๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:00:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 102 103 104 [105] 106 107 108 ... 754
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ภาพเล่าเรื่อง " จากแจ็ค .... (กระฉ่อนเว็บ) ...  (อ่าน 1453286 ครั้ง)
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #1560 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 02:34:47 PM »

รายงานตัวครับ อยู่เชียงใหม่ละครับ ขบวน 51 ถึงเชียงใหม่  Grin

ขอที่อยู่น้าแจ็คด้วยครับ  Grin

เที่ยวให้สนุกนะคะ รีบๆหน่อยงานยี่เป็งที่ธุดงคสถานใกล้จะเริ่มแล้วค่ะ  Grin Grin

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
Min-Min
Hero Member

คะแนน 969

« ตอบ #1561 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 02:36:40 PM »

รถติดน่าดู Cool Cool

หากฉันใช้สมองจดจำเรื่องราวก็ยังพอจะลืมเธอได้  แต่ฉันใช้หัวใจเก็บความทรงจำเรื่องของเรา
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1562 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 02:39:00 PM »

รถติดน่าดู Cool Cool

ต้องพึ่งสองล้อ หรือสองขาแล้วละ อือ......อยากไป น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
KTTA-50-L
1450 HP (x2)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

Parabellum Card

« ตอบ #1563 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 02:40:43 PM »

เหอๆๆ ไม่มีรางไปธุดงคสถานครับ ไม่งั้นขับรถไฟไปละ  เยาะเย้ย

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง

Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #1564 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 02:43:17 PM »

งั้นเดี๋ยวจะลอยกระทงเผื่อค่ะ อ้อ...ปล่อยโคมไฟด้วย  Grin Grin

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #1565 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 07:41:11 PM »

ลอยโคมยี่เป็ง ธุดงค์สถาน ล้านนา อำเภอสันทราย จังหวัดเชียงใหม่ จะหาน้องหน่อยเจอไหมนี่

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #1566 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 08:48:25 PM »

รายงานตัวครับ อยู่เชียงใหม่ละครับ ขบวน 51 ถึงเชียงใหม่  Grin

ขอที่อยู่น้าแจ็คด้วยครับ  Grin

..... บ้านพี่แจ็ค  มีรางรถไฟเก่าอยู่ท่อนหนึงแต่ไม่ยาวนะประมาณ 1 เมตร  อดีตคนงานรถไฟเก่าเขายกให้เป็นที่ระลึก  ว่าแต่น้องเจฟจะมาหาพี่ทางไหนหรือครับ  เพราะว่าอย่าว่าแต่รางรถไฟเลย  รถไฟเองพี่ก็ขึ้นแค่ครั้งเดียวในชีวิต  เพื่อนก็ดันมาตกตายอีกจำได้เลยจนเดี๋ยวนี้ ก่อนถึงสถานีมาบพระจันทร์ แถว ๆ สระบุรี ถ้าจำไม่ผิดนะ .... นานมากแล้ว ... แต่ไม่เคยลืมเลย ...

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #1567 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 08:51:43 PM »

กลับมาแล้วจ้า มีภาพมาฝาก

..... นานจังเลยกว่าจะได้เข้ามา  พอมาแล้วก็มีภาพเดียวเองหรือ  รอตั้งนานครับผม ....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1568 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 08:54:32 PM »

..... บ้านพี่แจ็ค  มีรางรถไฟเก่าอยู่ท่อนหนึงแต่ไม่ยาวนะประมาณ 1 เมตร  อดีตคนงานรถไฟเก่าเขายกให้เป็นที่ระลึก  ว่าแต่น้องเจฟจะมาหาพี่ทางไหนหรือครับ  เพราะว่าอย่าว่าแต่รางรถไฟเลย  รถไฟเองพี่ก็ขึ้นแค่ครั้งเดียวในชีวิต  เพื่อนก็ดันมาตกตายอีกจำได้เลยจนเดี๋ยวนี้ ก่อนถึงสถานีมาบพระจันทร์ แถว ๆ สระบุรี ถ้าจำไม่ผิดนะ .... นานมากแล้ว ... แต่ไม่เคยลืมเลย ...

