๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 08:05:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 21
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครสะสมเหรียญ10บ.บ้างคะ(แบบ2สี)  (อ่าน 65564 ครั้ง)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #120 เมื่อ: กันยายน 26, 2007, 08:19:34 PM »

ที่มีซ้ำ ขอนำมาแลก มีท่านใดต้องการบ้าง ครับ
              รายละเอียด                                                                                      จำนวน
๑. ครบรอบ ๗๕ พรรษา ๕ ธันวาคม ๒๕๔๕                                                            ๓
๒. ๗๐ ปี ราชบัณฑิตยสถาน ๓๑ มีนาคม ๒๕๔๗                                                      ๑
๓. ๘๐ ปี กระทรวงพาณิชย์ ๒๐ สิงหาคม ๒๕๔๓                                                     ๑
๔.  ๗๐ ปี มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ๒๗ มิถุนายน ๒๕๔๗                                         ๑
๕. ASIAN GAMES ๒๐ ธันวาคม ๒๕๔๑                                                                   ๒
๖. การประชุมใหญ่สมัชชาสิ่งแวดล้อมโลก ครั้งที่ ๓  ๒๕ พ.ย.๔๗                                 ๑
๗. ๙๐ ปี วชิรพยาบาล  ๒ มกราคม ๒๕๔๕                                                                ๑

เหรียญ ๒ บาท ขนาด ๒๒ มิล
๑. ๑๐๐ ปี แห่งการสถาปนาสถาบันอัยการ  ๑ เมษายน ๒๔๓-๒๕๓๖                             ๑
๒. ๑๐๐ ปี สภากาชาดไทย                         ๒๔๓๖-๒๕๓๖                                        ๑

เหรียญ ๑๐ บาท ขนาด ๓๑ มิล
๑. ๑๐๐ ปี แห่งการสถาปนาสถาบันอัยการ  ๑ เมษายน ๒๔๓๖-๒๕๓๖                           ๑
๒. ๑๐๐ ปี สภากาชาดไทย                         ๒๔๓๖-๒๕๓๖                                        ๑

เหรียญ10โอ(2สี) มีซ้ำกับพี่หมดเลยอ่ะค่ะ Wink

ส่วนเหรียญ2บาท โอก็มีบ้างค่ะ แต่นิดหน่อย...12แบบ ไม่กล้าแลกกับพี่อ่ะค่ะ เพราะโอมีไม่ซ้ำกันเลย เลยไม่ทราบว่าจะเอาเหรียญไหนไปแลกดี ...แหะ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2007, 08:24:06 PM โดย ozero » บันทึกการเข้า

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #121 เมื่อ: กันยายน 26, 2007, 08:36:39 PM »

ใครสนใจจะแลกยกมือขึ้น ๆๆๆ
1.60 ปี กรมการค้าภายใน....................................................#1
2.เฉลิมพระชนมพรรษาครบ 75 พรรษา ในหลวง....................#4
3.70 ปี ราชบัณฑิตยสถาน..................................................#1
4.70 ปี มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์..........................................#1
5.มหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ พระราชินี..................#1
6.การประชุมใหญ่สมัชชาการอนุรักษ์สิ่งแวดล้อมโลก ครั้งที่ 3....#2
7.การประชุมการค้าสัตว์ป่าและพืชป่าที่ใกล้สูญพันธ์ ครั้งที่ 13...#1
8.100 ปี กรมการขนส่งทหารบก............................................#3
9.งานชุมนุมลูกเสือภาคพื้นเอเชีย-แปซิฟิก ครั้งที่ 25...............#1
10.130 ปี การตรวจเงินแผ่นดินไทย......................................#1
11.กีฬามหาวิทยาลัยโลก ฤดูร้อน ครั้งที่ 24 ...........................#1
12.50 ปี เทคนิคการแพทย์ไทย ...........................................#1
13.ฉลองพระชนมายุ  75 พรรษา 12 สิงหาคม 2550 พระราชินี.#2

สนใจแลกค่ะ Cheesy

11.กีฬามหาวิทยาลัยโลก ฤดูร้อน ครั้งที่ 24 ...........................#1
7.การประชุมการค้าสัตว์ป่าและพืชป่าที่ใกล้สูญพันธ์ ครั้งที่ 13...#1(ขอดูหน้าตาได้เปล่าคะ เพราะไม่แน่ใจ)

