๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:02:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ปืน ruger sp101.38 , 2นิ้ว มาราคา33,000บาทสภาพดีมากยิงโม่เดียวไม่มีตำหนิ95%up  (อ่าน 39553 ครั้ง)
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2007, 09:24:47 AM »

ไม่ได้อยากให้ท่านเจ้าของกระทู้ทำผิดกฎหมายแต่อยากกล่าวถึงความแข็งแรงของปืนรุ่นนี้ครับ
เมื่อตอนที่ออกตัวนี้มาใหม่ๆมีหลายท่านในเมืองนอกอย่างเช่น มาสสาท อายูบ เอาไปคว้านให้ลึกขึ้นเพื่อยิง .357 ลูกหัวเบาๆอย่าง 110 หรือ 125 เกรนครับ เพราะโม่สั้น  รุ่นหลังๆนี่ปรับแล้วยิงได้จนลูก 158 เกรนครับ
แต่งไกยี่ห้อนี้ไม่มีใครเกินร้านอาจารย์สังเวียนครับ ถ้าไม่เชื่อมีโอกาสดีๆขอลองRuger Security Six ของท่านอาจารย์ฉัตรชัยดูนะครับ(คิดว่าตัวนี้ลูกชายท่านรับไปแล้ว) ดับเบิ้ลประมาณ 7-8 ปอนด์แต่เรียบมากครับ ซิงเกิ้ลไม่ต้องพูดถึง

..พง..
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2007, 10:20:55 AM »

รุ่นนี้ สภาพนี้ หรือเปล่าครับ ที่ จขท.ซื้อ  หาก 95 % ขึ้น แบบนี้ผมว่าได้ถูกแล้วละครับ  ตัวนี้ยังได้มาสูงกว่าอีกหลายตัง เลยครับ
ขึ้นโขนชิงธง
Full Member

คะแนน 10

10-19 ตุลาคม 2551

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2007, 10:40:02 AM »

รุ่นนี้ สภาพนี้ หรือเปล่าครับ ที่ จขท.ซื้อ หาก 95 % ขึ้น แบบนี้ผมว่าได้ถูกแล้วละครับ ตัวนี้ยังได้มาสูงกว่าอีกหลายตัง เลยครับ
สวยครับ ดูสวยแปลกๆ ขนาดเท่าเอ็ม60ของสมิทมั้ย จุกี่นัดครับ แต่ถ้าเอามาใช้แถวบ้านคงไม่มีใครรู้จัก
ซื้อร้านไร ราคาเท่าไหร่ จะหาให้แฟนซักกระบอก
ขอบคุณครับ

เมืองผลไม้ พายเรือแข่ง แหล่งทุเรียนกวน สวนสมเด็จฯ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2007, 11:01:12 AM »

ตอนนี้ออกจะหายากสักหน่อยครับ   ไม่ค่อยมีร้านไหนสั่งเข้ามาจำหน่ายครับ   ไม่ใช่ปืนไม่ดีนะครับ   แต่ตลาดปืนลูกโม่บ้านเราคนใช้จะยึดติดแต่ยี่ห้อ สมิท   ทำให้ขายยากพอควร  ทั้งๆที่ความจริงปืนของรูเกอร์นี่แข็งแรงและบึกบึนกว่าปืนของสมิทด้วยซ้ำ    ความสวยงามความแม่นยำก็แทบไม่ต่างกัน    เพียงแต่ปืนของรูเกอร์นี่ช่างไม่ค่อยรับแต่งไก   แบบว่าแต่งไกยากกว่าของปืนสมิท   เคยเห็นวางขายหน้าร้านปืนแสงทอง  ปืนไทยเนชั่นแนลครับ   ตอนที่เห็นนั้นนานพอสมควรแล้วนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2007, 01:22:08 PM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2007, 11:24:43 AM »

ราคาดีมากครับ คุ้มจริงๆ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2007, 11:27:08 AM »

ของแต่งหายากครับ ในแค้ตตาล็อกของรูเกอร์ก็แทบจะไม่มี...อีกอย่างก็ไม่รู้จะไปแต่งทําไมด้วย..
ของผมเปลี่ยนด้ามอย่างเดียว...เพราะด้ามที่ติดปืน..ผมว่ายางมันเหนียวติดมือ..
เปลี่ยนเป็นด้ามของRugerเอง(แต่คงเป็นHogueทําให้ ดูจากทรงแล้ว)...มีเพื่อนผู้ใจดีหิ้วมาให้จากอเมริกา...ราคาน่าจะประมาณ22$

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2007, 11:39:53 AM โดย Daimyo » บันทึกการเข้า

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2007, 11:28:34 AM »

..เห็นอีกก็อยากได้อีก ราคาสวัสดิการยัง 4 ต้นๆ นะครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2007, 12:59:32 PM »

ไม่ได้อยากให้ท่านเจ้าของกระทู้ทำผิดกฎหมายแต่อยากกล่าวถึงความแข็งแรงของปืนรุ่นนี้ครับ
เมื่อตอนที่ออกตัวนี้มาใหม่ๆมีหลายท่านในเมืองนอกอย่างเช่น มาสสาท อายูบ เอาไปคว้านให้ลึกขึ้นเพื่อยิง .357 ลูกหัวเบาๆอย่าง 110 หรือ 125 เกรนครับ เพราะโม่สั้น รุ่นหลังๆนี่ปรับแล้วยิงได้จนลูก 158 เกรนครับ
แต่งไกยี่ห้อนี้ไม่มีใครเกินร้านอาจารย์สังเวียนครับ ถ้าไม่เชื่อมีโอกาสดีๆขอลองRuger Security Six ของท่านอาจารย์ฉัตรชัยดูนะครับ(คิดว่าตัวนี้ลูกชายท่านรับไปแล้ว) ดับเบิ้ลประมาณ 7-8 ปอนด์แต่เรียบมากครับ ซิงเกิ้ลไม่ต้องพูดถึง

เบอร์ร้านลุงสังเวียน 02 2234496ครับ
ผมเองก็เอาRuger Security Six  ไปแต่งไกที่นี่
ได้ความราบเรียบกลับมา แต่หากให้ไกเบากว่านั้น คงต้องเปลี่ยนสปริงนกสับ
ซึ่งช่างเห็นว่า เอาไว้ป้องกันตัว ไม่แข่งขัน หนักไว้ก็ดีแล้ว.....

(เป็นทั้งช่าง เป็นทั้งครู แต่งให้ สอนด้วย บางอย่างแกก็ไม่ทำให้ ถ้าเห็นว่าทำไปแล้วไม่สมกับประโยชน์ที่จะเอาไปใช้สอย)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

sorhjate
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 06:08:30 PM »

Grin หวัดดีครับ Grin
ยินดีด้วยครับ ผม ว่า เป็นปืนที่ดี ของอเมริกา เหมือนกัน
ผมใช้ SP101 .357   3 นิ้ว  และ  Security Six  .357  6 นิ้ว
แม้ไกดับเบิ้ล จะลากยาวไปกว่า S&W  แต่ผมก็ชอบมันครับ Cool
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 06:21:12 PM »

ยินดีด้วยครับ  ได้ปืนดีราคาไม่แพง  Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์