๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 03:38:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Glock 21 กับกระสุนหลายแบบ  (อ่าน 117122 ครั้ง)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #225 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 09:17:23 PM »

กระบอกนี้เป็นปืนทดสอบครับ   เอาไปยิงที่สนาม ม.พัน 28 เพชรบูรณ์  วันนั้นเขามีแข่งหาทุนสร้างอนุสาวรีย์ พ่อขุนศรีอินทราทิตย์
ยิงเป้าทดสอบไป 5 นัด มีรูโต ๆ บนเป้ารูเดียว   ก็เลยซื้อเป้าลงแข่งกับเขาเสียเลย  ความแม่นยำสูงมาก เพียงแต่ปืนเบาก็เลยแกว่งขึ้น ๆ ลง ๆ
jakpea
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #226 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 11:16:27 PM »

เจอกระบอกนี้แล้วอาจจะเปลี่ยนใจ

เจอและจับมาแล้วครับท่านสวยมากแต่ราคา สวดก.ยัง 83k เลยครับ  g21sf ราคา 47k พอไหวครับ
สำหรับผมไม่เน้นรูเดิม ชอบหลายๆรู (เพราะฝีมือยังห่างท่านหลายขุมครับ)
HK.45 ของท่าน 1 กระบอก ได้ g21sf ถึง 2 บอก แต่จุกระสุนน้อยกว่า 3 นัดนะครับท่าน ... ไหว้ ไหว้ ไหว้ ...

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #227 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 07:57:20 AM »

กระบอกนี้เป็นปืนทดสอบครับ   เอาไปยิงที่สนาม ม.พัน 28 เพชรบูรณ์  วันนั้นเขามีแข่งหาทุนสร้างอนุสาวรีย์ พ่อขุนศรีอินทราทิตย์
ยิงเป้าทดสอบไป 5 นัด มีรูโต ๆ บนเป้ารูเดียว   ก็เลยซื้อเป้าลงแข่งกับเขาเสียเลย  ความแม่นยำสูงมาก เพียงแต่ปืนเบาก็เลยแกว่งขึ้น ๆ ลง ๆ

ปืนโครงโพลิเมอร์ ถ้าถ่วงด้ามเพิ่มน้ำหนักโครงปืน จะช่วยให้กลุ่มแน่นขึ้นไหมครับ  ไหว้
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #228 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 09:35:01 AM »

วันนี้ 8 พค. ผมรอ ป.3 ไปรับ g21 ลูกโต ลูกดก สวดก.(ของผม พื่่ๆ รวม 3 บอก)แต่ราคาก็เกือบ 50k เพื่อป้องกันตัว ทรัพย์สิน และสันทนาการ
ตามที่คุณธำรง และ สมช.กล่าวไว้เบื้องต้น ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่ดีๆครับ... ไหว้ ไหว้ ไหว้...

ยินดีด้วยครับ  เยี่ยม
นำผลการทดสอบมาให้ชมบ้างนะครับ  Grin

Pragmatism
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #229 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 11:08:19 AM »

แต่เป็นปืนเกรดใช้งาน  ที่อาจหาญไปลงแข่งในรุ่นโปร สู้กับแบร์ คิมเบอร์แมทช์มาแล้ว
คนยิงโปรหรอกครับพี่  ไหว้ ที่ชนะได้ถ้วยมาน่ะ   เยี่ยม เยี่ยม
ปืนมีส่วนด้วยเล็กน้อย  คิก คิก คิก คิก

Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #230 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 05:13:28 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

HK45 ของผมก็ยิงไม่ได้แบบนั้นครับ

เล็งหัว โดน อก/ท้อง

ทุกวันนี้ ไม่ค่อยได้ออกนอกบ้านเพราะเพือน ล้อ ยิงหัวมักจะโดน ำครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2012, 05:20:32 PM โดย Pong CB1300sf-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #231 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 11:13:18 PM »

ปืนโครงโพลิเมอร์ ถ้าถ่วงด้ามเพิ่มน้ำหนักโครงปืน จะช่วยให้กลุ่มแน่นขึ้นไหมครับ  ไหว้

แล้วจะลองดูครับ
แต่ควรจะลองแก้ที่ตัวเองก่อน  หาวิธีจับปืนที่ลดผลตรงนี้ น่าจะดีกว่า
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #232 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 07:38:19 AM »

แต่ควรจะลองแก้ที่ตัวเองก่อน  หาวิธีจับปืนที่ลดผลตรงนี้ น่าจะดีกว่า

มีแนวทางอย่างไรครับ สำหรับปืนโครงเบาโพลิเมอร์ ไหว้
ของผมพบว่ายิงๆไป ส่วนด้ามเบาลง CGเปลี่ยน ไม่ระวังศูนย์ให้ดีก็อาจมีการดึงไกหน้าคะมำ  กับการกริพปืนนัดสุดท้ายที่สไลด์ถอยเร็ว  อ๋อย
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #233 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 12:14:30 PM »

