๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 05:15:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องรถกระบะยกสูงครับครับ  (อ่าน 53621 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2007, 02:21:59 PM »

ไม่ทราบว่า กระบะในเมืองไทย ยังมี เกียร์มือ ขาย อยู่บ้างมั๊ยครับ
พวก 4*4 ก็ดี หรือ ไม่ *4 ก็ได้  จะได้มีเนื้อที่นั่งกัน หลาย ๆ คนหน่อย
ไม่งั้น 3 คน ก็อัดเป็นปลากระป๋องแล้วครับ
ขอบคุณครับ...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2007, 02:33:12 PM »

ปิกอัพ ๔ ประตู  เกียร์กระปุก น้ำมันดีเซล เป็นความดุดัน สบายน่าใช้ . Cheesy

@ NaZaReth >>>
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

OSK99

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2007, 05:14:31 PM »

ชอบสไตล์คาวบอย ก็นาวารา ถ้าชอบซามูไร ก็ไทรทัน ล่ะนะครับ.....
ราคาขายต่อค่อยว่ากันอีกที....แล้วแต่วัตถุประสงค์และระยะเวลาในการครอบครอง   Grin Grin

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2007, 06:12:41 PM »

เชียร์นาวาร่า แต่ที่ติชมอีกอย่าง คือเกียร์6สปีต นี่ล่ะครับ ทำมาเยอะจัง แค่5เกียร์ ขับในเมืองยังไม่มีปัญญาถึงเกียร์ห้าเลย Cheesy

ถ้าชอบฟรีรันเนอร์รอซักพักดีมั้ยครับ คิดว่าตัวเกียร์ออโต้น่าจะใกล้คลอดแล้ว น่าใช้เลยครับ ตัวนี้   Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2007, 07:17:57 PM »

ระหว่างเกียร์ออโต  กับ เกียร์ธรรมดา
อย่างไหน จะน่าใช้กว่ากันครับ..

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2007, 07:23:50 PM »

VIGO PERUNNER.........................เลยครับผมใช่อยู่เเรงสุดๆๆครับเเต่เด้งสุดๆๆเหมือนกัน Shocked ตกใจ น้ำลายหก

[URL=h
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2007, 07:27:01 PM »

ต้องพิจารณาวัตถุประสงค์ในการใช้งาน ครับ..

ถ้าต้องการ 4x4 ที่เกิดมาสูงโดยสภาพ ที่เซ็ท ตัวจากแหล่งผลิต

Toyota กับ Ford หรือยี่ห้ออื่น ที่แหนบวางอยู่บนคาน จะดีดให้ตัวถึงสูงขึ้น กว่า
แหนบที่วางอยู่ใต้คาน . คือเกิดมาสูง. แล้ว . Grin

[URL=h
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2007, 10:51:06 PM »

ระหว่างเกียร์ออโต กับ เกียร์ธรรมดา
อย่างไหน จะน่าใช้กว่ากันครับ..

ผมชอบเกียร์ ธรรมดาครับพี่ มันต้องมีจังหวะเปลี่ยนเกียร์กับบ้าง มันถึงจะเร้าใจครับ รถแพงๆ อย่าง บีเอ็มหรือเบ๊นซ์ (ถ้าผมมีตังค์ซื้อ) ก็ยังอยากได้เกียร์ธรรมดาครับ ถ้าเขาทำให้ อิอิ.....
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 09:38:56 PM »

นิสสัน ฟอร์ด เชฟโรเล๊ด  อีซูซุ
เพื่อนสมาชิก คิดว่า ตัวไหน น่าเล่นที่สุดครับ...

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 10:01:52 PM »

อย่าหวังอะไรมากกับ toyota ครับ ..........................
แต่ก็ไม่ได้จะว่าว่าศูนย์บริการโตโยต้าห่วยอย่างเดียว เพราะHondaและ Mitsuผมก็เคยโดนมาไม่แพ้กัน

งั้นหัวหน้าเมี๊ยวหันไปคบกะแมงหวี่เหมือนผมดีมั๊ยครับ ไม่ต้องเข้าศูนย์ ให้เสียศูนย์หรือสูญเสีย .... อิอิ ใส้ขย่อนหน่อย

หลงรัก แมงหวี่นี่แฟนผมแทบไม่ยอมนั่งเลยครับพี่ปู แฟนบ่นปวดคอประจำ  โดนชก ส่วนผมชินแล้วผมว่าขับสนุกดีออกขับไกลแค่ไหนไม่เคยง่วงเลย(เหมือนมีคนเขย่าปลุกอยู่ตลอดเวลา  Grin ) ซ่อมบำรุงก็ถูก ตอนที่ซื้อมาเราก็เอาเข้าศูนย์ก่อนเลย เปลี่ยนถ่ายของเหลวทุกอย่าง สายพานก็เปลี่ยนใหม่หมด นึกว่าจะเสียหลายพัน... ไปรับรถเสียเงินไปทั้งหมด 2,600  หลงรัก ถูกดีชมัด  หลงรัก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 10:09:48 PM »

ใช้ตัวนี้อยู่ครับ เกียร์ธรรมดาได้อารมณ์ดิบๆดี คุ้มค่าชอบมาก ช่วงล่างนุ่ม ถ่ายน้ำมันเครื่องทุกหมื่นกิโลเมตร ทุกครั้งจ่ายแค่ไม่เกินพันห้าครับ

ฝนตกก็ขับสี่ กดปุ่มโป๊ะ ไม่ต้องจอด ตัวนี้เดิมๆไม่แต่งอะไรเลย แต่ใส่กล่องแสตนเลสที่กระบะไว้ใส่อุปกรณ์หนีเมีย

ค่ำไหนนอนนั่น ใช้ขับสี่เป็นคันที่สองในชีวิต ตัวแรกก็เป็นตัวก่อนดีแม็ค ตัวนั้นช่วงล่างแข็งกระด้างมากไป

พอมาขับคันนี้ชอบเลยครับ สองปีครึ่งวิ่งมา เจ็ดหมื่นกิโลเมตรครับ เติมน้ำมัน B5 ตลอด..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2007, 10:16:43 PM โดย rattra » บันทึกการเข้า

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
apc275
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2007, 12:24:23 AM »

หาข้อมูลอยู่เหมือนกันครับ

อำนาจการกินรุนแรง  รัศมีการท่องเที่ยวไกล  การครองสติต่ำ
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2007, 12:25:08 AM »

นาวาร่า ใช้ยางรถยี่ห้ออะไรครับ
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2007, 01:07:49 PM »

Smiley กระบะ ขับ สอง ยกสูง ผมว่าจขกท ชอบรูปทรงยี่ห้อไหนเข้าตามากที่สุดก็จะง่ายแก่การตัดสินใจ ลองขับตามศูนย์ ถามจากผู้ที่ใช้จริง ข้อดีข้อด้อยของแต่ละยี่ห้อ การบริการหลังการขาย และที่สำคัญอะไหล่ต้องหาได้ง่ายครับ ส่วนตัวผมแล้ว ชอบ TOYOTA กับ ISUZU แต่ชอบ TOYATA มากกว่าครับ ปัจจุบันใช้ ขับสี่ สี่ประตูครับ เป็นรถในฝันของผมเลย  Wink

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2007, 01:11:45 PM โดย KARN » บันทึกการเข้า

คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2007, 02:38:54 PM »

ผมเปลี่ยนมา 2-3 คัน  สุดท้ายก็ลงตัวที่ฟอร์ดเรนเจอร์(เครื่องคอมมอลเรลดูราทอร์คอินเตอร์ฯเทอร์โบแปรผัน)ขับ 2 ยกสูงจากโรงงาน เฟืองท้ายลิมิเตดสลิบ สามารถลุยน้องๆ 4*4 สบายๆ ครับ ทดลองขับดูก่อนครับแล้วจะติดจ..า..ย  น้ำลายหก

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์