อยากแลกกับเหรียญอะไรบ้างคะ ที่โอมีซ้ำก็... Wink

1. การประชุมสามัญภาคีอณุสัญญาว่าด้วยการค้าระหว่างประเทศ(CITES)....... #1
2. ครบ 100ปี ธ.ไทยแห่งแรก................................................................... #1
3. 150ปี วันประสูติองค์เสนาบดี กระทรวงการคลัง....................................... #1
4. 72ปี สำนักเลขาธิการคณะรัฐมนตรี........................................................ #1
5. เอเชี่ยนเกมครั้งที่13 พ.ศ.2541.............................................................. #3
6. ครองราช 60ปีในหลวง......................................................................... #2

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
modkatai
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #122 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 12:46:21 PM »

อยากแลกกะเหรียญ ๘๐ ปี กระทรวงพาณิชย์ ๒๐ สิงหาคม ๒๕๔๓ 
รายการที่มีซ้ำ ไม่ทราบว่าสนใจแลกกับเหรียญไหนค่ะ
60 ปี กรมการค้าภายใน.....................................................#1
มหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ พระราชินี..................#1
การประชุมการค้าสัตว์ป่าและพืชป่าที่ใกล้สูญพันธ์ ครั้งที่ 13...#1
100 ปี กรมการขนส่งทหารบก............................................#3
งานชุมนุมลูกเสือภาคพื้นเอเชีย-แปซิฟิก ครั้งที่ 25...............#1
150 ปีแห่งวันประสูตองค์เสนาบดี......................................#1

ที่มีซ้ำ ขอนำมาแลก มีท่านใดต้องการบ้าง ครับ
              รายละเอียด                                                                                      จำนวน
๑. ครบรอบ ๗๕ พรรษา ๕ ธันวาคม ๒๕๔๕                                                            ๓
๒. ๗๐ ปี ราชบัณฑิตยสถาน ๓๑ มีนาคม ๒๕๔๗                                                      ๑
๓. ๘๐ ปี กระทรวงพาณิชย์ ๒๐ สิงหาคม ๒๕๔๓                                                     ๑
๔.  ๗๐ ปี มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ๒๗ มิถุนายน ๒๕๔๗                                         ๑
๕. ASIAN GAMES ๒๐ ธันวาคม ๒๕๔๑                                                                   ๒
๖. การประชุมใหญ่สมัชชาสิ่งแวดล้อมโลก ครั้งที่ ๓  ๒๕ พ.ย.๔๗                                 ๑
๗. ๙๐ ปี วชิรพยาบาล  ๒ มกราคม ๒๕๔๕                                                                ๑

๑. ๑๐๐ ปี แห่งการสถาปนาสถาบันอัยการ  ๑ เมษายน ๒๔๓-๒๕๓๖                             ๑

เหรียญ ๑๐ บาท ขนาด ๓๑ มิล
๑. ๑๐๐ ปี แห่งการสถาปนาสถาบันอัยการ  ๑ เมษายน ๒๔๓๖-๒๕๓๖                           ๑

modkatai
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #123 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 12:49:19 PM »

------------------------------
อยากแลกกับ 2 เหรียญนี้ค่ะ Cheesy
2. ครบ 100ปี ธ.ไทยแห่งแรก
4. 72ปี สำนักเลขาธิการคณะรัฐมนตรี
------------------------------
สนใจแลกค่ะ Cheesy

7.การประชุมการค้าสัตว์ป่าและพืชป่าที่ใกล้สูญพันธ์ ครั้งที่ 13...#1(ขอดูหน้าตาได้เปล่าคะ เพราะไม่แน่ใจ)

อยากแลกกับเหรียญอะไรบ้างคะ ที่โอมีซ้ำก็... Wink

1. การประชุมสามัญภาคีอณุสัญญาว่าด้วยการค้าระหว่างประเทศ(CITES)....... #1
2. ครบ 100ปี ธ.ไทยแห่งแรก................................................................... #1
3. 150ปี วันประสูติองค์เสนาบดี กระทรวงการคลัง....................................... #1
4. 72ปี สำนักเลขาธิการคณะรัฐมนตรี........................................................ #1
5. เอเชี่ยนเกมครั้งที่13 พ.ศ.2541.............................................................. #3
6. ครองราช 60ปีในหลวง......................................................................... #2
[/quote]
modkatai
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #124 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 12:56:10 PM »

