๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 18, 2024, 08:17:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องรถกระบะยกสูงครับครับ  (อ่าน 53642 ครั้ง)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 06:19:36 PM »

จขกท. คงจะอยากได้รถที่ยกสูงและแต่งออกมาจากโรงงานแบบ4x4 แต่ขับ2ล้อ

ส่วนตัวผมใช้ ไฮแลนด์เดอร์ 4ประตูDdiรุ่นแรก ใช้งานมา3ปีกว่า วิ่งยังไม่ถึ50,000Km. เคลมไปหลายอย่าง Grin

ก็ยืนยันว่าบ.รับประกันดีมาก เคลมเร็ว ซ่อมเร็วไม่งอแง......... Grin(อันนี้จะเป็นจุดดีหรือเปล่าน้า^^)

ต้องยอมรับว่าช่วงล่างนิ่มนวลดี เรื่องความสูงก็แบบที่พี่Ro@dว่ามาครับ ของอีซูซุ เพลาอยู่บนแหนบ

ความสูงและเครื่องแรงสู้Toyota ไม่ได้  จูบบบบ

คงตอบแบบฟันธงไม่ได้ครับของแบบนี้ใครชอบแบบไหนไม่เหมือนกัน

ควรลองไปขับที่ศูนย์ฯของแต่ละยี่ห้อดูครับ ว่าเราชอบแบบไหน

อีกอย่าง ศูนย์บริการ ของพี่โตฯ รอนานมากๆ บางทีต้องนัดเป็น10วัน กว่าจะได้เอารถเข้าเปลี่ยนน้ำมัน จูบบบบ ก็รถเขาเยอะเต็มถนนไปหมด Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2007, 06:25:25 PM โดย กำลังสำรองgUnbOy » บันทึกการเข้า

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 06:52:23 PM »

ส่วนตัว.. ถ้าไม่คิดจะไปบุกลุย ผมชอบ อีซูซุ ครับ ช่วงล่างทรงตัวดี เบรคดี แข็งแรง
เลือกความสูงของยาง ให้เหมาะสม . จะดูดีมากครับ.  Smiley

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 07:42:37 PM »

พึ่งใช้พวก 4x4 ก็ VIGO เนี่ยหละครับ ซื้อแบบ 4 ประตูมา เครื่องแรง ช่วงล่างใช้ได้ เบรค abs ทำงานได้ดี การทรงตัวใช้ได้ ตัวถังแข็งแรงทนทานใช้ได้ โช๊คติดรถมาห่วยไปหน่อย ทั้งนี้ทั้งนั้นขายทิ้งไปแล้วครับ....... ใช้ซะเยินทั้งคันเลย  โดนชก แต่ถ้าตอนนี้อยากได้ก็คงอยากได้ NAVARA ครับ ไม่มีข้อมูลอะไรแค่ชอบรูปทรงครับ  Grin

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 07:45:41 PM »

Navara ถ้าเล่นตอนครึ่งละก็คงผิดหวังมาก เพราะช่วงแค๊ปแคบยังกะรถโบราณ   4 ป.ค่อยยังชั่วหน่อย

HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 08:03:53 PM »

ตอนนี้กำลังมีกิเลสกับ Vigo 4x4 4ประตู 3.0G A/T สีดำ อยากได้มากๆ ....เมื่อก่อนผมใช้ Isuzu Vega ครับ ซื้อป้ายแดงเลย ส่วนตัวแล้วไม่ค่อยประทับใจ 0 บริการ Isuzu ยิ่งถ้าเป็น ตจว. อาจจะเป็นเพราะรถลูกค้าเยอะก็เป็นได้ ตจว. ส่วนใหญ่นิยม Isuzu อยู่แล้ว บางทีเอารถไปเข้าเช็คตามระยะ ช่างเล่นไม่ทำอะไรให้เลย เปลี่ยนน้ำมันเครื่องเสร็จ หรือไม่บางทีก็เปลี่ยนมั่วๆทั้งๆที่ยังไม่ถึงเวลา พอโวยวายก็อ้างว่าดูผิด นึกว่าเป็น Dmax ผมทะเลาะกับช่างประจำครับ และก็ได้อะไหล่พรีๆมาใช้หลายครั้งเช่นพวกน้ำมันต่างๆ เพราะความชุ่ยของช่าง
Game Master
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 08:29:47 PM »

4x4 คุ้มค่าที่สุด ไปได้ทุกที่ทุกสภาวะ ผมใช้มา 10 ปี รักมาก
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 09:31:14 PM »

4x4 คุ้มค่าที่สุด ไปได้ทุกที่ทุกสภาวะ ผมใช้มา 10 ปี รักมาก
เห็นด้วยครับ ผมก็ใช้มาตลอด บางคนเค้าคิดว่ารถ 4x4 ไม่จำเป็น แต่สำหรับผมกลับคิดว่ามีเกินดีกว่าขาดครับ เวลาขับไปเที่ยว ตจว. แล้วมั่นใจมากๆ อยากซุกซนลงข้างทางก็ไปได้ตลอด
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 11:19:02 PM »

ตอนนี้กำลังมีกิเลสกับ Vigo 4x4 4ประตู 3.0G A/T สีดำ อยากได้มากๆ ....เมื่อก่อนผมใช้ Isuzu Vega ครับ ซื้อป้ายแดงเลย ส่วนตัวแล้วไม่ค่อยประทับใจ 0 บริการ Isuzu ยิ่งถ้าเป็น ตจว. อาจจะเป็นเพราะรถลูกค้าเยอะก็เป็นได้ ตจว. ส่วนใหญ่นิยม Isuzu อยู่แล้ว บางทีเอารถไปเข้าเช็คตามระยะ ช่างเล่นไม่ทำอะไรให้เลย เปลี่ยนน้ำมันเครื่องเสร็จ หรือไม่บางทีก็เปลี่ยนมั่วๆทั้งๆที่ยังไม่ถึงเวลา พอโวยวายก็อ้างว่าดูผิด นึกว่าเป็น Dmax ผมทะเลาะกับช่างประจำครับ และก็ได้อะไหล่พรีๆมาใช้หลายครั้งเช่นพวกน้ำมันต่างๆ เพราะความชุ่ยของช่าง

อย่าหวังอะไรมากกับ toyota ครับ ทำผมเซ็งมาหลายหนแล้ว เริ่มตั้งแต่ขยับรถมาชนบันไดข้างผมบุบและไม่มีใครรับผิดชอบ(ศูนย์บริการบนถนนพัฒนาการ)ได้แต่ขอโทษและอ้อนว่าผมอย่าเอาเรื่องเพราะเด็กรับรถจะต้องถูกหักเงินเดือนมาเป็นค่าบรรไดข้าง ต่อมาก็ทำเอาผมต้องวิ่งเข้า toyota body service ที่บางนาถึง 4 ครั้ง กว่าจะทำสีประตูข้างขวาข้างเดียวให้เรียบร้อย (ไม่เรียบร้อยเพราะเป็นรอยสียุบเนี่ยหรอศูนย์ซ่อมตัวถังและสีที่ดีที่สุดของ Toyota ) เข้าตรวจสอบทุกหมื่นกิโลที่ศูนย์นี้ตลอด เราก็สงสัยอาการเกียร์อัตโนมัติว่า ทำไมมันออกตัวและเปลี่ยนเกียร์กระตุกกว่าแต่ก่อน ให้ตรวจสอบกี่หน ก็บอกว่าเครื่องมันtorque เยอะกระตุกแรงเป็นปกติ จนกระทั่งขายรถไปผู้ซื้อเอาไปเข้าศูนย์โตโยต้าแถวบ้านเค้า เพราะเค้าก็รู้สึกว่าเกียร์กระตุกเกินไป ผลปรากฎว่ารีบโทรมาหาผมทันทีว่าเคยเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์นอกศูนย์บ้างมั้ย เราก็ยืนยันว่าไม่เคย เราเข้าศูนย์ที่ toyota body service ที่บางนาตลอด ผลออกมาว่ามีการเติมน้ำมันเกียร์อัตโนมัติเข้าไปจนท่วมห้องเกียร์(เหมือนกับไม่ได้ถ่ายของเก่าออกแล้วเติมเพิ่มเข้าไปเลย) เห้อ..... ผิดหวังกับที่ toyota body service มากๆ ทำสีก็แย่ บริการก็แย่
มาลองเข้าศูนย์ toyota แถวบางใหญ่บ้าง วันนั้นขับเหินข้ามเกาะ แม๊กแตก แร๊กหรือปีกนกซักอย่างถูกดันขึ้นมากระแทกถึงบังโคลนในตัวถัง ทั้งๆที่ประกันชั้นหนึ่ง ศูนย์ไม่ยอมซ่อมเคาะตัวถังในส่วนบังโคลนให้ พอเราทักท้วงก็อ้างว่าจะซ่อมจุดนี้ต้อง ถอดอุปกรณ์หลายอย่าง อย่างเช่นชุดควบคุมเกียร์อัตโนมัติ เลยแนะนำเราว่าอย่างซ่อมเพราะกลัวประกอบกลับแล้วมีปัญหา..... เห้อ เสียอารมณ์มาก ถ้าแค่นี้ทำไม่ได้มาเปิดศูนย์บริการทำซากอะไรเนี่ย.... เซ็งจริงๆ

แต่ก็ไม่ได้จะว่าว่าศูนย์บริการโตโยต้าห่วยอย่างเดียว เพราะHondaและ Mitsuผมก็เคยโดนมาไม่แพ้กัน

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 11:30:44 PM »

Navara ถ้าเล่นตอนครึ่งละก็คงผิดหวังมาก เพราะช่วงแค๊ปแคบยังกะรถโบราณ 4 ป.ค่อยยังชั่วหน่อย

ญาติผมซื้อตัวขับสี่ดับเบิ้ลแค้ปของ Navara มาใช้...

