๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 05:01:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เช็ครถอีกทีดีไหมตอนเพิ่งออกจากอู่ เดี๋ยวจะเป็นเหมือนผมวันนี้ครับ  (อ่าน 2457 ครั้ง)
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 09:22:57 AM »

ถือว่าโชคดีครับ ที่สามารถหยุด....สิ่งที่จะเกิดตามมาได้ทัน

อันนี้จะไปโทษใคร ก็คงช่างที่ต้องรับกรรมไป ตามวาระครับ

แต่ช่างก็คือคน ที่มีโอกาศลืม ขบวนการได้ครับ เช่นช่างฝึกหัด หรือช่างที่หลงๆลืมๆ

ขนาดมนุษย์ที่เก่งสุดๆ(ตามความเข้าใจ เขาได้เรียน หมอ ยังมีลืมอุปกรณ์ ใว้ในท้องคนไข้เลยครับ อิๆ) ก็อย่าไปซีเรียดมากมาย เราผ่านตรงนั้นมาแล้ว ไม่งั้นคุณก็จะเคร่งเครียดกับเรื่องที่ผ่านมาแล้ว ตลอดไป

ถ้ารู้จักให้อภัย ก็ถ้าผ่านก็บอกเขาหน่อยว่า เขาได้ทำผิดพลาดอะไรใว้บ้าง(กรณีนี้ช่างผิดพลาดแน่นอน) เขาจะได้ปรับปรุงแก้ไขตัวเขาเอง ถ้าเขายอมรับได้ หรือไม่คุณก็แค่ขยายความต่อว่า อู่....นั้น ฝีมือไม่เข้าท่า พรรคพวกเพื่อนพ้อง อย่าได้ไปใช้บริการเลย

ด้วยความเคารพ
ครับพี่ครับ
วันนี้ผมเข้าไปที่อู่แล้วครับ บอกเล่าเรื่องราวที่เกิดขึ้น เจ้าของอู่ต่อว่าลูกน้องพอควร แล้วจัดการแก้ไขทุกอย่างให้
อันที่จริงเขาทำรถออกมาดีนะครับเครื่องดีขึ้นกว่าเก่าเยอะ แต่ดันมาพลาดตอนขันน็อตนี่
แต่ก็เป็นไปได้ด้วยดีครับ  ทุกอย่างไว้เป็นประสพการณ์แก่ทั้ง2ฝ่าย ผมก็ไม่ได้ ไปพูดในทางเสียหายแก่ทางร้าน

ยังไงๆท่านๆ ไม่ประมาท ตรวจรถทุกครั้งก่อนขับนะครับ อ้อ!! น็อตทุกตัวด้วยครับ 5555

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
peanut
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 10:18:13 AM »

เคยเอารถจักรยานยนต์ไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่ศูนย์ พอขับไปได้กลิ่นเหม็นใหม้กลางทาง สรุปเปลี่ยนออกแต่ไม่เติมเข้าครับ
แต่ยังทนขับได้เป็น50กิโลยังไม่เป็นอะไร สงสัยอยากให้คนใช้รถรู้ว่ารถดีจริงไม่ต้องเติมน้ำมันเครื่องยังวิ่งได้  รถเพิ่งออกมาใหม่ๆวิ่งยังไม่ถึง3000กิโลเลย ขนาดที่ศูนย์ยังทำไปได้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 01:05:40 PM »

การลืมของช่าง บางอย่างเกิดอันตรายกะเราได้ ญาติผมโดนไปกะเบรค

ต้องใช้ เอนจิ้น เบรคช่วย รอดครับ...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 01:28:05 PM »

เคยเอารถจักรยานยนต์ไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่ศูนย์ พอขับไปได้กลิ่นเหม็นใหม้กลางทาง สรุปเปลี่ยนออกแต่ไม่เติมเข้าครับ
แต่ยังทนขับได้เป็น50กิโลยังไม่เป็นอะไร สงสัยอยากให้คนใช้รถรู้ว่ารถดีจริงไม่ต้องเติมน้ำมันเครื่องยังวิ่งได้  รถเพิ่งออกมาใหม่ๆวิ่งยังไม่ถึง3000กิโลเลย ขนาดที่ศูนย์ยังทำไปได้

ลักษณะนี้ จะมีไฟรูปกาน้ำมันเครื่องโชว์แน่นอนครับ หมายถึงระดับแรงดันน้ำมันเครื่องต่ำ
เวลาขับรถต้องหมั่นดูสัญญลักษณ์หรือเข็มวัดที่หน้าปัดบ่อยๆด้วย เพื่อสังเกตุความผิดปกติที่อาจเกิดขึ้น

แต่ก็แปลกนะครับ รถใหม่วิ่งแค่สามพันทำไมต้องเปลี่ยนน้ำมันเครื่องแล้ว รุ่นใหม่เดี๋ยวนี้ห้าพันถึงหมื่นโลจึงเปลี่ยนที

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 01:46:05 PM »

ถือว่าโชคดีครับ Smiley

ของผมนำรถเข้าอู่เช็คตามปกติ  พอตอนรับรถกลับเป็นอีกคนหนึ่งสวยกว่าเดิมนั่งคู่มา Cheesy
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์