ผมก็ชอบปีนไปนั่งบนหลังคารถไฟช่วงเชียงใหม่กับขุนตาล ถึงขุนตาลปีนลง พอพ้นถ้ำก็ขึ้นอีก อีกครั้งพ้นทางเขาไปทางตรงวิ่งความเร็วที่ต้องหนีลงมา รอดตายไปได้ แต่ตอนนั้นมันส์สะใจวัยรุ่น รามปี 2 เอง ซ่ามากๆ
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #1569 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 08:56:59 PM »

อีกภาพก็ได้ค่ะ

คงพอใจนะค่ะ พี่แจ็ค

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #1570 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 09:22:35 PM »

...161 ... ชื่อภาพ ... " ความพยายามของคนถ่ายภาพ " ....

.... เราคงได้เห็นกันบ่อยแล้วนะครับสำหรับภาพหลุดของช่างภาพ  ซึ่งก็จะมีแตกต่างกันไป  แต่ในส่วนที่เป็นความพยายามของช่างภาพ  ไม่ว่าจะเพื่อให้ได้ภาพที่สวยถูกใจตนเองแล้ว  ยังต้องการให้ได้ หรือเพิ่มความแปลกใหม่ให้กับภาพ และผู้ที่อยู่ในภาพนั้นด้วย  เช่นเดียวกันกับช่างภาพจำเป็นในภาพนี้ที่กำลังบรรจงถ่ายภาพในมุมของตนเอง  แต่ก็มีช่างภาพด้วยกันอีกคนแอบกดชัตเตอร์ภาพที่ตนเองกำลังจะถ่ายคนอื่นอยู่  นำมาให้ชมกันจากต่างแดนเพื่อนบ้านเรา "เกาหลีใต้" ครับผม ....

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #1571 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 09:29:07 PM »

..... ช่วงนี้ทางภาคเหนือ อากาศหนาวเหน็บเย็นเข้าจับขั้วหัวใจ  เลยพาลให้นึกถึงเจ้าตัวช่วยตัวนี้ซึ่งบ้านเรานั้นคงหาเห็นไม่  เพราะไม่หนาวเหมือนบ้านเมืองเขา เห็นแล้วก็อุ่นแทนเลย .... เจ้าตัวนี้ใช้ทั้งไฟฟ้า ใช้ทั้งน้ำมันเลยนะ ....

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #1572 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 09:33:22 PM »

..... ส่วนเจ้าตัวนี้ประหยัดลงมาหน่อย  แถมเป็นเครื่องประดับในบ้านในร้านได้ด้วย  แต่ต้องต่อท่อเอาควันออกด้วย  เนื่องเพราะว่าใช้ถ่านติดไฟให้ความร้อนอยู่ด้านใน แต่ถ่านบ้านเขาไม่เหมือนกับบ้านเรา (รูปทรง) และที่สำคัญ ติดไฟให้ความร้อนได้นานจริง ๆ ครับผม

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #1573 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 09:40:01 PM »

..... นี่ไงครับผม  เจ้าถ่านที่ว่าขณะใช้งานอยู่ในเตาด้านในที่กำลังติดไฟอยู่นั้นไงครับ  จะให้ความร้อนออกมาผ่านเตาที่เป็นโลหะก็มี  เป็นดินเผาก็มาก   อุ่นไปทั้งห้องแบบประหยัด  แต่ถ้าจะให้ประหยัดกว่านี้ก็คงต้องใช้ฟืน  แต่ก็คงจะมาจุดในห้องไม่ได้แน่ครับผม ......

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #1574 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 09:43:06 PM »

..... รูปร่างหน้าตา  เจ้าตัวถ่านที่ยังไม่ได้ผ่านการใช้งาน หน้าตาเป็นอย่างนี้  สีก็แบบนี้ ..... แต่ดูแล้วมีความละเอียดมาก  ไม่ว่าจะเป็นการขึ้นรูป  ส่วนผสม การบดอัด เนี๊ยบทุกกระบวนการผลิตจริง ๆ ครับผม ....

หน้า: 1 ... 102 103 104 [105] 106 107 108 ... 754
  พิมพ์