๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:24:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บอกกล่าว...เพื่อนสมาชิกที่จะใช้เส้นทางขาออกบางนา-ตราด พรุ่งนี้ (22 กพ.53)  (อ่าน 1852 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 07:03:52 PM »

Smiley บอกกล่าว...เพื่อนสมาชิกที่จะใช้เส้นทางบางนา-ตราด พรุ่งนี้ (22 กพ.53) ให้เตรียมการล่วงหน้าครับ

รถบรรทุกประท้วงส่วยจอดชุมนุมบางนา-ตราดพรุ่งนี้
21 กุมภาพันธ์ 2553 เวลา 15:09 น.
สหพันธ์ขนส่งระดมรถบรรทุก 500 คัน จอดชุมนุมถนนบางนา-ตราดประท้วงส่วยซ่อนรูป

นายทองอยู่ คงขันธ์ ที่ปรึกษาสหพันธ์ขนส่งทางบกแห่งประเทศไทย เปิดเผยว่า วันที่ 22 ก.พ.นี้ ตั้งแต่ 9.00 น. ผู้ประกอบการรถบรรทุก จะนำรถประมาณ 300-500 คัน จอดชุมนุมบนถนนบางนา-ตราด ตั้งแต่ กม.4 จนถึงบางประกง  เพื่อประท้วงปัญหา “ส่วยซ่อนรูป” ที่สร้างความเดือดร้อนให้แก่ผู้ประกอบการรถบรรทุกอย่างมาก และต้องการให้รัฐบาลเข้ามาจริงจังในการแก้ปัญหาดังกล่าว หลังจากที่สหพันธ์ฯได้ยื่นหนังสือร้องเรียนหลายครั้ง แต่ปัญหาดังกล่าวยังไม่หมดไป

นายทองอยู่ กล่าวว่า ปัญหาส่วยซ่อนรูปนี้ ไม่ใช่ปัญหาส่วยแบบเดิมที่มีการเรียกเก็บในเส้นทางถนนหลวง สำหรับรถบรรทุกที่บรรทุกน้ำหนักเกิน แต่เป็นปัญหาการตรวจจับควันดำ ที่ตำรวจมีการตั้งด่านสกัด และจับกุมผู้ประกอบการรถ 10 ล้อ ซึ่งเรื่องนี้หลายครั้งเป็นการจับกุมที่ไม่เป็นธรรม โดยผู้ประกอบการไม่ทราบถึงมาตรฐานการใช้เครื่องมือตรวจวัด บางครั้งมีการตั้งด่านซ้ำซ้อน ระหว่างตำรวจจราจรกลาง และท้องที่ ขณะเดียวกันปัญหาเรื่องรายได้ส่วนแบ่งเงินนำจับ ทำให้มีความพยายามทำยอดค่าปรับจากการจับกุม และในแต่ละปีมียอดเงินจากส่วยซ่อนรูปที่มีผู้เกี่ยวข้องเป็นผลประโยชน์จำนวนมาก

ทั้งนี้ การชุมนุมของผู้ประกอบการรถบบรทุกดังกล่าว จะเป็นการแสดงพลัง โดยหวังว่าจะมีหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง  และรับผิดชอบเรื่องนี้ มารับหนังสือไป ซึ่งผู้ประกอบการก็จะสลายการชุมนุม ขณะเดียวกันหลังจากนี้ ก็จะมีการทำหนังสือถึงกระทรวงคมนาคม และนายกรัฐมนตรี ให้เร่งแก้ปัญหานี้ด้วย

ที่มา : โพสทูเดย์

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 08:56:24 PM »

ขอบคุณครับผม  ซวยล่ะสิเด็กรามฯจะไปสอบได้ไหมหนอ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 09:35:23 PM »

ขอบคุณครับผม  ซวยล่ะสิเด็กรามฯจะไปสอบได้ไหมหนอ
ลุงแป๋งก็แต่งชุดตำรวจทางหลวงไปเจรจาหน่อยสิครับ ขำก๊าก

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 09:54:09 PM »

ลุงแป๋งก็แต่งชุดตำรวจทางหลวงไปเจรจาหน่อยสิครับ ขำก๊าก

โดนสองเด้งเลยครับถ้าผมทำแบบนั้น
1. โชเฟอร์รถบรรทุกรุมกระทืบ
2. โดนข้อหาแต่งกายโดยไม่ได้รับอนุญาต
  ผมขออนุญาตนั่งติดตามข่าวที่รามฯ 1 ดีกว่าครับ  ปัญหาบางปัญหาใช่ว่าผมจะแก้ได้ คิก คิก

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 10:11:55 PM »

ไหว้  ขอบคุณครับพี่วัฒน์ ไหว้ งานเข้าละ กม4 แถวตึกเนชั่นเลย

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 10:16:19 PM »

น้าจอยส่งหลวงพี่ตี๋SV  ไปเทศน์สั่งสอนจะดีกว่า คิก คิก

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 08:46:59 AM »

จะเฝ้าฟังแล้วรายงานให้ทราบครับ Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 08:51:49 AM »

พวกนั้นเลอะเทอะหรือเปล่า ..... ส่วย ..... ซื้อขายเก้าอี้ ..... เมืองเราไม่มีหรอก คณะกรรมการสอบสวนแล้วไม่ปรากฎ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 09:28:10 AM »

พวกนั้นเลอะเทอะหรือเปล่า ..... ส่วย ..... ซื้อขายเก้าอี้ ..... เมืองเราไม่มีหรอก คณะกรรมการสอบสวนแล้วไม่ปรากฎ

ใช่ครับ... ไม่เห็นมีใบเสร็จ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 09:48:01 AM »

คนละงานแล้วลุง นี่เขาประท้วงส่วยทางหลวง บู่

ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 01:00:30 PM »

ได้ดูข่าวทาง ทีวี  วันนี้ เวลา 11.45  น.  ผู้ชุมนุมสลายตัวไปแล้วครับ.... Grin
หน้า: [1]
  พิมพ์