๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 08:44:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องรถกระบะยกสูงครับครับ  (อ่าน 53622 ครั้ง)
e-muak
ยามมาดุจลมพัด ยามจากไปไร้ร่องรอย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2007, 03:49:32 PM »

ขออนุญาตครับ
ถ้าไม่ลุยขับ2 ก็พอ ชอบลุยไม่เดือดร้อน ก็ ขับ4ไปเลยมันดีครับ

ด้วยความเคารพ

ถึงเหล้าถูก เพื่อนดี ยังมีรส
ถ้าเพื่อนคด เหล้าดี หมดรสชาด

(ลอกมา)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2007, 07:06:27 PM »

เพื่อนสมาชิกที่ใช้ เชฟโรเล๊ด
มีความเห็น มั๊ยครับ...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2007, 07:25:28 PM »

เชฟฯก็อีซูซุแหละครับคุณยอด ต่างกันก็แค่ระบบออโตล๊อคเฟืองท้าย(จ่ายเพิ่ม)และรูปลักษณ์อีกนิดหน่อยแค่นั้นเองครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2007, 07:39:20 PM »

ขอบคุณครับ พี่ Narin CZ
เท่ากับตอนนี้ ก็มีคู่เปรียบ
นิสสัน  โตโยต้า   อีซูซุ   ฟอร์ด
ลองให้เหตุผลกันหน่อยครับ
ว่า ตัวไหน จะเข้าตา
ขอบคุณครับ...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2007, 07:55:30 PM »

ใช้ตัวนี้อยู่ครับ เกียร์ธรรมดาได้อารมณ์ดิบๆดี คุ้มค่าชอบมาก ช่วงล่างนุ่ม ถ่ายน้ำมันเครื่องทุกหมื่นกิโลเมตร ทุกครั้งจ่ายแค่ไม่เกินพันห้าครับ

ฝนตกก็ขับสี่ กดปุ่มโป๊ะ ไม่ต้องจอด ตัวนี้เดิมๆไม่แต่งอะไรเลย แต่ใส่กล่องแสตนเลสที่กระบะไว้ใส่อุปกรณ์หนีเมีย

ค่ำไหนนอนนั่น ใช้ขับสี่เป็นคันที่สองในชีวิต ตัวแรกก็เป็นตัวก่อนดีแม็ค ตัวนั้นช่วงล่างแข็งกระด้างมากไป

พอมาขับคันนี้ชอบเลยครับ สองปีครึ่งวิ่งมา เจ็ดหมื่นกิโลเมตรครับ เติมน้ำมัน B5 ตลอด..

ชอบภาพ การปลีกวิเวก เวิก  ของคุณ rattra.. บรรยากาศดีจังครับ   Grin
เพื่อง 9x41 Limited ขับ ๔ ของ isuzu ใช้ได้เลยครับ.  Grin

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2007, 08:20:46 PM »

เชฟฯก็อีซูซุแหละครับคุณยอด ต่างกันก็แค่ระบบออโตล๊อคเฟืองท้าย(จ่ายเพิ่ม)และรูปลักษณ์อีกนิดหน่อยแค่นั้นเองครับ

ผมชอบหุ่นเชฟฯมากเลยครับ กลัวเรื่องศูนย์จะตีหัวเท่านั้นเอง

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2007, 08:23:29 PM »

ความเห็นส่วนตัวนะครับ เพราะผมลองขับมาแล้วทุกยี่ห้อที่คุณยอดกล่าวถึง..  Grin

- นิสสันเครื่อง 2.5 ฟรอนเทียตัวเดิม จูนอัพเล็กน้อยทำให้วิ่งดีขึ้น ประหยัดขึ้น ประหยัดน้ำมันดีหากเยียบไม่เกิน 120 กม/ชม. รูปโฉมก็แล้วแต่ความชอบของแต่ละคน ภายในกว้างขวางดี ทัศนวิสัยดี ทรงตัวดี ออกตัวดี อะไหล่มี ของแต่งพอมี ราคาขายต่อพอได้.

- โตโยต้า 2.5 ประหยัดน้ำพอๆกับนิสสัน แต่ถ้า 3.0 หากวิ่งเกิน 120 กม/ชม ก็กินเอาเรื่อง รูปโฉมก็แล้วแต่ชอบ ภายในกว้างพอๆกับนิสสัน ทัศนวิสัยด้อยกว่านิสสันนิดหน่อย ตกแต่งภายในดูดี ทรงตัวด้อยกว่านิสสันเล็กน้อย ออกตัวดี อะไหล่ + ของแต่งเพียบ ราคาขายต่อดี

- อีซูซุ 2.5 ประหยัดน้ำมันพอๆกันกับเครื่อง 2.5 ของยี่ห้ออื่น 3.0 ประหยัดกว่ายี่ห้ออื่นนิดหน่อย (ถ้าเครื่องดีแม๊กเดิมจะประหยัดมาก) หากวิ่งเกิน 120 กม/ชม ก็พอๆกัน รูปโฉมก็แล้วแต่ชอบ ภายในแคบกว่านิสสันและโตโยต้าเล็กน้อย ทัศนวิสัยพอๆกับโตโยต้า ทรงตัวด้อยสุด(เพราะช่วงล่างนิ่มเกินไป) ออกตัวพอๆกับนิสสัน  อะไหล่ + ของแต่งเพียบ ราคาขายต่อดีที่สุด