ขอโทษนะค่ะคุณโอ  ใส่รูป ไม่ได้อ่ะ  อธิบานแทนละกันนะค่ะ
"การประชุมการค้าสัตว์ป่าและพืชป่าที่ใกล้สูญพันธ์ ครั้งที่ 13 "
ด้านหน้า
             กลางเหรียญมีพระรูปสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ ผินพระพักตร์ทางเบื้องขวา ทรงฉลองพระองค์   
             สากล ทรงพระกุณฑลมุก และทรงสร้อยพระศอมุก ภายในวงขอบเหรียญเบื้องบนมีข้อความว่า "สมเด็จพระนางเจ้า
             สิริกิติ์พระบรมราชินีนาถ" เบื้องล่างมีข้อความว่า "ประเทศไทย" โดยมีดอกกล้วยไม้ควีนสิริกิติ์ คั่นระหว่างข้อความ
             เบื้องบนและเบื้องล่างทั้งสองข้าง
ด้านหลัง
             กลางเหรียญมีรูปสัญลักษณ์การประชุมสมัยสามัญภาคีอนุสัญญาว่าด้วยการค้าระหว่างประเทศซึ่งชนิดสัตว์ป้าและ
            พืชป่าที่ใกล้สูญพันธุ์ ครั้งที่ 13 (CITES COP 13) ด้านล่างขวาของรูปสัญลักษณ์มีข้อความบอกราคาว่า "๑๐ บาท"
            ด้านล่างซ้ายมีข้อความบอกราคาว่า "10 BAHT" ภายในวงขอบเหรียญเบื้องบนมีข้อความว่า "การประชุมสมัยสามัญ
            ภาคีอนุสัญญาว่าด้วยการค้าระหว่างประเทศ" และ"ซึ่งชนิดสัตว์ป้าและพืชป่าที่ใกล้สูญพันธุ์ ครั้งที่ ๑๓ (CITES COP 13)"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #125 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 01:09:46 PM »

ขอโทษนะค่ะคุณโอ  ใส่รูป ไม่ได้อ่ะ  อธิบานแทนละกันนะค่ะ
"การประชุมการค้าสัตว์ป่าและพืชป่าที่ใกล้สูญพันธ์ ครั้งที่ 13 "
ด้านหน้า
             กลางเหรียญมีพระรูปสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ ผินพระพักตร์ทางเบื้องขวา ทรงฉลองพระองค์   
             สากล ทรงพระกุณฑลมุก และทรงสร้อยพระศอมุก ภายในวงขอบเหรียญเบื้องบนมีข้อความว่า "สมเด็จพระนางเจ้า
             สิริกิติ์พระบรมราชินีนาถ" เบื้องล่างมีข้อความว่า "ประเทศไทย" โดยมีดอกกล้วยไม้ควีนสิริกิติ์ คั่นระหว่างข้อความ
             เบื้องบนและเบื้องล่างทั้งสองข้าง
ด้านหลัง
             กลางเหรียญมีรูปสัญลักษณ์การประชุมสมัยสามัญภาคีอนุสัญญาว่าด้วยการค้าระหว่างประเทศซึ่งชนิดสัตว์ป้าและ
            พืชป่าที่ใกล้สูญพันธุ์ ครั้งที่ 13 (CITES COP 13) ด้านล่างขวาของรูปสัญลักษณ์มีข้อความบอกราคาว่า "๑๐ บาท"
            ด้านล่างซ้ายมีข้อความบอกราคาว่า "10 BAHT" ภายในวงขอบเหรียญเบื้องบนมีข้อความว่า "การประชุมสมัยสามัญ
            ภาคีอนุสัญญาว่าด้วยการค้าระหว่างประเทศ" และ"ซึ่งชนิดสัตว์ป้าและพืชป่าที่ใกล้สูญพันธุ์ ครั้งที่ ๑๓ (CITES COP 13)"

อ่อ...งั้นเหรียญCITESมีแล้วค่ะ
ขอแลกแค่ 11.กีฬามหาวิทยาลัยโลก ฤดูร้อน ครั้งที่ 24 ...........................#1 แล้วกันนะคะ
เดี๋ยวโอจะส่งเหรียญ  ครบ 100ปี ธ.ไทยแห่งแรก ให้ไปนะคะ ขอที่อยู่ทางPMด้วยค่ะ Cheesy

modkatai
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #126 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 01:21:55 PM »

