วันนี้มีเบอร์ประหลาดโทรหาผม

<< < (6/6)

ลานดาว:

เจ้านายโทร.มาจากญี่ปุ่นขึ้น 999999
ที่ทำงานเป็น Call Center เหมือนกัน เบอร์โชว์แต่โทร.กลับไม่ได้ อิอิ..

PU45™:

เด็กที่บริษัทก็เจอครับ ได้ 59,000.-บาท ดีใจจนเนื้อเต้น สุดท้ายก็ซีด ....... โสน้าน่า บอกแล้วไม่เชื่อ

JUNGLE:
0850000 เบอร์นี้เลยครับ โทรเข้ามาที่เครื่องภรรยาผม... บอกว่าคุณคือผู้โชคดี ได้รับรางวัล 59,000 บาท หักภาษีแล้วเหลือห้าหมื่นกว่าๆ ให้บอกเลขบัญชีที่จะให้โอนเข้าด้วย... แฟนผมเลยบอกว่าจำเลขบัญชีไม่ได้... ขอเป็นธนาณัติได้มั๊ย... เขาบอกไม่ได้... ต้องโอนเข้าบัญชีเท่านั้น... ผมเลยให้บอกว่าจะไปรับเอง... ขอที่อยู่ด้วย... มันวางสายไปเฉยเลยครับ... ลองโทรกลับ... โทรม่ติดเลยครับ

...ฟิตเนสก็เคยโทรมากวนครับ... บอกโชคดีถูกรางวัล... ให้ไปรับด้วยตนเอง... โทรบ่อยเข้า... ผมเลยตัดบท... บอกสละสิทธิ์... มีบ่นนิดหน่อย... เลยเจอด่าเล็กน้อย... ฮิฮิ...

...น้องชายของภรรยาผมก็โดนครับ... แต่คนที่สะอื้นกลับเป็นคนโทรมา... โทรมาลักษณะนี้แหละ... มันเลยบอกว่าตอนนี้อยู่หน้าตู้ ATM บอกให้โอนเงินมาทดสอบก่อน... ปรากฏว่าโอนมาสี่พัน... น้องเมียผมบอก"ได้รับเงินแล้ว ขอบคุณครับ" จากนั้นก็ปิดเครื่องซะหนึ่งวัน...

...แต่คนแวบ้านผมเคยโดน... พวกที่โทรจะสั่งให้ไปที่ตู้ ATM แล้วให้ทำรายการเป็นภาษาอังกฤษ... สั่งทางโทรศัพท์... บอกให้กดปุ่มนั้นปุ่มนี้... ใครเจอมีหวังหมดบัญชี... แต่คนแถวบ้านผมโชคดี... มีเงินในบัญชีห้าสิบบาท...

PPM:
ทางกฎหมาย มีความผิดหรือยังครับ แบบนี้ เที่ยวโทรหาหลอกชาวบ้านไปทั่ว  หรือต้องให้มีผู้เสียหายก่อนครับ  ถึงจะดำเนินการสืบหา ที่มาของเลขหมายและผู้กระทำการได้ ??? ???

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว