๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 12:44:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Glock 21 กับกระสุนหลายแบบ  (อ่าน 116951 ครั้ง)
youngnoi7474
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 841

« ตอบ #255 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 11:06:22 AM »

โชคดีที่ผมไม่ได้เอา บราวนิง เอ ๕ ที่ตัดลำแล้วให้คุณชิ้วดูและจับ....ไม่งั้นก็.... คิก คิก ไหว้
                       หมายเหตุ..ลำอันนี้คุณชิ้วช่วยเหลือจัดให้ ยิงทีไรก็นึกถึงคุณชิ้วเสมอครับ ไหว้

นึกถึงภาพคุณชิ้วอยู่ปากลำกล้องปืนหรือครับ  คิก คิก

ไม่เคยคิดอย่างนั้นเลย จริงๆนะครับคุณชิ้ว คนชอบๆกันแท้ๆจะคิดอย่างนั้นได้ไง เชื่อผมนะคุณชิ้ว..นะ...นะ...ยิ้มีเลศนัย

( ขอบพระคุณท่านผู้การกับท่านซับด้วยนะครับที่ช่วยพูดแทนให้ผม ยิ้มีเลศนัย  ไหว้ ไหว้)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2012, 11:29:32 AM โดย youngnoi7474 » บันทึกการเข้า
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #256 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 04:49:15 PM »

โชคดีที่ผมไม่ได้เอา บราวนิง เอ ๕ ที่ตัดลำแล้วให้คุณชิ้วดูและจับ....ไม่งั้นก็.... คิก คิก ไหว้
                       หมายเหตุ..ลำอันนี้คุณชิ้วช่วยเหลือจัดให้ ยิงทีไรก็นึกถึงคุณชิ้วเสมอครับ ไหว้

นึกถึงภาพคุณชิ้วอยู่ปากลำกล้องปืนหรือครับ  คิก คิก

ไม่เคยคิดอย่างนั้นเลย จริงๆนะครับคุณชิ้ว คนชอบๆกันแท้ๆจะคิดอย่างนั้นได้ไง เชื่อผมนะคุณชิ้ว..นะ...นะ...ยิ้มีเลศนัย

( ขอบพระคุณท่านผู้การกับท่านซับด้วยนะครับที่ช่วยพูดแทนให้ผม ยิ้มีเลศนัย  ไหว้ ไหว้)
แลบลิ้น แลบลิ้น
youngnoi7474
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 841

« ตอบ #257 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 06:49:03 PM »

คิก คิก คิก คิก ไหว้ ไหว้
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #258 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 04:28:22 PM »

กระบอกนี้เป็นปืนทดสอบครับ   เอาไปยิงที่สนาม ม.พัน 28 เพชรบูรณ์  วันนั้นเขามีแข่งหาทุนสร้างอนุสาวรีย์ พ่อขุนศรีอินทราทิตย์
ยิงเป้าทดสอบไป 5 นัด มีรูโต ๆ บนเป้ารูเดียว   ก็เลยซื้อเป้าลงแข่งกับเขาเสียเลย  ความแม่นยำสูงมาก เพียงแต่ปืนเบาก็เลยแกว่งขึ้น ๆ ลง ๆ

ปืนโครงโพลิเมอร์ ถ้าถ่วงด้ามเพิ่มน้ำหนักโครงปืน จะช่วยให้กลุ่มแน่นขึ้นไหมครับ  ไหว้

แล้วจะลองดูครับ
แต่ควรจะลองแก้ที่ตัวเองก่อน  หาวิธีจับปืนที่ลดผลตรงนี้ น่าจะดีกว่า

มีแนวทางอย่างไรครับ สำหรับปืนโครงเบาโพลิเมอร์ ไหว้
ของผมพบว่ายิงๆไป ส่วนด้ามเบาลง CGเปลี่ยน ไม่ระวังศูนย์ให้ดีก็อาจมีการดึงไกหน้าคะมำ  กับการกริพปืนนัดสุดท้ายที่สไลด์ถอยเร็ว  อ๋อย

น่าจะเริ่มที่การปรับแรงกับมือทั้งสองข้าง
มือขวาจับนิ่ง ๆ มือซ้ายประคอง  กับดันมือขวาไปข้างหน้า ใช้มือซ้ายดึงปืนกลับล็อคกันไว้
ทีนี้เราก็หาจังหวะ หรือสัดส่วนของแรงที่ใส่ให้กับมือทั้งสอง  ว่าตรงไหนคุมปืนกระบอกนี้ได้ดีที่สุด

ขอบคุณท่านผู้การ ผมลองปรับแรงกับมือ แล้วพบว่าการยิงประณีต การดึงซ้าย-ดันขวา ยังคุมปืนได้ไม่ดี อาจเพราะคุ้นกับการยิงแบบมือเดียว
ตอนนี้มาพบว่าไม่ดึงไม่ดัน แต่เพิ่มแรงมือซ้ายในการกำปืนให้แน่นขึ้น ได้ผลดีขึ้นมาก รวมทั้งการใช้กระสุน 230 gr FMJ ได้ความสม่ำเสมอดีกว่า 200gr LSWC ครับ  ไหว้

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #259 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 12:03:37 AM »

ยิงระยะไกล ออฟแฮนด์ ลองทำศูนย์แบบ CZ ดูครับ เล็กบาง แต่ได้ฉาก ช่องไฟศูนย์หลังกว้างหน่อย  ผมยิง CZ 97 ระยะ 50 เมตร กลุ่ม  5"  แต่ปืนอื่น ผมยิงไม่ถูก

เยี่ยม เยี่ยมครับคุณโทน73 -รักในหลวง  พอจะมีรูปศูนย์ CZ 97 B คู่มือมาแปะให้ดูไหมครับ  ไหว้
ผมกะทำศูนย์หลังG21 สูงอีกหน่อย มาไว้ยิงไกลๆ  Grin

ติดหนี้พี่ธำรงไว้

....ตามล่า...อีตอแหล
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #260 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 07:38:13 AM »

ไหว้ ขอบคุณคุณโทนครับ  เยี่ยม
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #261 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 09:25:20 PM »

สวัสดีครับพี่ธำรง
ห่างหายไปนานมาก วันนี้ขอกลับมากระทู้นี้อีกครั้ง
ระหว่างทางมีปืนผ่านมือเข้าออกจำนวนหนึ่ง
ปืน G21SF ตัวก่อนโอนให้รุ่นน้องไปแล้ว
ภายหลังเกิดเสียดาย เลยหาตัวใหม่มาแทนที่
กลับไปได้ G21SF อีก แต่ต่างจากตัวเดิมนิดหน่อย
ผลการยิงเมื่อบ่ายวันนี้ที่ สยป.บางนา
ระยะ 15 ม. กระสุน BM LRN 230 gr. จำนวน 10 นัด
ยังเจ็บใจไม่หายที่ปล่อยให้ฉีกห่างไปหนึ่งนัด
เป็นนัดที่ยิงหลังหยุดเปลี่ยนเป้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2014, 10:38:45 PM โดย mchaivis » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18]
  พิมพ์