๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 10:46:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 3 ตัว .22 ใครเหนือใครครับ  (อ่าน 3834 ครั้ง)
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 10:01:21 AM »

ยิ่งถ้าบอกว่า "ลูกแพงมากๆ" ละก็... 452 ดีที่สุดครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 10:02:02 AM »

ผมเชียร์ 452 ครับ ถ้าแบก 10/22 แฮมเมอร์ เข้าไร่ทั้งวัน ผมว่าไหล่ทรุดแถมยกยิงนิ่งๆ ยาก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
thaiya
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

สนับสนุนประชาธิปไตยครับ

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 10:52:09 AM »

ผมขอบอกเลยว่า 452 แน่นอนครับท่าน

สวัสดีครับ,ยินดีครับ,ขอบคุณครับ,ขอโทษครับ,ไม่เป็นไหร่ครับ    ผมก็เป็นคนที่ชอบปืนคนหนึ่งครับ
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 11:32:33 AM »

เคยลอง และเคยซื้อ 77/22 ไว้ครับสวย  แต่ไม่น่าใช้ครับ   ทำกลุ่มที่ 25 เมตร ได้เท่าๆ กับซีแซดที่ระยะ 50 เมตร ชัดไหมครับ
ชัดเจนมากคับ ไม่นึกเลยว่าจะห่างซะขนาดนั้น เหตุใดลูกกรดยาวจากยุโรปจึงกินปืนอเมริกันขาดคับ ?
p@rinya
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 26

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 04:41:09 PM »

เชียร์452ครับ แต่คนมี 452 ก็ดีอยู่แล้ว Grinไม่รู้ทำไมถึงอยากมี10/22อีกกระบอก หลงรัก
sniperkid
Sr. Member

คะแนน 4

ทำไมตอนเรียนไม่มีครูน่ารักอย่าง

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 05:16:30 PM »

452 เวลายิงจะซ้ำยากครับ (เหมาะกับฝึกยิงแบบใจเย็น)10/22 ยิงแล้วถ้าพลาดเราจะเห็นว่าพลาดมากมั๊ยแล้วยิงซ้ำเลย(ฝึกยิงแบบรวดเร็ว)
          แต่อีกนิดนะครับถ้าจะเอาไปหัดยิงผมว่าควรหัดยิงเป้ากระดาษครับเพราะเราจะได้รู้ว่า ออกสูง-ต่ำ ซ้าย-ขวา มากน้อยขนาดไหน กลุ่มเราแน่หรือกว้าง มีการกระตุกไกรึเปล่า ฯลฯ ซึ่งจะมีผลดีมากกว่ายิงกระป๋อง หรือ อย่างอืนมาก ( แต่ยิงกระป๋องมันกว่า มาก  แถมคลายเครียดกว่าด้วย Grin )
           สรุป เอา 10/22 ไปเพราะเบาดี 452 ก็เบาแต่ดูจากรูปเปลี่ยนพานท้ายแล้วคงจะไม่เบาละ Grin Grin Grin Grin

อืม ไม่ได้เข้าเวปนานละเห็นราคาปืนแล้วแทบเป็นลม
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 05:22:18 PM »

เคยลอง และเคยซื้อ 77/22 ไว้ครับสวย แต่ไม่น่าใช้ครับ ทำกลุ่มที่ 25 เมตร ได้เท่าๆ กับซีแซดที่ระยะ 50 เมตร ชัดไหมครับ
ชัดเจนมากคับ ไม่นึกเลยว่าจะห่างซะขนาดนั้น เหตุใดลูกกรดยาวจากยุโรปจึงกินปืนอเมริกันขาดคับ ?

คงเหมารวมปืนยุโรปกับปืนอเมริกันไม่ได้ครับ  ต้องเฉพาะรุ่น   
คือเจ้า 77/22 นี่  วิธียึดลำกล้องทำเหมือน 10/22  ซึ่งสำหรับปืนออโตฯ ลูกเลื่อนอัดสปริง ยันท้ายเรียบร้อยดี  พอมาเป็นปืนลูกเลื่อนแนวลำกล้องเฉไฉนิดหน่อย กลุ่มไม่ได้เรื่องครับ   ช่างที่แต่ง 77/22 ต้องทำเกลียวยึดลำกล้องกับห้องลูกเลื่อนถึงจะเห็นผล  อีกอย่าง... ไกไม่ค่อยดีครับ  แต่งก็ยาก
ปืนลูกเลื่อนอเมริกัน อย่าง คิมเบอร์ เรมิงตัน หรือแม้แต่มาร์ลินก็ทำกลุ่มได้ดีครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 01:13:22 AM »

ลกแพงเอา452เลยครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 02:12:40 AM »

