๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 09:28:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องรถกระบะยกสูงครับครับ  (อ่าน 53627 ครั้ง)
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2007, 08:06:16 PM »

ขอบคุณครับ พี่ Narin CZ

เท่ากับว่า ที่น่า เล่น คือ โตโยต้า และ ฟอร์ด ไม่ต้องกังวล เรื่องช่วงล่าง
แต่ผม ก็เห็นเค้าเอาไปเปลี่ยนโช๊ค ให้มันนิ่ม กัน เป็นเพราะ เหตุใดหรือครับ
ผมเคยขับโตโยต้า D4D2500 ทางเรียบ อั้นได้แค่ 120 เอง ไม่มีเกิน ออกจะปริ่ม ๆ
แต่ถ้าลงเนิน ยังไหลไป140 ก็ได้แค่นั้น ตรงแล้วก็เท่าเดิม ซ้ำยังมีเสียงลม เข้าในห้อง
ถ้า 100 ขึ้น
ออกมา จนไม่รู้ว่า จะเลือกตัวไหนดี...

ถ้าเป็นผมเลือกฟอร์ดครับ ส่วนเหตุผลก็...
- ช่วงล่างดี เดิมๆอาจจะแข็งกว่าชาวบ้านเล็กน้อย แต่ถ้าเปลี่ยนโชคอัพใหม่ กระบอกใหญ่ๆ 4 ตัวประมาณ 15,000 ก็จะทำให้นิ่มขึ้นโคยไม่ยวบยาบเวลาทิ้งโค้ง
 - เคยเห็นถูกรถบัส 2 ชั้นเบียดลงไปร่องถนนและก็ถูกรถบัสตะแคงทับซ้ำแถวๆ อ.หินกอง จ.สระบุรี ปรากฏว่าหลังคาฟอร์ดยุบตรงกลางนิดเดียว ผมลงไปช่วยคนขับ(ผู้หญิง)ออกมา เธอไม่เป็นอะไรเลยครับช๊อคนิดหน่อย ที่สำคัญประตูรถยังเปิดได้ นั่นหมายถึงความแข็งแกร่งของโครงสร้าง ไม่ยากนึกภาพเลยหากเป็นยี่ห้อสุดฮิตอื่นๆ
 - ราคาถูกว่าชาวบ้าน 100,000 (หนึ่งแสนบาท)
* หากจะซื้อจริงๆก็ไปขอทดลองขับทุกๆยี่ห้อก่อนตัดสินใจครับ ส่วนตัวผมเองไม่เน้นรถตลาด แต่เน้นความปลอดภัยเมื่อเกิดอุบัติเหตุครับ Grin
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2007, 09:50:56 PM »

ขอบคุณครับ พี่ Narin CZ

ฟอร์ด ฟอร์ด ฟอร์ด

Grin Grin Grin

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
miami_99
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 02:28:19 PM »

กะลังถอยป้ายแดง ฟอร์ดตัวใหม่ มาเก็บข้อมูลครับ ท่านใดมีข้อมุล ดีดี เล่าสูก่ันฟังบ้างนะครับ ขอบคุณคับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 02:54:00 PM »

การยกสูงรถแล้ว ต้องไปแจ้งการดัดแปลงสภาพรถที่ขนส่งด้วยไหมครับ และมีขั้นตอนอย่างไรบ้างครับ

ไปสอบถามจากเจ้าหน้าที่ขนส่งมาแล้ว ต้องแจ้งการดัดแปลงสถาพ โดยมีวิศวกรเป็นคนเซ็นต์รับรอง แถวบ้านมีอู่หนึ่งที่หากทำรถกับเขา เขาจคดการแก้งขนส่งให้เลยครับ เห็นในคู่มือแล้วครับ แจ้งละเอียดทุกอย่างเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2011, 06:20:06 AM โดย นายกระจง » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Biggun หนุ่ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 03:48:06 PM »

โฟวิล ขับเคลือนสี่ล้อ ก่อนซื้อ ถามตัวเองก่อนว่าจะเอาไปลุยที่ไหน ของผมเอง ปีละครั้งก็ได้ใช้โฟวิลล์ ถ้าจะซื้อ เอาแบบ ขับ สองล้อ ยกสูงดีกว่าไหมครับ ตอนนี้ ออกมาหลายยี่ห้อ ปลายๆปีฟอร์ดก็จะออกตัวใหม่ T 6 รอดูอีกนิดครับ มีให้เลือกเยอะ
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์