๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 01:38:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนกระบอกถัดไป.45 รบกวนขอความคิดเห็นครับ  (อ่าน 2437 ครั้ง)
Prathet
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 56

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2007, 08:48:35 AM »

อ้างถึง

เหตุผลหลักคือ ซื้อมาเก็บครับ ถ้าจะใช้งานคงเฉพาะเวลาฉุกเฉินเท่านั้นครับ ขอบคุณครับ
อ้างถึง
น่าคิดครับ

จะซื้อมาเก็บและแค่ดูเล่นเชยชมเสียเป็นส่วนใหญ่ ทำไมไม่ซื้อปืน custom ตัวเต็มอย่าง LES BAER ซักกระบอกล่ะครับ ทั้งสวยงาม ดูมีคุณค่า มีศักดิ์ศรี และเดี๋ยวอีกหน่อยผมว่าอีตา LES ซี้ม่องเท่งไป ราคาปืนที่เราเคยซื้อเก็บไว้ อาจยิ่งพุ่งสูงขึ้น เพราะได้ชื่อว่าปืนกระบอกนี้ ผ่านฝีมือ gunsmith ที่มีชื่อเสียงโด่งดังมาแล้ว อย่างน้อย ใบ certified 1.5 นิ้วที่ 50หลา ที่มีลายเซ็นของอีตา LES ก็จะหาไม่ได้อีกต่อไป

คุณไปซื้อปืน production ที่หาได้ทั่วๆไป และเป็นขนาด compact หรือ subcompact เพื่อเอามาเก็บ (และเข้าใจว่าเอาไว้ดูเล่นเสียเป็นส่วนใหญ่มากกว่าจะเอามายิงเป็นเรื่องเป็นราว) ความเห็นผมคือ มันดูไม่สง่างาม หาซื้อได้ไม่ยากเท่า custom

ไหนๆ งบก็จะหมดไปกับกระบอกนี้แล้ว(และคิดว่าอีกนาน กว่าจะมีกระบอกต่อไป) ซื้อของที่ดูดีมีคุณค่าเก็บไว้เชยชมดีกว่าครับ เอามาดูกี่ครั้งก็รู้สึกอิ่มใจ

A well regulated Militia, being necessary to the security of a free State, the right of the people to keep and bear Arms, shall not be infringed.(Second Amendment to the United States Constitution Article 2)
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2007, 09:10:30 AM »

อ้างถึง

เหตุผลหลักคือ ซื้อมาเก็บครับ ถ้าจะใช้งานคงเฉพาะเวลาฉุกเฉินเท่านั้นครับ ขอบคุณครับ
อ้างถึง

จะซื้อมาเก็บและแค่ดูเล่นเชยชมเสียเป็นส่วนใหญ่ ทำไมไม่ซื้อปืน custom ตัวเต็มอย่าง LES BAER ซักกระบอกล่ะครับ ทั้งสวยงาม ดูมีคุณค่า มีศักดิ์ศรี และเดี๋ยวอีกหน่อยผมว่าอีตา LES ซี้ม่องเท่งไป ราคาปืนที่เราเคยซื้อเก็บไว้ อาจยิ่งพุ่งสูงขึ้น เพราะได้ชื่อว่าปืนกระบอกนี้ ผ่านฝีมือ gunsmith ที่มีชื่อเสียงโด่งดังมาแล้ว อย่างน้อย ใบ certified 1.5 นิ้วที่ 50หลา ที่มีลายเซ็นของอีตา LES ก็จะหาไม่ได้อีกต่อไป

คุณไปซื้อปืน production ที่หาได้ทั่วๆไป และเป็นขนาด compact หรือ subcompact เพื่อเอามาเก็บ (และเข้าใจว่าเอาไว้ดูเล่นเสียเป็นส่วนใหญ่มากกว่าจะเอามายิงเป็นเรื่องเป็นราว) ความเห็นผมคือ มันดูไม่สง่างาม หาซื้อได้ไม่ยากเท่า custom