เอามาฝึกยิง กับขวดกระทิงแดง บ้าง ฝากกระทิงแดง บ้างนะครับ เพราะที่แม่สอด สนามยิงปืนไม่มีนะครับ และถ้ามีก็ขายลูกแพงมากๆครับ เลยไปซื้อกระสุนหลังวัง มายิงที่ไร่ที่สวนเองนะครับ ส่วนที่ซื้อมา 4 กระบอก ถามคุณพ่อว่าทำไมซื้อมาสะหลายกระบอก คุณพ่อก็บอกว่ากิเลส ล้วนๆนะครับ เพราะตอนเลือกซื้อมาร้านปืนก็ไม่ได้ให้ทดลองยิงเหมือนสินค้าอื่นที่ลองได้ก่อนซื้อนะครับ แล้วช่วงนี้ผมก็กำลังอยากได้ปืน สักก็บอก คืออยากได้ .45 แต่ไปขอ เค้าไม่ให้นะครับ เลยจะเอา .22 เหล่านี้ไปยิงเล่นที่ไร่ที่สวนนะครับ เลยมาตั้งกระทู้ถามว่าอันไหน ดีกว่ากัน คืออยากรู้ก่อนเอาไปทดสอบนะครับ
แบบว่าผมยังมือใหม่เรื่องปืนนะครับ  พี่หมอรุท

ยิงเป้าอะไรต้องระวังเรื่องแบ็คสตอปและการแฉลบให้ดีๆนะครับ...

อีกอย่างผมเข้าใจว่าสวนน่าจะอยู่นอกเขตชุมชน ไม่น่ามีปัญหาเรื่องการยิง แต่การพาปืนไปก็ระวังให้มากนะครับ ผมคุ้นๆว่าแถวนั้นด่านเยอะครับ...

เอ...ทำไมผมเข้าใจว่าที่แม่สอดมีสนามยิงปืนสองสนามล่ะครับ...

ของเอกชนสนามนึงสนามทหารสนามนึงไม่ใช่หรือครับ... Grin
hs2nfo
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 09:27:10 AM »

452 เดิมๆ แหละ ดีแล้วครับ แม่นก็เหลือเฟือ ทนทานก็หายห่วง ดิ้นรนกันไปทำไม !!

เห็นด้วยกับคุณครู อีก 1 เสียง ถูกๆ แม่นๆ 452 หลงรัก

เห็นด้วยอีกหนึ่งเสียงครับ เพราะว่าใช้อยู่
visa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 10:24:26 AM »

เอามาฝึกยิง กับขวดกระทิงแดง บ้าง ฝากกระทิงแดง บ้างนะครับ เพราะที่แม่สอด สนามยิงปืนไม่มีนะครับ และถ้ามีก็ขายลูกแพงมากๆครับ เลยไปซื้อกระสุนหลังวัง มายิงที่ไร่ที่สวนเองนะครับ ส่วนที่ซื้อมา 4 กระบอก ถามคุณพ่อว่าทำไมซื้อมาสะหลายกระบอก คุณพ่อก็บอกว่ากิเลส ล้วนๆนะครับ เพราะตอนเลือกซื้อมาร้านปืนก็ไม่ได้ให้ทดลองยิงเหมือนสินค้าอื่นที่ลองได้ก่อนซื้อนะครับ แล้วช่วงนี้ผมก็กำลังอยากได้ปืน สักก็บอก คืออยากได้ .45 แต่ไปขอ เค้าไม่ให้นะครับ เลยจะเอา .22 เหล่านี้ไปยิงเล่นที่ไร่ที่สวนนะครับ เลยมาตั้งกระทู้ถามว่าอันไหน ดีกว่ากัน คืออยากรู้ก่อนเอาไปทดสอบนะครับ
แบบว่าผมยังมือใหม่เรื่องปืนนะครับ  พี่หมอรุท

ยิงเป้าอะไรต้องระวังเรื่องแบ็คสตอปและการแฉลบให้ดีๆนะครับ...

อีกอย่างผมเข้าใจว่าสวนน่าจะอยู่นอกเขตชุมชน ไม่น่ามีปัญหาเรื่องการยิง แต่การพาปืนไปก็ระวังให้มากนะครับ ผมคุ้นๆว่าแถวนั้นด่านเยอะครับ...

เอ...ทำไมผมเข้าใจว่าที่แม่สอดมีสนามยิงปืนสองสนามล่ะครับ...

ของเอกชนสนามนึงสนามทหารสนามนึงไม่ใช่หรือครับ... Grin

ลูกแพงมากๆ  อีกอย่างไกลจากบ้านผมไป-กลับ 100 กิโลครับพี่หมอ ไม่คุ้มค่าน้ำมันแน่ๆยิงสวนที่บ้านดีกว่าครับ  Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2007, 10:41:44 AM โดย visa » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์