ผู้ใหญ่เป็นคนไปขอนาย. ไม่ให้ออก ป.3 ให้คนในหมู่บ้านแก ผมจะให้ข้าราชการ ซี 6 ขึ้นไปเซ็นก็ไม่ได้( คนจากใน net ) ไม่เหมือนกรุงเทพ ส่วนไอ้เรื้องใครจะหากินผมชินแล้วครับมันก็อย่างนี้กันแทบทั้งนั้น( ผมไม่ได้กล่าวหาใครนะครับเพียงแค่ที่ผมเจอก็เท่านั้น) ขอแค่อย่าเรืองมากให้ผมวิงหลายเที่ยวไม่ไหวครับขับรถไปกลับก็ 6 ชั่วโมงแล้ว
มันช่างซวยจริงๆคนอื่นขอไรเฟิลยังได้หรือถ้าจะมีปัญหาบ้างก็เป็นพวก 11 357 อะไรประมาณนี้แต่ผมมาติดที่ .22  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
แต่อย่างไรก็จะลองดูครับ  ส่วนถ้าไมได้จริงๆคงต้องเอา 870 แก้ลงแดงไปก่อนครับ น้ำลายหก
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 03:44:50 PM »

.22 ไม่ให้  ขอลูกซองไปเลยครับ  Grin Grin Grin

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 04:27:21 PM »

.22 ขอไม่ได้ก็เล่นปืนสั้นเลยครับ  9 มม  11มม  หรือ.357 ถ้าขอได้    ปืนยาวพอเราได้เล่นสักพักเดี่ยวก็เบื่อครับ  จะหาที่ยิงแต่ละทีก็ลำบาก   ขนย้ายก็ไม่สะดวกมันยาวเกะกะถ้าไม่มีรถนำพาไปยิงด้วยแล้วได้แต่เก็บอยู่ในบ้าน..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
yot
รักปืน รักสัตว์ รักป่า
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 07:10:28 PM »

.22 ขอไม่ได้ก็เล่นปืนสั้นเลยครับ 9 มม 11มม หรือ.357 ถ้าขอได้ ปืนยาวพอเราได้เล่นสักพักเดี่ยวก็เบื่อครับ จะหาที่ยิงแต่ละทีก็ลำบาก ขนย้ายก็ไม่สะดวกมันยาวเกะกะถ้าไม่มีรถนำพาไปยิงด้วยแล้วได้แต่เก็บอยู่ในบ้าน..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
   ปืนสั้นผมมี .38 กับ 9 มม. แล้วครับ ปืนยาวของที่บ้านก็มีเป็น แมกซ์นั้ม ลูกแพงมากเสียงก็ดังซะ ตกใจ ยิงเล่นไม่ไหว เคยลอง 452 ติดกล้องของญาติ ยิงช้อนชากินยาเด็กปักไว้บนเนินดินระยะ 30 - 40 เมตรปรากฎว่าโดนตรงกลางช้อนพอดีก็เลยทึ่งในความแม่นของปืน ลูกก็แสนถูก เสียอยู่อย่างเดียวตรงความซวยของผมอย่างเดียวที่ย้ายทะเบียนบ้านไม่ดูตาม้าตาเรือ จูบบบบ
ket
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 07:59:22 PM »

ก็เป็นไปได้ครับที่ท่านนายอำเภอจะคิดว่าคุณซื้อปืนเอาไปล่าสัตว์เพราะคุณมีปืนอยู่แล้วถึง 3 กระบอกจะอ้างว่าเอาไว้ป้องกันตัวก็จะดูไม่สมเหตุนัก  แล้วอีกอย่างท่านได้คุยกับนายอำเภอโดยตรงหรือเปล่า เพราะโดยปกติแล้วจะมีข้าราชการค่อยดำเนินการเรื่องอาวูธปืนอยู่ และก็เป็นส่วนใหญ่ถ้าเจ้าหน้าที่เสนอเรื่องขึ้นไปท่านก็มักจะเซ็นต์ให้ตามนั้น(บางครั้งนายอำเภอไม่รู้เรื่องด้วยครับ เพราะเจ้าหน้าที่ไม่เสนอเรื่องขึ้นไป)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 08:40:11 AM »

ผมนึกว่ายังไม่ทีปืนสั้นไว้ครอบครอง   ถ้าอย่างนั้นผมก็ขอเอาใจช่วยนะครับ  อย่างนี้คงต้องลองขึ้นไปคุยกับท่านนายอำเภอดูแล้วนะครับ   พร้อมทั้งแสดงให้เห็นว่าการที่เราขอนี่เพื่อใช้ในการกีฬาจริงไม่ได้เอาไปใช้ล่าสัตว์   ถ้ามีหลักฐานอะไรก็เอาชี้แจงให้ดูให้หมดที่จะแสดงให้เห็นว่าเราจะใช้เพื่อการกีฬานะครับ.....ต้องเดินหน้าต่อไปให้ถึงที่สุด.... หลงรัก หลงรัก หลงรัก
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์