กระบอกนี้เป็นปืนทดสอบครับ   เอาไปยิงที่สนาม ม.พัน 28 เพชรบูรณ์  วันนั้นเขามีแข่งหาทุนสร้างอนุสาวรีย์ พ่อขุนศรีอินทราทิตย์
ยิงเป้าทดสอบไป 5 นัด มีรูโต ๆ บนเป้ารูเดียว   ก็เลยซื้อเป้าลงแข่งกับเขาเสียเลย  ความแม่นยำสูงมาก เพียงแต่ปืนเบาก็เลยแกว่งขึ้น ๆ ลง ๆ

ปืนโครงโพลิเมอร์ ถ้าถ่วงด้ามเพิ่มน้ำหนักโครงปืน จะช่วยให้กลุ่มแน่นขึ้นไหมครับ  ไหว้

แต่ควรจะลองแก้ที่ตัวเองก่อน  หาวิธีจับปืนที่ลดผลตรงนี้ น่าจะดีกว่า

มีแนวทางอย่างไรครับ สำหรับปืนโครงเบาโพลิเมอร์ ไหว้
ของผมพบว่ายิงๆไป ส่วนด้ามเบาลง CGเปลี่ยน ไม่ระวังศูนย์ให้ดีก็อาจมีการดึงไกหน้าคะมำ  กับการกริพปืนนัดสุดท้ายที่สไลด์ถอยเร็ว  อ๋อย

พี่พูดซะละเอียดเลย  เยี่ยม ผมคงพวกคนหยาบ  บาปมากน่ะครับ  ไม่ค่อยมีความรู้สึกแบบที่พี่กล่าวๆมานี้  หรือประสบการณ์กับ Glock น้อย  หรือใส่ลูกไม่ค่อยเกิน 5 นัด หรือ ฯลฯ  เศร้า

สงสัยด้องหันไปฝึกพื้นฐานใหม่กับปืนลม  จะได้ละเอียดขึ้นอีกหน่อย  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2012, 06:03:26 PM โดย chew - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #234 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 05:39:52 PM »

ผมประทับใจมากเมื่อยิง G21SF แม่นยำเหลือเชื่อมากครับ ยิงเป้ากระป๋อง เป็นโดนทุกนัด ระยะ 10-20 ม. ยิงเร็วกับเป้าหุ่นคน ไม่หลุดขวดเลยทั้ง 10 นัด... สงสัยจะต้องหามาครอบครองสักกระบอกแล้ว Cheesy

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #235 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 06:04:02 PM »

จับตัวไหน  เสียเงินตัวนั้น  คิก คิก
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #236 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 07:17:28 PM »

รบกวนถามพี่ ธำรง ครับ

ไม่ทราบว่า กล็อก 21 ใช้ลูกซ้อมแล้วมีปัญหามั้ยครับ

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #237 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 07:41:47 PM »

รบกวนถามพี่ ธำรง ครับ

ไม่ทราบว่า กล็อก 21 ใช้ลูกซ้อมแล้วมีปัญหามั้ยครับ

ลูกซ้อมแรงอ่อนLSWCทั้งหลาย ยิงได้ ไม่ขัดไม่แจม แต่บางทีปลอกหล่นลงหัวครับ  คิก คิก
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #238 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 11:17:40 PM »

ของผมพบว่ายิงๆไป ส่วนด้ามเบาลง CGเปลี่ยน ไม่ระวังศูนย์ให้ดีก็อาจมีการดึงไกหน้าคะมำ  กับการกริพปืนนัดสุดท้ายที่สไลด์ถอยเร็ว  อ๋อย

น่าจะเริ่มที่การปรับแรงกับมือทั้งสองข้าง
มือขวาจับนิ่ง ๆ มือซ้ายประคอง  กับดันมือขวาไปข้างหน้า ใช้มือซ้ายดึงปืนกลับล็อคกันไว้
ทีนี้เราก็หาจังหวะ หรือสัดส่วนของแรงที่ใส่ให้กับมือทั้งสอง  ว่าตรงไหนคุมปืนกระบอกนี้ได้ดีที่สุด
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #239 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 04:56:55 AM »

น่าจะเริ่มที่การปรับแรงกับมือทั้งสองข้าง
มือขวาจับนิ่ง ๆ มือซ้ายประคอง  กับดันมือขวาไปข้างหน้า ใช้มือซ้ายดึงปืนกลับล็อคกันไว้
ทีนี้เราก็หาจังหวะ หรือสัดส่วนของแรงที่ใส่ให้กับมือทั้งสอง  ว่าตรงไหนคุมปืนกระบอกนี้ได้ดีที่สุด

ขอบคุณครับ  ไหว้  ต้องลองดู  ปกติผมใช้มือขวาจับนิ่ง ๆ มือซ้ายแค่ประคอง  Smiley
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18
  พิมพ์