๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 09:00:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมประเทศสวิสไม่ติดอันดับ ( พลเรือนมีปืน )  (อ่าน 26757 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 01:33:06 PM »

มีความสงสัย ว่าประเทศญี่ปุ่น อนุญาตให้มีอาวุธปืน ได้หรือไม่ครับ.
ส่วน ไต้หวัน ไม่อนุญาต  ผมเคยไปธุระ ที่เมืองเกาสง ระหว่างทาง 
เห็นขับปาดหน้ากัน..  อีกคันชักปืน ออกมายิงกลางถนน เลยครับ ..
กระสุนเป็นเพียงสายน้ำ.. น้ำเปียกรถอีกฝ่าย.  ตกใจ

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 01:51:28 PM »

ญี่ปุ่นให้มีแต่ปืนยาวครับ ขอยากมาก มีหลักสูตรบังคับให้ไปเรียน ต้องมีลูกซองก่อน 10 ปี ถึงจะมีไรเฟิลได้ ตำรวจส่วนกลาง National Police Agency - NPA ที่คุมเรื่องนี้เขารวมงานมาอยู่กองเดียวกับยาเสพติดใน Drugs and Firearms Control Division และก็ยังคุมปืนสกรูในอุตสาหกรรมบางอย่างด้วยครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 01:59:06 PM »

ขอบคุณมากครับ คุณ ต๊อก ..  มิน่า เห็น ชาวญี่ปุ่น ทั้ง หนุ่ม-สาว
ที สนาม รด. รัว .๔๕  เป็นเจ้าสนามด้านในเลย ครับ.  Grin

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 02:07:14 PM »

ผมได้ยินมาว่าบางสนามคิดค่ายิง .38 ลูกซ้อม ตั้งนัดละ 100 บาทครับ ตกใจ ตกใจ 
หาเงินเข้าประเทศ เยาะเย้ย เยาะเย้ย
จัดทัวร์พาสาวญี่ปุ่นไปยิงดีกว่า น้ำลายหก น้ำลายหก

Thou shalt not rely on help from the stranger.
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 02:26:17 PM »

ชาวญี่ปุ่น ชอบยิงปืน เพราะหาโอกาสสัมผัสยากมากในญี่ปุ่น....
ชาวญี่ปุ่นบางคนมาเมืองไทย ระยะสั้นๆ  ต้องหาโอกาสตีกอฟล์และยิงปืนให้ได้.....และไม่รู้เป็นไง พวกนี้ชอบทำท่าแอคชั่นแบบในหนัง  บางคนขอลองทุกอย่าง ปืนสั้น ปืนยาวลูกกรด ลูกซอง .....แต่ลูกซองนัดเดียวเลิกไปเลย  Grin

ดูท่าซะก่อน นิ้วแหย่ไกเรียบร้อย  ตกใจ

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 02:34:55 PM »

ผมได้ยินมาว่าบางสนามคิดค่ายิง .38 ลูกซ้อม ตั้งนัดละ 100 บาทครับ ตกใจ ตกใจ
หาเงินเข้าประเทศ เยาะเย้ย เยาะเย้ย
จัดทัวร์พาสาวญี่ปุ่นไปยิงดีกว่า น้ำลายหก น้ำลายหก

คิดหาเงินเข้าประเทศ คงไม่จำเป็นต้องเป็นสาวๆกระมังครับ ท่าน จนท. Grin Grin
คนแก่ๆนะ ตังค์เยอะกว่าสาวๆอีกแน่ะ.... Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 02:58:43 PM »

คิดหาเงินเข้าประเทศ คงไม่จำเป็นต้องเป็นสาวๆกระมังครับ ท่าน จนท. Grin Grin
คนแก่ๆนะ ตังค์เยอะกว่าสาวๆอีกแน่ะ.... Grin Grin Grin
ผมว่าพี่ซับต้องเปลี่ยนใจแน่ๆ ถ้าเจอลูกทัวร์แบบนี้...

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 03:04:58 PM »

ท่านซับถนัดคนแก่ครับ แบบสองคนนี้ผมให้พาไปยิงเอง

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 03:33:04 PM »

ผมว่าพี่ซับต้องเปลี่ยนใจแน่ๆ ถ้าเจอลูกทัวร์แบบนี้...

ที่ทำงานคุณSTeelShoTS พอมีตำไหน่งว่างไหมครับ....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์