- ฟอร์ด 2.5 และ 3.0 จะกินกว่ายี่ห้ออื่นเล็กน้อย (ย้ำ..! เล็กน้อย) รูปโฉมแล้วแต่ชอบ ภายในแคบสุด ทัศนวิสัยด้อยสุด ทรงตัวดีที่สุด ออกตัวดีที่สุด อะไหล่ + ของแต่งมีแต่ไม่แพร่หลายเท่า 3 ยี่ห้อ เป็นรถรักเจ้าของมากกก.....(ราคาขายต่อแย่สุด) 

ย้ำ...! เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ  Grin
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2007, 08:43:59 PM »

ผมเลือกอีซูซุ ไฮแลนเดอร์ เพราะเพื่อนๆที่ใช้อยู่บอกว่านุ่นนวลกว่าโตโยต้า  ก็จริงอย่างที่ท่าน Narin CZ บอกครับ ทางเรียบก็ไม่มีปัญหา เจอหลุมนิกหน่อยโอโฮ...โยกเยก โคลงจนคนนั่งข้างๆบ่น (ว่าเราขับรถไม่ดี) แล้วก็นึกถึงแลนเซอร์คันเก่า

Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2007, 09:22:15 AM »

ขอบคุณครับ พี่ Narin CZ

เท่ากับว่า ที่น่า เล่น คือ โตโยต้า และ ฟอร์ด  ไม่ต้องกังวล เรื่องช่วงล่าง
แต่ผม ก็เห็นเค้าเอาไปเปลี่ยนโช๊ค ให้มันนิ่ม กัน  เป็นเพราะ เหตุใดหรือครับ
ผมเคยขับโตโยต้า D4D2500  ทางเรียบ อั้นได้แค่ 120 เอง ไม่มีเกิน ออกจะปริ่ม ๆ
แต่ถ้าลงเนิน ยังไหลไป140 ก็ได้แค่นั้น ตรงแล้วก็เท่าเดิม  ซ้ำยังมีเสียงลม เข้าในห้อง
ถ้า 100 ขึ้น
ออกมา จนไม่รู้ว่า จะเลือกตัวไหนดี...

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2007, 09:46:32 AM »

ขอความเห็นด้วยครับ....สำหรับมือใหม่ที่คิดจะเริ่มขับสี่คันแรกเป็น"รถครู"

ควรจะเอาตัวไหนดีครับ....แต่ใจผมอยากได้ขับสี่เครื่อง2500ของอีซูซุครับผม

yot
รักปืน รักสัตว์ รักป่า
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2007, 09:59:45 AM »

แล้วไม่ทราบว่าชุดยก5นิ้วใช้ยกวีโก้4*4ราคาประมาณเท่าไหร่ครับและร้านไหนทำดีบ้างครับ(ในภาคใต้)
ผมใช้วีโก้ตัว2500โดยส่วนตัวคิดว่าเลือกผิดนิดหน่อยที่จริงน่าจะเลือก3000ดีกว่าแรงดีตอนซื้อคิดว่าจะประหยัดนำมันใช้แล้วไม่เห็นประหยัดเหมือนโฆษณาเลยวิ่งสูงสุดได้แค่160รู้งีเอาแรงๆดีกว่า
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2007, 10:45:51 AM »

แล้วไม่ทราบว่าชุดยก5นิ้วใช้ยกวีโก้4*4ราคาประมาณเท่าไหร่ครับและร้านไหนทำดีบ้างครับ(ในภาคใต้)
ผมใช้วีโก้ตัว2500โดยส่วนตัวคิดว่าเลือกผิดนิดหน่อยที่จริงน่าจะเลือก3000ดีกว่าแรงดีตอนซื้อคิดว่าจะประหยัดนำมันใช้แล้วไม่เห็นประหยัดเหมือนโฆษณาเลยวิ่งสูงสุดได้แค่160รู้งีเอาแรงๆดีกว่า

ชุดยกของ sun ก็ประมาณสี่หมื่นครับ ยกแล้วสิ่งที่จะตามมา

- ยางใหม่หนึ่งชุด เพราะยกแล้วล้อเดิมจะดูเล็ก
         - โช๊คอัพดีๆอีกชุด ลดอาการโคลง
         - เครื่อง 2500 แรงน้อยไปกับยางชุดใหม่ คงมีการทดเฟืองอีก
         - ๙ล๙

รักเธอ....ประเทศไทย
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2007, 02:39:20 PM »

Cheesy ชุดยก SUN 38,000 บาท
โชค PROCOMP ES9000 4 ตัว หน้าหลัง 15,500
ยาง M/T ของ MAXXIS ไต้หวัน เส้นละ 6,000 หรือถ้าใช้ของ BF GOODRICH ก็ เส้นละ 8,000 ครับ:D

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2007, 03:00:15 PM »

เริ่มขบวนการ "บานนนนน" แล้วหละ ........ อิอิ  ถ้าใจรัก สู้ๆๆ

เดี๋ยวกันชนหน้า + ไซด์เรียว  ตามมาด้วยกันชนหลัง โรลบาร์

หนักเข้าหน่อยก็ต้องวินซ์สักหมื่นสองพันปอนด์อีก .......โอยย

yot
รักปืน รักสัตว์ รักป่า
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #59 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2007, 06:05:57 PM »

Cheesy ชุดยก SUN 38,000 บาท
โชค PROCOMP ES9000 4 ตัว หน้าหลัง 15,500
ยาง M/T ของ MAXXIS ไต้หวัน เส้นละ 6,000 หรือถ้าใช้ของ BF GOODRICH ก็ เส้นละ 8,000 ครับ:D
ตั้งงบประมาณ5หมื่น    แค่ชุดยกกับโช๊คก็หมดแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน ยางยังไม่ได้เลย.......เปลี่ยนใจล๊ะซื้อปืนเพิ่มดีกว่านะพี่ปู น้ำลายหก
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์