ขอถามเรื่องรถกระบะยกสูงครับครับ

<< < (2/13) > >>

USP40:
ที่เมืองไทย เวลายกรถให้สูงขึ้น  เพื่อใส่ล้อใหญ่ จะเปลี่ยนเกียร์ Differential หรือไม่ครับ

PU45™:
อ้างจาก: USP40 ที่ สิงหาคม 21, 2007, 03:37:49 PM

ที่เมืองไทย เวลายกรถให้สูงขึ้น เพื่อใส่ล้อใหญ่ จะเปลี่ยนเกียร์ Differential หรือไม่ครับ

ถ้าประเภท Bigfoot ก็ต้องเปลี่ยนครับน้าเจษ  แต่ถ้าแค่ยกสูงขึ้นอีก 3 นิ้ว 5 นิ้ว ส่วนใหญ่ก็ยังคงเดิม

USP40:
อ้างจาก: PU45 ที่ สิงหาคม 21, 2007, 03:48:22 PM

อ้างจาก: USP40 ที่ สิงหาคม 21, 2007, 03:37:49 PM

ที่เมืองไทย เวลายกรถให้สูงขึ้น เพื่อใส่ล้อใหญ่ จะเปลี่ยนเกียร์ Differential หรือไม่ครับ

ถ้าประเภท Bigfoot ก็ต้องเปลี่ยนครับน้าเจษ แต่ถ้าแค่ยกสูงขึ้นอีก 3 นิ้ว 5 นิ้ว ส่วนใหญ่ก็ยังคงเดิม

ครับพี่ปู  ที่นี่ถ้าล้อ 33 " ขึ้นไปโดยมากจะเปลี่ยนครับ  โดยเฉพาะถ้าเป็นเครื่องสี่สูบ

Don Quixote:
เวลาเปลี่ยนล้อโตขึ้นต้องปรับระบบวัดความเร็ว/ระยะทาง ด้วยใช่ไหมครับ?

billy the kid @ Love The King @:
 ;Dตอนนี้ สนใจรถยกสูงจากโรงงานนะครับ อย่าง ไฮแลนด์เดอร์ ของ อีซูซุ ,พรีรัเนอร์ ของโตโยต้า ฯลฯ ของยี่ห้อไหนคุ้มค่ากว่ากันครับ ;D

ขอขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว