ขอถามเรื่องรถกระบะยกสูงครับครับ

(1/13) > >>

billy the kid @ Love The King @:
 ;D ;D ถ้าจะซื้อรถกระบะยกสูงที่แต่ละค่ายออกมา ขับเคลื่อน 2 ล้อ 4 ประตูตอนนี้ยี่ห้อไหนน่าใช้มากที่สุดครับ  ;D ;D

ขอขอบคุณมากครับ ;D

babor:
ไม่ค่อยมีข้อมูลมาก  แต่เท่าที่ทราบเวลาจะซื้อรถกระบะยกสูงนั้น  อันดับแรกที่พี่นุ้ยต้องดูไม่เช่นนั้นจะไม่ได้ตรงสเปคที่ต้องการก็คือ รถคันดังกล่าวนั้นต้องสูงกว่ารถปกติครับ   ;D

ชะแว่บบบบบบบบบ :D

เบิ้ม:
ชั่วโมงนี้ 4 ประตู ก็ต้องนาวาร่าล่ะครับ ใหม่สุด สวยสุด แข็งแรงด้วย เคยดูข่าวอุบติเหตุรถพลิกคว่ำตั้งหลายตลบ แต่หลังคารถไม่ยุบตัว ของเค้าดีจริงๆครับ ถ้าเป็นยี่ห้ออื่น แบนแต๊ดแต๋ไปแล้ว 555  เสียอย่างทำออกมาไม่ค่อยสูง 4x4 ดูเตี้ยๆยังไงไม่รู้  ;D

วีโก้พรีรันเนอร์ก็สวยครับ ขายดี  แต่ยังกั๊กตัวเกียร์ออโต้ไว้อยู่  มิตซูก็สวยสปอร์ตดีมีสไตล์  ดีแม๊กตัวใหม่ก็ยังสวยอยู่เช่นเดิม   :<><>

แล้วแต่ชอบครับ  ซื้อลด ต้องทำใจ  :~)  ;D

yod - รักในหลวง ครับ:
ถ้า คิด ซื้อ 4*4 ต้องทำใจ ไว้ก่อนว่า จะต้อง เสียภาษีแพงกว่า

Ro@d - รักในหลวง:
ต้องพิจารณาวัตถุประสงค์ในการใช้งาน ครับ..

ถ้าต้องการ 4x4 ที่เกิดมาสูงโดยสภาพ ที่เซ็ท ตัวจากแหล่งผลิต

Toyota กับ  Ford  หรือยี่ห้ออื่น ที่แหนบวางอยู่บนคาน จะดีดให้ตัวถึงสูงขึ้น กว่า
แหนบที่วางอยู่ใต้คาน .  คือเกิดมาสูง. แล้ว . ;D

การดัดแปลง ทำให้รถสูงกว่า มาตรฐานจากโรงงาน จะต้องใช้เงินอีก มากพอสมควร
อาจราว ๓๐-๕๐ % ของราคารถเป็นอย่างต่ำ 
จะต้องเริ่มจาก ช่วงล่าง .. เฟือง โช๊ค ยาง แหนบ ขาไก่ ฯลฯ
เครื่องยนต์ บางรุ่น ต้องเพิ่ม turbo  ต้องเปลี่ยนหวี ครัช  ต้องทำเบรค เพิ่มหม้อลม ใหม่
ไม่งั้น ขับไม่ออก  และเบรค ไม่อยู่ .

ไม่จำเป็นอย่าไปดัดแปลง ใช้รถให้ใกล้เคียงมาตรฐานเดิมไว้ น่าจะดีที่สุดครับ.  :)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป