๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 08:46:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Glock 21 กับกระสุนหลายแบบ  (อ่าน 117115 ครั้ง)
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #210 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 02:25:07 PM »

คล้ายๆแบบนี้น่ะครับพี่

แต่ Keith เป็นแฟนปืนลูกโม่ครับ

ขอบคุณครับ....ดูเหมือนทำศูนย์หน้าสูงเป็นกระโดง
แต่G21ของผมดูท่าต้องลดศูนย์หน้าลง หรือไม่ก็ยกศูนย์หลังขึ้น เพื่อใช้เล็งแบบนั่งแท่นให้เห็นเป้าและดึงกลุ่มให้ขึ้นสูง  Smiley
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #211 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 03:23:54 PM »

กำลังสนใจกล๊อก 21fs ขนาด.45 จุกระสุนน้อยกว่ากล๊อก 19 จำนวน 2 นัด
21fs จุ 13+1 นัด ยาว 4.6 นิ้ว เป็นปืนป้องกันตัว และทรัพย์สิน ไม่พกพาก็โอเคนะ
ด้านสันของสไลด์ดูแล้วค่อนข้างหนา การดูแลบำรุงรักษาไม่หน้ายุ่งยาก เพราะผมมีกล๊อก 19 สองกระบอกแล้ว แต่ชอบตรงลูกโต+ดก จึงอยากสอบถามกูรู และผู้เชี่ยวชาญในการซ้อมมือว่า 21fs จะมีปัญหากับกระสุนจริงกระสุนซ้อมแบบต่างๆ หรือไม่ครับ เพื่อนำมาประกอบการพิจารณาตัดสินใจระหว่าง 30fs กับ 21fs ขอบคุณล่วงหน้าครับ... ไหว้ ไหว้ ไหว้...

ขอออกตัวก่อนว่าไม่ใช่กูรูหรือผู้เชี่ยวชาญนะครับ

เพียงแต่เคยเห็นเพื่อน พี่ น้อง ที่ใช้ G21 ทดลองยิงกระสุนแบบต่างๆ ที่เป็นหัวตะกั่วล้วน ซึ่งไม่มีปัญหาใดๆ ในการยิงครับ
ส่วนกระสุนหัวเคลือบทองแดงแบบต่างๆ คิดเอาเองว่า คงไม่มีปัญหาเช่นกัน

ตัวผมเคยได้มีโอกาสยิง G30 ของเพื่อนรุ่นน้อง ปรากฏว่า G30 (กระบอกที่ยิง) ไม่ชอบกระสุนแบบ LSWC  เพราะต้องคัดปลอกด้วยมือทุกครั้ง ไม่เหมือนกระสุนหัวบอล
ส่วนการแก้ไขเคยเห็นสมช. ในเว็บเพื่อนบ้านบอกว่า ใช้การชะโลมน้ำมันที่ไกร็อด สามารถช่วยได้

ขอบคุณครับ

Pragmatism
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #212 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 03:43:39 PM »

แต่ Keith เป็นแฟนปืนลูกโม่ครับ

ขอบคุณครับ....ดูเหมือนทำศูนย์หน้าสูงเป็นกระโดง
แต่G21ของผมดูท่าต้องลดศูนย์หน้าลง หรือไม่ก็ยกศูนย์หลังขึ้น เพื่อใช้เล็งแบบนั่งแท่นให้เห็นเป้าและดึงกลุ่มให้ขึ้นสูง  Smiley

ศูนย์ลาดๆก็มีครับ  แต่ผมไม่มีรูปครับพี่
jakpea
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #213 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 04:45:14 PM »

ขอออกตัวก่อนว่าไม่ใช่กูรูหรือผู้เชี่ยวชาญนะครับ

เพียงแต่เคยเห็นเพื่อน พี่ น้อง ที่ใช้ G21 ทดลองยิงกระสุนแบบต่างๆ ที่เป็นหัวตะกั่วล้วน ซึ่งไม่มีปัญหาใดๆ ในการยิงครับ
ส่วนกระสุนหัวเคลือบทองแดงแบบต่างๆ คิดเอาเองว่า คงไม่มีปัญหาเช่นกัน

ตัวผมเคยได้มีโอกาสยิง G30 ของเพื่อนรุ่นน้อง ปรากฏว่า G30 (กระบอกที่ยิง) ไม่ชอบกระสุนแบบ LSWC  เพราะต้องคัดปลอกด้วยมือทุกครั้ง ไม่เหมือนกระสุนหัวบอล
ส่วนการแก้ไขเคยเห็นสมช. ในเว็บเพื่อนบ้านบอกว่า ใช้การชะโลมน้ำมันที่ไกร็อด สามารถช่วยได้

ขอบคุณครับ

ผมมีแต่กล็อก 19=3 (สน.อส.=ดำ1 36k) (สน.สก.=2 (เขียว1,ดำ1 ลด4% 40,320k)) กล็อก 30,36 เท่าที่ติดตามในเว็บนี้ผู้รู้และผู้ที่เคยทดสอบแจ้งว่าค่อนข้างจะเลือกลูกครับ...
แต่กล็อก21 นั้น บางท่านแจ้งว่าไม่มีปํญหา พอดีสนใจกล็อก21 ขนาด .45 จุกระสุนน้อยกว่า 19 จำนวน 2 นัด จึงมาเก็บข้อมูล เพื่อนำมาไว้ใช้สักบอกครับ...
ขอขอบคุณ สมช.ที่มาแสดงความคิดเห็น และให้ข้อมูลที่ดี ขอบคุณครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2012, 05:07:22 PM โดย jakpea » บันทึกการเข้า
youngnoi7474
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 841

« ตอบ #214 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 08:11:18 PM »

เมื่อสองสัปดาห์มาแล้วได้ลองยิงกล๊อก๒๑ของเพื่อนครับ(เจ้าของเพิ่งรับมาจากร้านเลย) ทั้งกระสุนจริงและซ้อม(ของไทยทั้งสองชนิด) ไม่มีปัญหาอะไรครับปืนทำงานเรียบร้อยดี  กระสุนจริงปลอกเตะไกลออกด้านข้างดี แต่กระสุนซ้อมปลอกมักลงหัวหรือเข้าคอเสื้อตลอด(ซึ่งเจ้าของปืนก็รับได้ในเรื่องนี้) ไกค่อนข้างหนักไปนิด(ข้อนี้ผมว่าเพราะยิงกันแต่๑๙๑๑  ปืนต่อสู้ไกหนักหน่อยผมว่าปลอดภัยดี) แต่กลุ่มกระสุนเล็กจริงๆครับ(ยิงที่ระยะ๑๐เมตรและ๑๕เมตร) ทำเอาหลายๆคนที่เป็นแฟนเก่าแก่ของ๑๙๑๑อยากซื้อกล๊อกกันบ้างแล้ว(รวมทั้งผมด้วยครับ - เหตุนี้แหละครับที่เข้ามาขอความรู้จากกระทู้นี้ของท่านธำรง) ไหว้
                       ขอเพิ่มเติมหน่อยครับ  หลังยิงคราบตะกั่วมีน้อยมากเจ้าของบอกล้างง่าย(ยิงลูกซ้อมหัวตะกั่ว ๑๐๐นัด ลูกจริงหัวFMJ ๕๐ นัดครับ) ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2012, 08:23:23 PM โดย youngnoi7474 » บันทึกการเข้า
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #215 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 08:31:15 PM »

G21 เป็นปืนที่ผมอยากได้มากกระบอกหนึ่งในบรรดาขนาด .45 ครับ
ติดอยู่ที่ขอป.3 ไม่ได้ เพราะนายทะเบียนฯ ไม่อนุญาต ตอนนี้ก็อาศัยขอยืมปืน (ขนาด .45) เพื่อน พี่ น้อง ยิงบ้างสัก 4-5 นัดครับ  ไหว้

Pragmatism
thongchai_h
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #216 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 12:56:25 PM »

คุณ ธำรง ครับ ระหว่าง g21 กับ g30 ถ้าต้องเลือกซื้อเพียง 1 กระบอกควรซื้อกระบอกใดดีครับ เพราะอะไรด้วยครับ  Huh
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #217 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 06:04:56 PM »

คุณ ธำรง ครับ ระหว่าง g21 กับ g30 ถ้าต้องเลือกซื้อเพียง 1 กระบอกควรซื้อกระบอกใดดีครับ เพราะอะไรด้วยครับ  Huh