ไหนๆ งบก็จะหมดไปกับกระบอกนี้แล้ว(และคิดว่าอีกนาน กว่าจะมีกระบอกต่อไป) ซื้อของที่ดูดีมีคุณค่าเก็บไว้เชยชมดีกว่าครับ เอามาดูกี่ครั้งก็รู้สึกอิ่มใจ

ปืนBaerต้องเอามายิงครับ....ต้องยิงเยอะๆด้วย ยิงน้อยไม่คุ้ม...
เอามาเก็บลองหาพวกColtเก่าแบบพวกS70 หรือ Government Commercial ดีกว่า...
ดูไม่เป็นก็ลองปรึกษาหลายท่านในเวปฯนี้ก็ได้ครับ....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Theera
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2007, 09:19:02 AM »

จะซื้อมาเก็บและแค่ดูเล่นเชยชมเสียเป็นส่วนใหญ่  ทำไมไม่ซื้อปืน custom ตัวเต็มอย่าง LES BAER ซักกระบอกล่ะครับ ทั้งสวยงาม ดูมีคุณค่า มีศักดิ์ศรี  และเดี๋ยวอีกหน่อยผมว่าอีตา LES ซี้ม่องเท่งไป ราคาปืนที่เราเคยซื้อเก็บไว้ อาจยิ่งพุ่งสูงขึ้น เพราะได้ชื่อว่าปืนกระบอกนี้ ผ่านฝีมือ gunsmith ที่มีชื่อเสียงโด่งดังมาแล้ว อย่างน้อย ใบ certified 1.5 นิ้วที่ 50หลา ที่มีลายเซ็นของอีตา LES ก็จะหาไม่ได้อีกต่อไป

คุณไปซื้อปืน production ที่หาได้ทั่วๆไป และเป็นขนาด compact หรือ subcompact เพื่อเอามาเก็บ (และเข้าใจว่าเอาไว้ดูเล่นเสียเป็นส่วนใหญ่มากกว่าจะเอามายิงเป็นเรื่องเป็นราว)  ความเห็นผมคือ มันดูไม่สง่างาม  หาซื้อได้ไม่ยากเท่า custom

ไหนๆ งบก็จะหมดไปกับกระบอกนี้แล้ว(และคิดว่าอีกนาน กว่าจะมีกระบอกต่อไป) ซื้อของที่ดูดีมีคุณค่าเก็บไว้เชยชมดีกว่าครับ   เอามาดูกี่ครั้งก็รู้สึกอิ่มใจ

ความคิดผมนะครับ ขอสนับสนุนตามนี้ครับ
ris202020
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2007, 09:56:57 AM »

มาเชียร์ให้ซื้ออย่างเดียวครับ
M a x O n e
คิดดี ทำดี ได้ดี
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2007, 06:47:40 PM »

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ค่อยๆเก็บไปครับ เดี๋ยวก็ครบทั้ง 3 4 5 นิ้วเองละครับ . . .   

มั่นยิงเสมอ มือแม่นฉมัง

http://www.1000yards.net
m26
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 16, 2007, 01:51:35 AM »

โคลล์สิครับราคาไม่ตก อย่างอื่นเห็นมาเยอะแล้วครับตกรูด บางกระบอกซื้อใหม่แสนกว่า  ยิงไปยิงมาเหลือเจ็ดหมื่นกว่าก็มี ไม่รู้ว่าเพราะอะไรครับ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 16, 2007, 02:07:03 AM »

กระบอกแรกเป็น1911ก็อปปี้โคลท์ตัวเต็มไปแล้ว กระบอกที่2ผมรอดูโคลท์ ซีรีย์70หรือเก่ากว่าไม่ก็ทนรอจนกว่าจะเจอโคลท์คอมมานเดอร์.38ซุปเปอร์ครับ มีส่วนร่วมในตำนาน เข้ม ขลัง มีคุณค่าน่าเก็บกว่าโคลท์รุ่นหลังเยอะ

ด้วยแนวคิดเช่นนี้ ผมจึงยังไม่มีโคลท์เลยคร๊าบบบบบ   Grin
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์