ที่อยู่ทางPM คือไรง๋อค่ะ ไม่ทราบว่าคุณโออยู่แถวไหน มดอยู่แถว ๆ อโศก/กทม. อ่ะ เผื่อเป็นทางผ่าน Cheesy
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #127 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 01:34:54 PM »

ผมส่ง PM ถึงคุณแล้ว จะเห็น สวัสดี Modkatai คุณมี 1 message ให้ click ที่ 1 มันจะพาไปหา PM จุดประสงค์คือไม่ต้องการให้ใครอื่นได้เห็น message
modkatai
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #128 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 01:41:46 PM »

ตอบกลับไปแล้วนะค่ะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #129 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 01:43:55 PM »

การส่งPM ลองคลิ๊กชื่อคนที่เราต้องการจะPMไปหาค่ะ
แล้วก็เลื่อนมาข้างล่างเกือบสุด คลิ๊กที่
ส่งข้อความส่วนตัวไปหาสมาชิกผู้นี้.
แล้วก็พิมพ์ๆๆๆ...ส่ง เป็นอันเสร็จพิธี Grin

อืม...จริงด้วยสินะ ลืมไปเลยค่ะว่าหากส่งแค่1เหรียญทางไปรษณีย์ เนี่ย Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #130 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 02:48:53 PM »

ตอบกลับไปแล้วนะค่ะ

ยังไม่ได้รับอ่ะค่ะ Cheesy

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #131 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 06:29:43 PM »

อยากแลกกะเหรียญ ๘๐ ปี กระทรวงพาณิชย์ ๒๐ สิงหาคม ๒๕๔๓ 
รายการที่มีซ้ำ ไม่ทราบว่าสนใจแลกกับเหรียญไหนค่ะ
60 ปี กรมการค้าภายใน.....................................................#1
มหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ พระราชินี..................#1
การประชุมการค้าสัตว์ป่าและพืชป่าที่ใกล้สูญพันธ์ ครั้งที่ 13...#1
100 ปี กรมการขนส่งทหารบก............................................#3
งานชุมนุมลูกเสือภาคพื้นเอเชีย-แปซิฟิก ครั้งที่ 25...............#1
150 ปีแห่งวันประสูตองค์เสนาบดี......................................#1

เหรียญ ๑๐ บาท ขนาด ๓๑ มิล เป็นเหรียญที่ระลึก ไม่ใช่เหรียญกษาปณ์เพื่อใช้หมุนเวียน

ที่กาสีแดง ต้องการแลกกับเหรียญอันไหน ยินดีเลยครับคุณmodkatai. สภาพใดก็ได้ครับ  Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2007, 06:53:46 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

modkatai
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #132 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 06:58:55 PM »

คุณโอ ที่อยู่อ่ะ ส่งไปใหม่แล้วนะค่ะ ได้รับหรือป่าว
เอ...ว่าแต่ จะแลกกันทางไหนค่ะ
- ส่งแนบไปในซองจดหมายธรรมดา
- พัสดุธรรมดา / EMS
เอาแบบไปดีค่ะ
modkatai
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #133 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 07:03:47 PM »

คุณ Ro@d
แลก เหรียญ100 ปี กรมการขนส่งทหารบก กับ เหรียญ ๘๐ ปี กระทรวงพาณิชย์
โอเคมั้ยค่ะ
.....
.....
.....
คุณโอ , คุณRo@d
ถ้ามีไรสงสัยก็ MSN มาคุยกันง่ายกว่านะค่ะ
Cheesy ออนไลน์ทุกวันค่ะ Cheesy
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #134 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 07:20:21 PM »

[/quote]
คุณ Ro@d
แลก เหรียญ100 ปี กรมการขนส่งทหารบก กับ เหรียญ ๘๐ ปี กระทรวงพาณิชย์
โอเคมั้ยค่ะ
.....
.....
.....
คุณโอ , คุณRo@d
ถ้ามีไรสงสัยก็ MSN มาคุยกันง่ายกว่านะค่ะ
Cheesy ออนไลน์ทุกวันค่ะ Cheesy

ตกลงครับ.  Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2007, 07:34:34 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 21
  พิมพ์