ถ้าผมมีปืนได้เพียง๑เดียว ผมจะเลือกใช้G30 เหตุผลคือ 1/ขนาดกระสุน.45 2/พาแบบปกปิดพอได้ 3/แม่นพอยิงสนุกๆแบบนันทนาการ 4/ไม่ต้องดูแลมาก
ผมเห็น G30 เป็นปืนเอนกประสงค์  ถ้าเลือกก็เพราะเหตุผลนี้

โชคดีที่ผมไม่ได้มีปืน๑เดียว .... ผมเลือกปืนพกซ่อนเพื่อป้องกันตัวได้ เลือกปืนเพื่อนันทนาการได้  แล้วก็เลือกปืนแม่นยำระดับแข่งขันได้
ผมจึงใช้G21 สำหรับการป้องกันตัวในพื้นที่ของตัวเอง ที่ไม่จำเป็นต้องพาให้เนียนไร้พิรุธ และใช้ยิงเพื่อนันทนาการได้ง่ายกว่าจากที่ระยะศูนย์ยาวกว่า

รักพี่เสียดายน้อง  Cheesy
jakpea
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #218 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 09:36:05 AM »

วันนี้ 8 พค. ผมรอ ป.3 ไปรับ g21 ลูกโต ลูกดก สวดก.(ของผม พื่่ๆ รวม 3 บอก)แต่ราคาก็เกือบ 50k เพื่อป้องกันตัว ทรัพย์สิน และสันทนาการ
ตามที่คุณธำรง และ สมช.กล่าวไว้เบื้องต้น ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่ดีๆครับ... ไหว้ ไหว้ ไหว้...

VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #219 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 02:50:56 PM »

ถ้าเปลี่ยนศูนย์หลังเป็นหลัก  ผมจะทำลักษณะเป็น step ขั้นบันได แบบศูนย์ buckhorn ของคานเหวี่ยงน่ะครับพี่ คือ ระดับบนสุดสำหรับระยะไกล  ขยันมาอยู่ในบ่าล่างอีกหน่อย สำหรับใกล้ๆ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #220 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 06:11:04 PM »

ถ้าผมมีปืนได้เพียง๑เดียว ผมจะเลือกใช้G30 เหตุผลคือ 1/ขนาดกระสุน.45 2/พาแบบปกปิดพอได้ 3/แม่นพอยิงสนุกๆแบบนันทนาการ 4/ไม่ต้องดูแลมาก
ผมเห็น G30 เป็นปืนเอนกประสงค์  ถ้าเลือกก็เพราะเหตุผลนี้

โชคดีที่ผมไม่ได้มีปืน๑เดียว .... ผมเลือกปืนพกซ่อนเพื่อป้องกันตัวได้ เลือกปืนเพื่อนันทนาการได้  แล้วก็เลือกปืนแม่นยำระดับแข่งขันได้
ผมจึงใช้G21 สำหรับการป้องกันตัวในพื้นที่ของตัวเอง ที่ไม่จำเป็นต้องพาให้เนียนไร้พิรุธ และใช้ยิงเพื่อนันทนาการได้ง่ายกว่าจากที่ระยะศูนย์ยาวกว่า

เจอกระบอกนี้แล้วอาจจะเปลี่ยนใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #221 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 06:25:30 PM »

อันนี้ไม่ใช่ของ FBI นี่ครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #222 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 06:34:17 PM »

แต่เป็นปืนเกรดใช้งาน  ที่อาจหาญไปลงแข่งในรุ่นโปร สู้กับแบร์ คิมเบอร์แมทช์มาแล้ว
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #223 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 06:50:10 PM »

ผมว่าเป็นที่กระสุนมั้งครับ  Grin    ไหว้    ใช้ดินแพงสุดๆ  คิก คิก
Prathet
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 56

« ตอบ #224 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 08:39:05 PM »

เจอกระบอกนี้แล้วอาจจะเปลี่ยนใจ

กระบอกที่ผมมีไม่เห็นยิงได้แบบนี้เลยครับ
 Huh ไหว้
เพิ่งยิงพ้นรันอิน ยิงกระสุนซ้อมได้ไม่กี่วันนี้เอง เศร้า

A well regulated Militia, being necessary to the security of a free State, the right of the people to keep and bear Arms, shall not be infringed.(Second Amendment to the United States Constitution Article 2)
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18
  พิมพ์