บ่นเรื่องค่าน้ำมันอุบเลยครับ...

เทียบกับอีซูซุไม่ได้เลย...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2007, 08:05:49 AM »

อย่าหวังอะไรมากกับ toyota ครับ ..........................
แต่ก็ไม่ได้จะว่าว่าศูนย์บริการโตโยต้าห่วยอย่างเดียว เพราะHondaและ Mitsuผมก็เคยโดนมาไม่แพ้กัน

งั้นหัวหน้าเมี๊ยวหันไปคบกะแมงหวี่เหมือนผมดีมั๊ยครับ ไม่ต้องเข้าศูนย์ ให้เสียศูนย์หรือสูญเสีย .... อิอิ ใส้ขย่อนหน่อย

billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2007, 09:51:27 AM »

ท่านใดใช้ ไฮ ไรเดอร์ ของฟอร์ด หรือ บีที ของ มาสดา บ้างครับ การใช้งานเป็นอย่างไรบ้างครับ

ขอขอบคุณครับ

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2007, 09:58:22 AM »

เท่าที่ทราบมา ไทรทันพลัส ยกสูงได้นำเอาทั้งหมดของตัว ขับสี่มา เลยแข็งแรงมากแต่ไม่มีเพลาหน้ากับเกียร์โฟร์เท่านั้นเอง ราคาก็ไม่ต่างจากตัวขับสี่นัก การกินน้ำมันไม่ขี้เหร่สู้ชาวบ้านได้สบาย เสียกับราคาขายต่ออย่างเดียว  Grin Grin Grin Grin

SPSC No.057       THPSA No.A-331
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2007, 01:22:14 PM »

Grin
มาสด้า บีที-50 ไฮเรซเซอร์ พลัส แบบสี่ประตูก็ดีนะครับ ตรงตามที่ จขกท อยากได้
ขับเคลื่อนสองล้อ (เพราะขับเคลื่อนสี่ล้อนั้นยกสูงอยู่แล้ว แต่จ่ายแพงกว่า)
เครื่อง 2500 ซีซี เทอร์โบแปรผัน อินเตอร์คูลเลอร์ ควบคุมด้วยกล่องสมองกล 32 บิท
ตัวถังอาจจะดูไม่ใหญ่เหมือน วีโกพรีรันเนอร์ หรือ ดีแมกซ์ไฮแลนเดอร์ แต่มานั่งข้างในแล้วไม่ต่างกัน มันแค่ความรู้สึกเมื่อมองจากด้านนอก
แต่ด้วยเครื่อง 2500 ซีซี ด้วยกัน  นักจัดรายการวิทยุมักชมว่ากินขาดทุกยี่ห้อในแง่เร่งแซงทันใจ(ยกเว้นฟอร์ดเรนเจอร์ซึ่งใช้เครื่องเดียวกัน)
การกินน้ำมันนั้นอาจเป็นรองอีซูซุบ้าง แต่ไม่มากจนน่าเกลียด
เรื่องช่วงล่างนั้นมาสด้ากล้าท้าทุกยี่ห้อเช่นกัน
มีทั้งเกียร์ธรรมดา และเกียร์ออโต้ 5 สปีด
ราคาขายต่อไม่ดีครับ อะไหล่หายากกว่า
แต่ขับแล้วก็ไม่เหมือนใครดีนะครับ  ต้องใช้ยาวถึงจะคุ้ม

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2007, 01:39:20 PM »

ผมใช้ฟอร์ดเรนเจอร์ 4x4 ครับ โครงสร้างแข็งแรงมาก ทรงตัวดีมาก เวลาเข้าโค้งหักศอกสามารถเข้าเร็วๆได้แบบเบรกลึกออกตัวเร็วเหมือนพวกนักแข็งเรชชิ่งโดยที่รถไม่มีอาการโอเวอร์หรืออันเดอร์สเตียร์เลย

ข้อเสียก็มีแค่ราคาขายต่อไม่ดีแบบรถตลาดทั้งหลาย แต่ผมไม่สนใจครับเพราะว่าซื้อมาใช้งานและต้องปลอดภัยด้วย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2007, 02:13:13 PM »

อย่าหวังอะไรมากกับ toyota ครับ ..........................

งั้นหัวหน้าเมี๊ยวหันไปคบกะแมงหวี่เหมือนผมดีมั๊ยครับ ไม่ต้องเข้าศูนย์ ให้เสียศูนย์หรือสูญเสีย .... อิอิ ใส้ขย่อนหน่อย

อุ๊ย เด็ดดอกไม้สะเทือนถึงพังงา  อิ อิ
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์